Thông báo

Collapse
No announcement yet.

AUDIO trém gió !

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

DIY là để biết "mình có thể làm được" và thỏa mãn thú vui thôi. Chứ hay hơn đồ hãng thì còn phải nhờ người thẩm định mù mới được. Nhiều bác tự làm xong rồi tự nghe thấy hay ngất trời, mời bạn lại nghe cũng hay ngất trời, nhưng đem ra cho nhiều người khác nghe thì ... trời cũng ngất.
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

luc dau thoi,voi nguoi chua biert ro...dan dan..
      nen nho răng tất cả sản pham có dduoc cúa cac hang ban ra cung bat dau từ việc diy ..
      và cuối con đường DIY nếu bạn muốn có 01 sản phảm tuyet vòi tât nhiên đồ hãng lúc đấy sẽ xếp thư 2,3,,,Vì nó sản xuất để bán

Comment

Ui, cuối con đường DIY? đó là ở đâu? nếu biêt nó là ở đâu thì DIYer chỉ việc tiến tới ngay điểm đó cho đỡ mất thời gian.
        Còn đồ hãng sàn xuất thì ko phải DIY (Do It Yourself - Tự làm cho chính mình) nữa mà là DIFS (Do It For Sale) do cả 1 team hoặc nhiều team làm.

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
          Ui, cuối con đường DIY? đó là ở đâu? nếu biêt nó là ở đâu thì DIYer chỉ việc tiến tới ngay điểm đó cho đỡ mất thời gian.
          Còn đồ hãng sàn xuất thì ko phải DIY (Do It Yourself - Tự làm cho chính mình) nữa mà là DIFS (Do It For Sale) do cả 1 team hoặc nhiều team làm.
          Em nghĩ bác Vandoan nói cũng có phần đúng đấy ạ.. ví như 1 cái amp đèn.. có nhiều hãng trong nước như Thi văn audio , hay T A audio .. Teablue.. cũng đã thành shop .. thành sản phẩm thương mại.. mà ban đầu mấy bác ấy cũng chỉ là dân diy thôi..
          Cái hay thì nó là vô cùng rồi.. nhưng để đến cái điểm ngưỡng như bác Tép nói thì cũng cần có kinh ngiệm .. trải nghiệm và tiền bạc nữa ạ.. Khi đó .. nếu lắp thì lắp 1 phát là ăn ngay..
          ko như newbi .. lắp mãi mà vẫn phải lọ mọ lôi ra thay con nọ con kia .. rồi thì .. nâng cấp .. etc..
          Nhiễu điều phủ lấy giá gương
          Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Lâu rồi không thấy anh em yêu âm thanh của ĐTVN làm project âm thanh nào cho nó xôm tụ. Bác nào có gợi ý mạch nào ngon bổ thì tung lên cho anh chị em cùng làm như bên VNAV thì quá tốt, chớ để âu lụt nghề hết trơn.

Comment

Lâu rồi không thấy anh em yêu âm thanh của ĐTVN làm project âm thanh nào cho nó xôm tụ. Bác nào có gợi ý mạch nào ngon bổ thì tung lên cho anh chị em cùng làm như bên VNAV thì quá tốt, chớ để âu lụt nghề hết trơn.
              he.. lâu mới thấy bác tép vào...
              hay làm con 6p3c pp cho nó xung nhá..
              https://www.youtube.com/watch?v=LsOl2mPZKj0

Comment

Bác Nongdan mở luồng đi, schematic và hướng dẫn từng bước một.
                À mà mấy cái đèn này em không biết chỗ mua. Thua lun. Với lại nếu đèn hiếm thì khó kiếm, chỉ 1 vài người kiếm được thì khó mà đông vui. Hix.

Comment

À mà mấy cái đèn này em không biết chỗ mua. Thua lun. Với lại nếu đèn hiếm thì khó kiếm, chỉ 1 vài người kiếm được thì khó mà đông vui. Hix.
                  Hic.. em bận tối mắt vào .. bác mở đi.. hi hi
                  Em nhà nghèo . . toàn chơi đèn Nga .. Nên các bác cứ yên sờ tâm là .. rẻ và dễ mua luôn.. đèn gì cũng chơi ráo..
                  Nhưng quan trọng là kiếm FE để quấn opt và Nguồn thôi.. kiếm được thì .. chiến

Comment

em dụ bác thôi chứ em cũng có khá hơn gì đâu, cả tháng rồi mới diễn đàn đọc được chút. Cơm áo nó hành quá bác ơi.

Comment

Cuối con đường DIY là BIY đó nên không phải cứ muốn là nhảy ngay tới đó được , ở bên mình khó kiếm đồ thôi chứ đồ mà sẵn thì tự DIY cho mình vài cái máy cũng không khó vì mạch đèn dễ ráp hơn mạch trans nhiều .

Comment

mấy bác mở đi em theo em khoái món đèn lâu rồi

Comment

Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                          Em nghĩ bác Vandoan nói cũng có phần đúng đấy ạ.. ví như 1 cái amp đèn.. có nhiều hãng trong nước như Thi văn audio , hay T A audio .. Teablue.. cũng đã thành shop .. thành sản phẩm thương mại.. mà ban đầu mấy bác ấy cũng chỉ là dân diy thôi..
                          Cái hay thì nó là vô cùng rồi.. nhưng để đến cái điểm ngưỡng như bác Tép nói thì cũng cần có kinh ngiệm .. trải nghiệm và tiền bạc nữa ạ.. Khi đó .. nếu lắp thì lắp 1 phát là ăn ngay..
                          ko như newbi .. lắp mãi mà vẫn phải lọ mọ lôi ra thay con nọ con kia .. rồi thì .. nâng cấp .. etc..
                          Đồ đèn diy thì em chơi bên bác Thạch cơ. Người sáng lập ra tạp chí nghe nhìn ấy. Đồ không quảng cáo nhưng chất lượng ăn đứt mấy ông kia. Còn hàng bán dẫn cao cấp thì nhờ tham miu của cụ Hào
                          By three methods we may learn wisdom:
                          First, by reflection, which is noblest;
                          Second, by imitation, which is easiest;
                          and third by experience, which is the bitterest

Comment

Mị...! ...
                            Cái bọn VNAV là bọn nào nhỉ ?
                            Có tên ăn cắp của mình cái pass mà đòi mãi Admin không trả lời .
                            Acay thế chứ .
                            Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                            nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                              Mị...! ...
                              Cái bọn VNAV là bọn nào nhỉ ?
                              Có tên ăn cắp của mình cái pass mà đòi mãi Admin không trả lời .
                              Acay thế chứ .
                              Bên đó toàn pr lùa gà em chỉ vào xem thôi , chắc tụi nó biết bác là mod bên này nên chơi bác chứ cái pass của bác thì tụi hacker lấy làm gì .

Comment

Về tác giả

Collapse

phuong.hng Tìm hiểu thêm về phuong.hng

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X