Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
    Vâng . Em cũng nhìn thấy thế .Nhưng bác ấy cũng nói "trong nhà có cái ampli dùng sò 718 và 688" nên em hơi nghi nghi .. Thường amp dùng sò thường áp hơi cao. Ít nhất cũng tầm 30 0 30 VAC ..
    Cảnh báo cũng ko thừa phải ko bác ?
    +-35v là e đo sau khi nắn lọc rồi bác.
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
      +-35v là e đo sau khi nắn lọc rồi bác.
      ok bác dùng cho 7294 được đó nếu cháy nổ em chịu

Comment

• Nguyên văn bởi quydiachat Xem bài viết
        ok bác dùng cho 7294 được đó nếu cháy nổ em chịu
        thế +-38 thì sao bác, hôm trước trong ampli dùng tụ 3300 thì ra đc 35v nhưng do nó gắn chung với bo công suất nên phải lắp mạch nguồn khác, sử dụng tụ 10000 thì nó ra +-38v cũng liều phan đại vào mạch 7294 như trong datasheet mà nó bị như sau, các bác đoán bệnh dùm em xem con 7294 của em còn sống ko nha?
        đầu tiên thử mạch nguồn xem có đạt ko, thử ok xong ra đc +-38v
        sau đó nối vào mạch 7294, nối đc dây v- rồi vô tình chạm dây mass của tụ vào tản nhiệt nổ cái đoằng, hết hồn, thì ra trong tụ còn điện mà quên, ko biết IC chết chưa nên làm tiếp.
        đấu nối xong xui, cắm nguồn, bỗng dưng nổ cái đoằng một cái, hồn vía lên mây, kiểm tra lại thì 2 con tụ lọc nguồn cho IC em dùng 2200/25V bị nổ một con, èo mặc dù trước đó đã nghi là sẽ nổ nên đã cắt một chân ra rồi, con kia cắt ko kỹ nên còn vấn vương và đã ra đi, hịc.
        đến đây thì em cắm điện vào thì im ru, lấy tay chạm đầu vào thì ko có gì ở loa hết, loa cũng im ru luôn.
        lần đầu tiên ráp con này mà bị như thế nản quá, các bác phán dùm em xem con IC chết chưa? hjhj
        à cho em hỏi bình thường 2 chân mute và stanby nối vào đâu? nối lên dương nguồn phải ko?
        con IC em mua 32k có đắt ko nhỉ? lần sau sẽ làm mạch in luôn cho chắc.
        thank các bác!
        Gmail:

Comment

thế +-38 thì sao bác, hôm trước trong ampli dùng tụ 3300 thì ra đc 35v nhưng do nó gắn chung với bo công suất nên phải lắp mạch nguồn khác, sử dụng tụ 10000 thì nó ra +-38v cũng liều phan đại vào mạch 7294 như trong datasheet mà nó bị như sau, các bác đoán bệnh dùm em xem con 7294 của em còn sống ko nha?
          đầu tiên thử mạch nguồn xem có đạt ko, thử ok xong ra đc +-38v
          sau đó nối vào mạch 7294, nối đc dây v- rồi vô tình chạm dây mass của tụ vào tản nhiệt nổ cái đoằng, hết hồn, thì ra trong tụ còn điện mà quên, ko biết IC chết chưa nên làm tiếp.
          đấu nối xong xui, cắm nguồn, bỗng dưng nổ cái đoằng một cái, hồn vía lên mây, kiểm tra lại thì 2 con tụ lọc nguồn cho IC em dùng 2200/25V bị nổ một con, èo mặc dù trước đó đã nghi là sẽ nổ nên đã cắt một chân ra rồi, con kia cắt ko kỹ nên còn vấn vương và đã ra đi, hịc.
          đến đây thì em cắm điện vào thì im ru, lấy tay chạm đầu vào thì ko có gì ở loa hết, loa cũng im ru luôn.
          lần đầu tiên ráp con này mà bị như thế nản quá, các bác phán dùm em xem con IC chết chưa? hjhj
          à cho em hỏi bình thường 2 chân mute và stanby nối vào đâu? nối lên dương nguồn phải ko?
          con IC em mua 32k có đắt ko nhỉ? lần sau sẽ làm mạch in luôn cho chắc.
          thank các bác!
          Chết cha, nguồn đôi 38v thì dùng tụ lọc 50v hoặc 63v chớ, dùng tụ 25v thì nó banh xác pháo đúng rùi.
          Tụ lọc nổ banh rồi thì nguồn đâu mà làm chết IC, nhưng cuộc sóng của nó cũng mong manh.
          IC giá từ 28.000 trở lên vì giá lên rồi. trước đó giá có 22-24k thôi.
          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
          <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
            Chết cha, nguồn đôi 38v thì dùng tụ lọc 50v hoặc 63v chớ, dùng tụ 25v thì nó banh xác pháo đúng rùi.
            Tụ lọc nổ banh rồi thì nguồn đâu mà làm chết IC, nhưng cuộc sóng của nó cũng mong manh.
            IC giá từ 28.000 trở lên vì giá lên rồi. trước đó giá có 22-24k thôi.
            em lọc bằng tụ 10000/63V rồi, trên bo công suất cũng gắn tụ lọc nhưng trước khi cắm điện thì em có cắt chân 2 con tụ 2200/25V ra mà sơ ý cắt sót một con nên nó nổ đó chứ.
            cả ngày hôm nay cúp điện chẳng làm ăn đc gì, rãnh rỗi coi lại rồi báo tiếp.
            thank bác!
            Gmail:

