Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi trugtruc Xem bài viết
    mạch điện siêu trầm đây, mạch này mình sưu tầm được, chúc các bạn thành công.Trực
    Xem bằng chương trình gì bác

Comment

• Nguyên văn bởi hoangviet Xem bài viết
      Bạn ơi cho mình hỏi con tụ 39p có tác dụng gì vậy? bỏ đi được không vì minhg không tìm được con 39p to như thế
      thân
      mình không biết rõ chú 39p đó có tác dụng gì nhưng bạn có thể bỏ nó đi hoặc thay bằng một chú khác có giá trị gần nó nhất như 33p 47p cũng được mà không ảnh hưởng nhiều đến chất lượng âm thanh đâu ( tai bạn không thể nhận ra sự thay đổi đó đâu ) mình đã thử làm rùi vẫn ok

Comment

• Nguyên văn bởi tl492008 Xem bài viết
        hĩ,nan qua' !!up lại phát xem ai giúp ko vậy
        bạn ah không nên mất công đóng thêm loa trầm đâu bạn mở thùng loa có đặt bộ khuyếch đại ra cắt một kênh .......................... lúc khác nói tiếp nha mình bận rùi

Comment

• hoan hô. a có thể làm giúp e 1 bộ mạch loa 2.1 dùng 7294 được không. em mới mua được 1 cái 20w với 2 vệ tinh có loa trung và loa tress không ghi rõ công suất( tàu mà). không thi làm cái mạnh khó cũng được, những cái đơn giản em câu dây cũng được. bác mua luôn linh kiện giúp em cung được, chỉ cần a làm mạch là tốt lắm rùi. khi nào xong e lên nhà a lấy có được không. em ở tận thái nguyên cơ.

Comment

• anh có thể làm cho em một mạch loa siêu trầm dùng mạch d718 và b688 không em cũng muốn nghịt tý em định dùng 2 loa sus và 2 loa vệ tinh
            hãy làm theo cách của bạn!

Comment

• anh xem hết bao nhiêu tiền
              hãy làm theo cách của bạn!

Comment

• nói vậy là em đăng kí làm 1 mạch dùng IC TDA7294 đó nha, nếu tiện thì anh làm giùm 2 con luôn, cứ nói kinh phí, em sẽ chuyển cho. à mà anh có thể mua giùm em 1 bảng led ma trận 10*10 led (10 cột và 10 hàng) được không ạ, ở chổ em tìm hoài mà không có. anh muốn làm 1 mạch nháy theo nhạc không, em có mạch nguyên lý nhưng đang tìm mua linh kiện nên chưa làm được, khi nào làm thấy OK thì em tặng anh 1 cái, OK nha anh, à mà anh mua giùm em 1 miếng mạch in loại có 2 mặt được không anh, hay là anh đặt người ta làm mạch in giùm được không ạ, mạch đèn nháy theo nhạc của em phải dùng mạch in 2 mặt mới đi dây hết được, anh cần mạch không, em send cho, anh cho em yahoo của anh đi. thank anh nhìu nhìu nha.

Comment

• Blackmask32 phen này giàu to. Chúc mừng nhá

Comment

• đang loay hoay vụ 7294 và 4558 này vì không có mạch in thì may quá gặp bác.bác cứ làm đi cho anh em vui,em ở HN nếu bác cần "người giúp việc" thì em sẵng sàng.
                    em có một đống trở lấy nguyên từ một em samsung 21" hình như là toàn 5 vạch nếu khi nào bác thi công mà cần giúp việc thì em mang đi luôn dùng được thì bác dùng không thì em lại mang về
                    Ym của em là:zero_active22

Comment

• Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                      Blackmask32 phen này giàu to. Chúc mừng nhá
                      em vừa nói với sếp bỏ vụ đi công trường rồi, tiếc quá,cảm giác buồn thế nào ấy ,loay hoay quanh hà ..lội tìm việc văn phòng vậy còn có thời gian giao nưu điện tử việt lam chấm lét, ai biết chỗ nào tuyển việc về cầu đường hoặc xây dựng dân dụng bảo em với 0975660533,em thạo autocad ,(toàn vẽ mạch điện tử bằng cad mà.. )thất nghiệp rồi,ko có tiền đi chợ giời chán quá, có công trình nào gần đây làm đỡ cũng được
                      Last edited by blackmask23; 23-02-2010, 12:10.
                      Ốm bệnh vì điện tử
                      Nhẵn túi vì DIY
                      Muốn được chuyển nhà lên chợ trời
                      ĐT: 0975660533

