Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• XIN CHÀO CÁC BÁC !
    Mính là thành viên mới toanh luôn ! Minh đang đóng một cặp loa, nó là thế này đây, thích là thiết kế, thích là đóng, xin các bác đồng cảm, quan tâm, cho lời khuyên nhe !
    Rất cám ơn !
    Attached Files

Comment

• các anh cho em hỏi mach lọc trầm sử dụng tl072 có sử dụng con triết áp kép 22k, nhưng em không biết lắp nó kiểu gì mong các anh chỉ giúp. anh chỉ luôn cho em các chân của con chiết áp, cụ thể là chân ra, chân vào, chân mass trong 6 chân của nó.Click image for larger version

Name:	8_TL072.jpg
Views:	10
Size:	25.7 KB
ID:	1346703

Comment

• xin chào cả nhà! em là thành viên mới, ko biết gi về điện nhưng lại rất thích nghịch điện. số là em muốn tự làm 1 em sub nhưng ngồi cả mấy tiếng đọc hết 4rum nhưng vẫn chưa thấy được 1 cái mạch phân tần nào ổn cả cái nào cũng bi ù. vậy mong các pro cho em xin 1 cái mạch phan tần dùng 4558 va tl072 hoàng chỉnh từ nguồn cho tới out put với, chứ em tìm mãi ma ko được ( có ca mach in thi tốt). Đa tạ!!!!!!!!!!!!!!

Comment

• Nguyên văn bởi a311 Xem bài viết
          các anh cho em hỏi mach lọc trầm sử dụng tl072 có sử dụng con triết áp kép 22k, nhưng em không biết lắp nó kiểu gì mong các anh chỉ giúp. anh chỉ luôn cho em các chân của con chiết áp, cụ thể là chân ra, chân vào, chân mass trong 6 chân của nó.[ATTACH]27589[/ATTACH]
          nó đây .. bác giặt là theo pcb này là cứ lắp là chạy thôi
          Attached Files
          Nhiễu điều phủ lấy giá gương
          Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• các anh cho em hỏi. em vừa lắp song mạch trầm giống như của bác minhdt dung 4558. rổi dung con tda2030 đẻ khuyêch dại công suất nhưng tiếng bass lại nhỏ với lại vẫn còn tiếng hát. hay con tda2030 này công suất thấp

Comment

các anh cho em hỏi. em vừa lắp song mạch trầm giống như của bác minhdt dung 4558. rổi dung con tda2030 đẻ khuyêch dại công suất nhưng tiếng bass lại nhỏ với lại vẫn còn tiếng hát. hay con tda2030 này công suất thấp
              Nếu tiếng hát hằm trong dãi trầm thì vẫn nghe là đúng rồi.
              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
              <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• anh tep cho em hỏi phần công suât em lắp tda2030 mà tiếng bass nhỏ quá là sao . hay con tda no chỉ khuyech dại đến vạy thôi

Comment

anh tep cho em hỏi phần công suât em lắp tda2030 mà tiếng bass nhỏ quá là sao . hay con tda no chỉ khuyech dại đến vạy thôi
                  Bass nhỏ ko có nghĩa là bạn chỉ đổ lỗi cho con 2030 thôi! Loa vi tính cũng chỉ chạy mỗi con này cho loa sub mà vẫn đập uỳnh uỳnh đó thôi!
                  Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

anh tep cho em hỏi phần công suât em lắp tda2030 mà tiếng bass nhỏ quá là sao . hay con tda no chỉ khuyech dại đến vạy thôi
                    Bạn đo xem ngõ ra loa có áp khoảng bao nhiêu(con này áp ra max mà tiếng ko méo khoảng 5-6vac). Nếu áp ra đủ rồi mà vẫn nhỏ thì bạn xem lại loa và thùng loa. Nếu dùng 1 con thì loa 4ohm

Comment

• cam on cac anh da tan tinh giup đỡ, tình hình là em vừa mới úp tạm cho nó cái thùng (cái ruột nồi cơm diện) tiếng bass được phết em mừng quá. giờ em căn chhinh lại cho nó dỡ rè vì nó hơii rè, sau đó dóng cho em nó cái thùng

Comment

• tình hình là con mạch lọc trầm của em có vấn dề, khi mở bình thường thì nó dánh bass cung được, nhưng khi mở volum to lên tiếng bas cũng to hơn nhưng lại có tiếng rè rè. mong các anh giúp em với

Comment

• bác nào biết thì giúp em với , loay hoay mãi mà không dược
                          vẫn còn tiếng rè khi mở to

Comment

bác nào biết thì giúp em với , loay hoay mãi mà không dược
                            vẫn còn tiếng rè khi mở to
                            có thể do con trở hồi tiếp 300k. Bạn giảm xuống còn 200k hoặc nhỏ hơn như 100k xem thế nào ?? hệ số khuyếch đại lớn quá sẽ sinh nhiễu nhiều đấy. Có lần mình còn bắt được cả tín hiệu radio nữa đấy
                            Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                            Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• bác nongdaninfo giúp em với, tình hình cái loa bass của em nếu làm như bác nói thì tiếng bass lại nhỏ đi

Comment

• được của nó đấy bác ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X