Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• .

[QUOTE=medientu;158385]mạch tôi đã post đấy bạn cứ tham khảo đi . Theo tôi bạn nên dùng TL072 , còn bạn muốn lắp mạch nào thì tùy ở ban thôi , hihi . Chúc bạn thành công .hihi[/Q

em nhớ lại khúc này mà bác nói thì phải " Thay biến trở 50K đơn thành con điện trở thường 300K, đầu ra in put cho chạy qua 1 biến trở 500K và nối tiếp 1 con trở 200K ". bác chỉ rõ hơn dc không. nhờ bác vẽ giả thiết vào cái hình giúp em. tại em giốt cái khoản tưởng tượng. mong bác chỉ giáo thêm để tác phẩm của e dc hoàn hảo. thanks

Comment

• cháo các bác, chổ em có cái sub của meyer sound (2250w) cứ hát bình thường thì không sao, mà chơi lên gần max thì bị bảo vệ, hĩ sửa mãi chẳng được, có bác nào biết thì chỉ em với, huuhuh

Comment

• em thấy 300w đã qua khủng rồi. bác chạy những 2250w em nghĩ vặn tí teo cũng đủ nghe rồi. còn cái bảo vệ em cũng chả bít chỉnh sao. hình như do ic lập trình sẵn ko chỉnh dc

Comment

• hi, thực ra thì em biết nó dò sai bằng opam nhưng mà không biết chỉ số chính xác. với lại cái này là loa active nên em cũng chẳng thá ra đo nóng được, hix, chỉ hi vọng là bác nào biết chỉ mình "bắt" phát cho chắc đó mà. thanks

Comment

• Cho mình hỏi ngoài luồng 1 tí nak! Để có dàn âm thanh tốt cho may tính(siêu trầm) thì cần có loa sieu trầm và loa vệ tinh la flao gì vậy?

Comment

• Nguyên văn bởi lovefriendly Xem bài viết
              Cho mình hỏi ngoài luồng 1 tí nak! Để có dàn âm thanh tốt cho may tính(siêu trầm) thì cần có loa sieu trầm và loa vệ tinh la flao gì vậy?
              Đúng là bạn hỏi hơi... thật. cái này phuộc vào diện tích phòng của bạn và gu âm nhạc của bạn nữa thường thì tổng cs cho âm thanh với phòng 20m2 là 100w - 200w là đủ. Đấy là ý kiến của mình

Comment

• theo mình bánh làm 1 mạch dùng ic 4558 vs lại bạn nề ra chác quân bán kính khiên điên tử mua 1 mạch đụng săn của amly dùng 4 sò để là tằng khếch cho nhanh

Comment

• Em là học sinh thpt theo em được biết thì sóng âm có tần số càng cao thì nó càng có tính truyền thẳng ít bị lan ra môi trường, trước kia em có xem qua một chương trình tv ở vtc2 nó có nói về một loại loa mà chó thể phát ra nhạc nhưng chỉ người được cái loa đó chiếu thẳng vào thì mới nghe thấy được còn người đứng ngay bên cạnh thì không nghe thấy gì. Nên em nghĩ 2 điều trên liên quan đến nhau, em muốn hỏi các pro có biết loại loa đó tên là gì không, có cách nào chế một mạch điện phát ra một âm thanh có tính năng giống như cái loa ấy không (tính truyền thẳng ý), hoặc là ta có thể viết một chương trình trên máy tính để loa máy tính làm được không. em xin các pro hãy giúp em, em cảm ơn trước

Comment

• cac dai ca cho em hoi.co ai co mach sup dung 4558 ko cho em xin 1 mach(da lap thanh cong roi.ko bi u va nhieu.tieng bass cang) em da xen o dien dan wa nhieu mach sup nhung top lai la chang ra gj toan noi mon la gjoj.co mach dua ra e rap thi co sup nhung bi re va u,co mach thi ko chay.

Comment

• Nguyên văn bởi vinh1994 Xem bài viết
                      cac dai ca cho em hoi.co ai co mach sup dung 4558 ko cho em xin 1 mach(da lap thanh cong roi.ko bi u va nhieu.tieng bass cang) em da xen o dien dan wa nhieu mach sup nhung top lai la chang ra gj toan noi mon la gjoj.co mach dua ra e rap thi co sup nhung bi re va u,co mach thi ko chay.
                      Bạn có thể thử mạch này.. đã test.. Click image for larger version

Name:	img.jpg
Views:	1
Size:	67.8 KB
ID:	1392310

Comment

• Em là dân ngoại đạo có thắc mắc muốn hỏi các bác. Củ loa sub khác củ loa thường ở chỗ nào vậy (Hỏi để khỏi bị mua lộn) và mình có thể dùng củ loa thường để thay cho củ loa sub được không vậy?

Comment

• Nguyên văn bởi flyhnq Xem bài viết
                          Em là dân ngoại đạo có thắc mắc muốn hỏi các bác. Củ loa sub khác củ loa thường ở chỗ nào vậy (Hỏi để khỏi bị mua lộn) và mình có thể dùng củ loa thường để thay cho củ loa sub được không vậy?
                          LOa sub hay loa siêu trầm theo như E thì là loại loa gân to ( cao su thì phải ). củ loa to ( Nam châm ) thường thì chỉ toàn thấy loại super bass. Loa sub E cũng đang phải tìm mua vẫn chưa thấy. Chợ sắt hải phòng có không nhỉ?.

Comment

• E đang thi triển 1 loa sub Các bác ủng hộ E cái.

Comment

• Nguyên văn bởi KentSmile Xem bài viết
                              LOa sub hay loa siêu trầm theo như E thì là loại loa gân to ( cao su thì phải ). củ loa to ( Nam châm ) thường thì chỉ toàn thấy loại super bass. Loa sub E cũng đang phải tìm mua vẫn chưa thấy. Chợ sắt hải phòng có không nhỉ?.
                              Ở Hải phòng bạn ra chỗ anh Phúc "trắng" góc chợ Sắt (Anh này ngoài 50 tuổi). Hoặc Quang Dũng Audio chỗ gần cổng Ga HP.... 4 triệu củ Sub đúng nghĩa d=40cm
                              By three methods we may learn wisdom:
                              First, by reflection, which is noblest;
                              Second, by imitation, which is easiest;
                              and third by experience, which is the bitterest

Comment

• Nguyên văn bởi phuong.hng Xem bài viết
                                Ở Hải phòng bạn ra chỗ anh Phúc "trắng" góc chợ Sắt (Anh này ngoài 50 tuổi). Hoặc Quang Dũng Audio chỗ gần cổng Ga HP.... 4 triệu củ Sub đúng nghĩa d=40cm
                                4tr là phải cơ mà 40 cm thì vỡ nhà E mất. rồi lại còn CS nữa. 1kw chứ chả chơi.
                                có đủ loại chứ ạ. 25cm là ngon rồi.

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X