Comment

• Nguyên văn bởi hoangviet Xem bài viết
                        Bạn ơi cho mình hỏi con tụ 39p có tác dụng gì vậy? bỏ đi được không vì minhg không tìm được con 39p to như thế
                        thân
                        ko nhất thiết phải là 39p, nếu ko tìm đc bạn mắc song song 4 cái 10p cũng đc,mình ko học về điện tử nhưng theo ý kiến chủ quan của mình những tụ nhỏ như 39p mà mắc gần volume thường là để triệt tiêu nhiễu phát sinh,mạch của mình mắc thêm song song với con 39 1 tụ nhỏ nữa hình như là 224 hay 0,1 gì đó quên mất rồi, nó làm mất hẳn 1 chút tiếng hát còn sót lại ở loa sub, lọc trầm hiệu quả hơn, m ko học điện tử nói có j sai đừng để ý nha
                        Ốm bệnh vì điện tử
                        Nhẵn túi vì DIY

Comment

• Nguyên văn bởi tl492008 Xem bài viết
                          hix,cái khó nhất với em chính là đóng 1 con siêu trầm đấy ạ.vì em học khối kinh tế,chỉ vì đam mê qua' thôi...Em chỉ biết là đóng con siêu trầm cần:củ loa subwoofer(cái này thì mua ở chợ trời được),mạch lọc âm trầm,mạch khuếch đại công suất(ko bít 2 cái mạch này thì mua ở đâu được,vì em ko tự làm được đâu ạ).bác nào có kinh nghiệm giúp em với,,,,
                          Chúc mừng bạn đã đy vào con đường nghiện ngập audio.
                          Mình nhìn qua cặp loa của bạn thì cũng hiểu là bạn ko thuộc khối kỹ thuật.
                          Bạn đã biết diễn đàn này, Nếu bạn đủ nhiệt tình thì chỉ trong khoảng 2 tháng là bạn đã có 1 mớ lý thuyết kha khá rồi đó, Đủ để bạn làm 1 cái Amply để tự mình thưởng thức ..
                          Mình thấy cặp loa đó hình như là của trung quốc. Có sẵn amply trong đó rồi. Tiếng bass thì dở mà tiếng Treble thì chói tai. Nếu có thể thì làm 1 cái amply khác. Bỏ cái amply tích hợp trong loa đó đy. Thay vào là 1 bộ phân tần ( mua ngoài chợ ) ( giá cả thì tùy - đủ loại ) .
                          Nghe thế thì mới hay được. Thế nhé.. Theo Audio là phải chịu tốn kém..
                          Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                          Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• cho mình hỏi cái chỗ này là : 10 ôm hay 10 K ??
                            Mình đang làm mạch 4558 . Mới bắt đầu nên còn nhiều bỡ ngỡ .Mình thấy nhiều bạn làm theo mạch của Minhdt ?? Ko biết chất lượng nghe được ko ?? Đang týnh làm thử..
                            Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                              cho mình hỏi cái chỗ này là : 10 ôm hay 10 K ??
                              Mình đang làm mạch 4558 . Mới bắt đầu nên còn nhiều bỡ ngỡ .Mình thấy nhiều bạn làm theo mạch của Minhdt ?? Ko biết chất lượng nghe được ko ?? Đang týnh làm thử..
                              10R là 10 ôm, ko phải 10k, mạch của minh dt mình câu dây thử rồi nghe cũng hay nhưng mỗi tội ko có chiết áp chỉnh độ sâu âm bass( tần số cắt) mà chỉ có volume bass
                              -còn cái 100n nằm cạnh ic 4558 là tụ píp(gốm) 104 (0,1M) , 100nano= 100 000pico =0,1 của 1000 000pico= 0,1 của micro fara
                              Ốm bệnh vì điện tử
                              Nhẵn túi vì DIY

Comment

• 2 con 10 ôm đó là để hạn chế dòng và áp cho IC 4558 đó à?? nguồn mình 25- 0 - 25 VAC. Thế mà con 4558 lại chỉ chạy ở điện áp 18 0 18 thế mới chết chứ ?? Nge nói blackmask23 cũng đã nổ 1 em 4558 vì cái tội này phải ko?? cho mình xin ít kinh nghiệm đi ??

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X