Comment

• mời bác : http://www.dientuvietnam.net/forums/...TDA7294/page17
              Nhiễu điều phủ lấy giá gương
              Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Hì lâu e không lên, nay thấy rôm ra cả ! bác duc duc đauổia, hàng em nó đây ạ ! do chộp bằng điện thoại nên kém chất lượng xíu
                Attached Files
                Y!:

Mail:

Comment

• Oái , đẹp quá. 300 cũng đáng
                  Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                  <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Các bác cho em hỏi tý. Sao mạch lọc trầm em làm đúng như sơ đồ rồi nhưng loa vẫn lân tiếng, nên nghe thì vẫn thấy nó sẹt sẹt theo tiếng. Cao thủ nào biết cách trị pha này chỉ em với chứ nghe cứ chẹp chẹp thì chán quá.
                    PS: trước đó em câu dây để ở ngoài không sao từ khi em cho em nó vào chuồng đàng hoàng thì lại bị thế.
                    Nguyễn Quang Hòa
                    ĐT: 0982020683 - 0936368669
                    Email:quanghoalcvn@yahoo.com

Comment

• bác nào giúp e với !
                      e làm theo mạch bác BlackMask23 mạch siêu trầm nhưng vẫn nghe có tiếng hát trong loa siêu trầm ! có cách nào lọc hết tiếng người hát trong loa ko ! đã làm thử theo 1 bác chỉ : tăng tụ 0.4 lên nhưng ko được ! thank mấy bác !

Comment

• Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
                        Hì lâu e không lên, nay thấy rôm ra cả ! bác duc duc đauổia, hàng em nó đây ạ ! do chộp bằng điện thoại nên kém chất lượng xíu
                        ngon thế ước gì mình có cái loa ấy mà lắp làm subwoofer thì nghe sướng phải biết.cái loa ấy tên hãng là gì vậy bác?
                        bắt đầu từ con số 0 đích đến là con số 10.biết còn nhiều gian nan nhưng càng gian nan thì lại càng tiến gần đến thành công.

Comment

• bác nào giúp e với : e làm mạch mắc cầu nhưng ù lắm ,sờ vào tản nhiệt thì đỡ ù ! làm sao cho nó hết ù đây !

Comment

• Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
                            Hì lâu e không lên, nay thấy rôm ra cả ! bác duc duc đauổia, hàng em nó đây ạ ! do chộp bằng điện thoại nên kém chất lượng xíu
                            em mới đi nhật tảo hỏi cặp loa hình dáng y như bác giá 420k/cặp, đc ko các bác.
                            Gmail:

Comment

em mới đi nhật tảo hỏi cặp loa hình dáng y như bác giá 420k/cặp, đc ko các bác.
                              trong đó đắt vậy ak bác ngoài này chắc rẻ hơn nhìu dạo nọ có hỏi nhưng k đắt đến vậy

Email:
                              Gmail:

Comment

• day là mack kdcs cho load dùng ic tda2030a.làm nhớ mua tản nhiệt lắp cho ic lun nha.[IMG]Click image for larger version

Name:	untitled.png
Views:	2
Size:	51.9 KB
ID:	1350319[/IMG]
                                ★♀♥♂Oº°(¯`◦_ _◦´¯)°ºO♂♥♀ღ ★

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...