Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch nguồn loa máy tính microlab m100 2.1

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch nguồn loa máy tính microlab m100 2.1

E đang nghe bt, tự nhiên khét mù rồi ko thấy vào điện nữa, tính hay tò mò, mở ra thì thấy 1 con ở mạch nguồn bị nổ mất 1 góc. Các bác tư vấn xem có sửa đc không ạ, hay mua mạch này ở đâu, giá rổ thế nào. E ko phải dân thợ ạ

Nhìn qua thấy nổ mất IC nguồn rồi, có thể hỏng thêm một số con xung quanh, nếu bạn không phải thợ thì xem trên vỏ hộp cục nguồn này ghi thông số như thế nào, hoặc chụp lại vỏ hộp mọi người chỉ cho bạn mua cục tương đương cho lành.

Comment

Nguyên văn bởi tungbvltn Xem bài viết
      E đang nghe bt, tự nhiên khét mù rồi ko thấy vào điện nữa, tính hay tò mò, mở ra thì thấy 1 con ở mạch nguồn bị nổ mất 1 góc. Các bác tư vấn xem có sửa đc không ạ, hay mua mạch này ở đâu, giá rổ thế nào. E ko phải dân thợ ạ
      Bạn phải chụp rõ nét ảnh 2 mặt board mạch thì mới đoán được nó nổ con gì để mà thay, nhưng thay vào CHƯA CHẮC ĐÃ CHẠY vì có thể các linh kiện khác cũng lỗi nên tốt nhất bạn mua biến áp sắt cho nó bền.

Comment

Thường thì dòng loa 2.1 chạy 12v. Bạn kiếm cái nguồn 12v tầm trên 1a cấp cho nó là ok

Comment

Nguyên văn bởi Mèo mướp Xem bài viết
          Thường thì dòng loa 2.1 chạy 12v. Bạn kiếm cái nguồn 12v tầm trên 1a cấp cho nó là ok
          Có nghĩa là lấy nguồn 12v/1a cấp thẳng vào mạch điều khiển bỏ qua mạch e chụp ở trên kia hả bác

Comment

Uhm. Chú ý mắc đúng dây âm dây dương nhé...

Comment

Nguyên văn bởi Mèo mướp Xem bài viết
              Uhm. Chú ý mắc đúng dây âm dây dương nhé...
              Tks bác. E đấu nó lại hát ầm ầm rồi

Comment

của mình cũng bị cháy nè, không lên điện, cắm điện vào hơi tê tê tay ra hàng sửa kêu 200k, mà mua mới chỉ 299k, không biết giờ sửa kiểu gì được ah

Comment

Nguyên văn bởi truong654321 Xem bài viết
                  của mình cũng bị cháy nè, không lên điện, cắm điện vào hơi tê tê tay ra hàng sửa kêu 200k, mà mua mới chỉ 299k, không biết giờ sửa kiểu gì được ah
                  Xem lại các cmt phía trên nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

tungbvltn Tìm hiểu thêm về tungbvltn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X