Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi blackmask23 Xem bài viết
    hình như bo này dùng cho đài quay băng, có chữ'' tape'', đó là đầu vào từ băng từ
    kế chữ Tape có chữ Mic và chữ VId
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• cho em hỏi về nguồn cấp cho mạch siêu trầm dùng tl072. tình hình của em là như thế này.
      nguồn của em dùng là nguồn đôi 24-0-24 10A sau khi qua diot cầu lọc qua 4 em 10000u thì em do được -+33v sau đó em dùng trở 3,3k để hạ xuống 12v để cấp cho mạch lọc trầm nhưng khi đo thực tế nó lại là khoảng +20v, -30v (đã nối vào mạch siêu trầm) và đèn led báo nguồn trên mạch siêu trầm khi cấp nguồn thì ko sáng khi tất công tắc nguồn thì lại sáng. các pác giúp em với.
      cảm ơn nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi quydiachat Xem bài viết
        cho em hỏi về nguồn cấp cho mạch siêu trầm dùng tl072. tình hình của em là như thế này.
        nguồn của em dùng là nguồn đôi 24-0-24 10A sau khi qua diot cầu lọc qua 4 em 10000u thì em do được -+33v sau đó em dùng trở 3,3k để hạ xuống 12v để cấp cho mạch lọc trầm nhưng khi đo thực tế nó lại là khoảng +20v, -30v (đã nối vào mạch siêu trầm) và đèn led báo nguồn trên mạch siêu trầm khi cấp nguồn thì ko sáng khi tất công tắc nguồn thì lại sáng. các pác giúp em với.
        cảm ơn nhiều.
        Dùng 7812 và 7912 đi bạn hiền, hoặc dùng thêm đi ot ổn áp, đừng nói là không biết dùng 78 và 79 kiểu j đó. dùng trở thì việc tính toán rất khó

Comment

• bạn làm theo hình này sẽ được , vì đây là vỉ mono cho một kênh nên bạn có thể gộp chuong dây tín hiệu audio vào , còn dây tape bạn bỏ đi , mass lấy chung . thế là được , chúc thành công !
          Attached Files
          Y!:

Mail:

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
            kế chữ Tape có chữ Mic và chữ VId
            không phải VId mà là Vin đó bạn
            Y!:

Mail:

Comment

• cả buổi tối nay mình ngồi chỉnh lại rồi ok chạy êm ái nghe đã thật.
              không phải dùng diot ổn áp mà cũng không dung 78,79 nữa mà tự chỉnh bằng trở cho ra chuẩn +-12v cấp cho mạch sub thế là ok hết ù luôn.

Comment

• Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
                không phải VId mà là Vin đó bạn
                À, dạo này mắt kém quá, zoom bự chảng rồi mà nhìn cũng sai.
                Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                  À, dạo này mắt kém quá, zoom bự chảng rồi mà nhìn cũng sai.
                  hic , đôi lúc cần phải có sự nhầm lẫn chứ , ka ka cứ mà không nhầm thì đâu có chuện gì xẩy ra đúng không nào ?
                  Y!:

Mail:

Comment

• Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
                    bạn làm theo hình này sẽ được , vì đây là vỉ mono cho một kênh nên bạn có thể gộp chuong dây tín hiệu audio vào , còn dây tape bạn bỏ đi , mass lấy chung . thế là được , chúc thành công !
                    cảm ơn bạn nhiều lắm nhé mình cũng đã làm theo bạn nhưng con la4440 của mình nó rè không nghe được. cuối cùng mình đã tìm được cách đấu rồi. có một dây ra loa từ mạch la4440 là dương mình sẽ lấy dương từ đó.và âm đấu chung thì hết rè nhưng chỉ to nhỏ được còn bas tret thì không thể thay đổi được
                    Mãi mãi vì điện tử

Comment

• hôm nay trong lúc đi ăn sáng vô tình gặp bác bán bánh mì có gắn alo rao như mạch của dinhtheluc mình đã ra coi và xem rất kỹ và có một số ý kiến thứ này:
                      mạch này thực chất là mạch khuếch đại công suất nhỏ tầm 14w có tích hợp luôn mạch bass tress rất thích hợp cho dùng cùng với tín hiệu của đầu băng.
                      tín hiệu L&R của đầu băng được nối với nhau rồi đưa vào mạch.
                      nguồn ở đây cấp là nguồn 12v (của bình ácquy 12v dùng cho xe máy), mình có hỏi người bán hàng thế dùng như vậy ácquy có nhanh hết ko? người bán hàng nói khoảng 4-5 ngày mới phải nạp. như vậy cũng lâu ha.

Comment

• Nguyên văn bởi quydiachat Xem bài viết
                        cả buổi tối nay mình ngồi chỉnh lại rồi ok chạy êm ái nghe đã thật.
                        không phải dùng diot ổn áp mà cũng không dung 78,79 nữa mà tự chỉnh bằng trở cho ra chuẩn +-12v cấp cho mạch sub thế là ok hết ù luôn.
                        Bạn có thể nói rõ hơn là dùng trở bao nhiêu và như thế nào không? mình cũng đang gặp vấn đề như vậy, muốn từ +-24 => +-12
                        Nguyễn Quang Hòa
                        ĐT: 0982020683 - 0936368669
                        Email:quanghoalcvn@yahoo.com

Comment

• Nguyên văn bởi dinh the luc Xem bài viết
                          cảm ơn bạn nhiều lắm nhé mình cũng đã làm theo bạn nhưng con la4440 của mình nó rè không nghe được. cuối cùng mình đã tìm được cách đấu rồi. có một dây ra loa từ mạch la4440 là dương mình sẽ lấy dương từ đó.và âm đấu chung thì hết rè nhưng chỉ to nhỏ được còn bas tret thì không thể thay đổi được
                          bạn lắp mạch này sau phần cs của LA4440 à ? (có một dây ra loa từ mạch la4440 là dương mình sẽ lấy dương từ đó.và âm đấu chung thì hết rè nhưng chỉ to nhỏ được) bạn thử chuyên lại cho mạch này lên trước từng cs xem sao [tín hiệu từ CD -> mạch chỉnh âm sắc ->LA 4440 -> loa ]
                          Y!:

Mail:

Comment

• nguồn của bạn là nguồn đôi 24-0-24 hay là sau khi nắn qua diot rồi còn -+24 và dùng cấp nguồn cho mạch bass tress hay là sub.
                            nếu chỉ dùng cho mạch sub thì chỉ cần dùng trở 2,2k nối vào nguồn âm 1 em và dương 1 em là được 12v.

Comment

• Nguồn của minh là sau khi nắn qua diot rồi còn -+24 và dùng cấp cho mạch sub, vậy chỉ cần nối 2 em 2,3k thôi à? Để mình thử xem. Thanks
                              Nguyễn Quang Hòa
                              ĐT: 0982020683 - 0936368669
                              Email:quanghoalcvn@yahoo.com

Comment

• chuẩn là 2,2k. a mà mạch siêu trầm của bạn dùng nguồn đôi a?

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X