Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin cao nhân chỉ giáo Amply Carver cm-1090

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• odysseydang
    replied
    Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
    Ic không có mà mua đâu chế lại dùng thôi , tra datasheet tìm 2 chân out treble bass balance ở giữa volume 1/3 rờ tay vô phải kêu cả 2 loa không kêu hay chỉ kêu 1 thì dò từ phần cs trở lên đo kiểm biến trở volume balance , khi đã kêu cả 2 thì nối tắt in out 7818 sao cho có đường line , aux hay tape dùng tạm .
    Thanks bạn nha, mình cũng ráng kiếm 1 con thay vào k dc chắc phải nối tắt chân của nó thôi,

Leave a comment:

• tuyennhan
    replied
    Ic không có mà mua đâu chế lại dùng thôi , tra datasheet tìm 2 chân out treble bass balance ở giữa volume 1/3 rờ tay vô phải kêu cả 2 loa không kêu hay chỉ kêu 1 thì dò từ phần cs trở lên đo kiểm biến trở volume balance , khi đã kêu cả 2 thì nối tắt in out 7818 sao cho có đường line , aux hay tape dùng tạm .

Leave a comment:

• Xin cao nhân chỉ giáo Amply Carver cm-1090

Tình hình là em mua 1 con amply Carver cm-1090 ngoài tiệm đồ cũ, sau khi về em tháo ra thì thấy bụi đen bám đầy bo mạch, em mới đem vệ sinh, qua Tiệm sửa xe lấy máy thổi thụi thì thằng bạn nó lấy chai PR7 hay gì đó xịt hết vào bo mạch, em đem về thấy không khô thì đem sấy, sấy xong cắm điện vào thì bị mất hết tín hiệu led phono, tuner cd video aux.... giờ chỉ có các cổng tap1 tap2 hoạt động và chỉ được 1 kênh, bật chế độ hologram thì được 2 kênh.
    Xin các cao nhân chỉ giáo! Amply em có phải bị hỏng con LC7818 sanyo không
    Em tìm hết các shop không có ai bán con LC7818
    Ai có con LC7818 hàng tháo máy hay gì đó có thể bán cho em được không!
    Xin cảm ơn

Về tác giả

Collapse

odysseydang Tìm hiểu thêm về odysseydang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X