Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp đỡ hạ Ohm loa xuống 6 Ohm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
    Dùng loa 8 ôm trở lên thôi . Giảm trở kháng làm gì .
    Nghe cũng nho nhỏ thôi .
    Mấy cái ampli DTS này trông hầm hố nhiều tính năng thôi .
    Còn công suất ra loa thì thua xa cái ampli hát karaoke .
    Chắc làm thêm quả sub nhỉ

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
      Ngỏ ra amp thường là 8 R đấu loa nhỏ ohm hơn và công suất cao hơn vào sẽ bứt phần cs amp sau 1 thời gian sử dụng vì quá tải .
      Amp này chỉ hay dải trung cao còn thấp thì chỉ ấm chứ không chắc muốn dộng ình ình thì mua thêm cái sub cho đủ bộ 2.1 .
      Bác kiếm giúp em 1 con amp nghe nhạc đi 2.1 thôi chứ ko cần đa kênh như con này. Miễn sao cs đáp ứng 3 dải chơi ok là e vui rùi. Em chỉ trũ tình thôi nên chứ ko lên nóc nhà nên khi mở nhỏ có bass chắc gọn là ngon rùi mà cái này ko sub chắc khó bác nhỉ

Comment

Nguyên văn bởi thaison125 Xem bài viết

Do em gà núi về xuôi bác cho em hỏi 125w 8hm 20hz-20khz ( cái này em hiểu là ampli nó xuất âm trong khoảng này thì cs là 125w hiểu vậy đúng ko bác)
        Dòng dưới nó ghi 130w 8hm 1khz( cái này e ko hiểu nếu cái trên e hiểu đúng)
        Dòng trên bạn hiểu đúng , dòng dưới là với tín hiệu chỉ 1 khz vào thì cs là 130 w 8 R .

Comment

Bác kiếm giúp em 1 con amp nghe nhạc đi 2.1 thôi chứ ko cần đa kênh như con này. Miễn sao cs đáp ứng 3 dải chơi ok là e vui rùi. Em chỉ trũ tình thôi nên chứ ko lên nóc nhà nên khi mở nhỏ có bass chắc gọn là ngon rùi mà cái này ko sub chắc khó bác nhỉ
          Không có amp hay loa rời nào đáp ứng tiêu chuẩn của bạn khi mở nhỏ cả mở lớn mà đầy đủ treble mid bass phải tăng lên 2.1 , À có sound bar mở nhỏ nghe cũng phê nhưng giá chát lòi .

Comment

Do em gà núi về xuôi bác cho em hỏi 125w 8hm 20hz-20khz ( cái này em hiểu là ampli nó xuất âm trong khoảng này thì cs là 125w hiểu vậy đúng ko bác)
            Dòng dưới nó ghi 130w 8hm 1khz( cái này e ko hiểu nếu cái trên e hiểu đúng)
            125W là công suất TRUNG BÌNH trong khoảng 20Hz đến 20kHz, còn 130W là công suất tại 1 tần số CỤ THỂ.

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết

Không có amp hay loa rời nào đáp ứng tiêu chuẩn của bạn khi mở nhỏ cả mở lớn mà đầy đủ treble mid bass phải tăng lên 2.1 , À có sound bar mở nhỏ nghe cũng phê nhưng giá chát lòi .
              Đang nghía quả sub jamo j10. Em có cái củ sub này mà là của sub hơi tính làm lại sub điện mà thông số chả có gì chịu

Comment

Về tác giả

Collapse

thaison125 Tìm hiểu thêm về thaison125

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X