Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có pác nào có yahoo cho e để e pm hỏi với ạ

Comment

• Tda7294 - gc dc - servo

các bác ơi, em chưa hiểu cái này lắm? mấy bác giải thích dùm em mạch này với!
      Nhìn tụi trung quốc nó làm mà thèm ghê, VN mình cũng có bác làm rồi á, có đk e cũng làm một phát.
      Nhưng e muốn hiểu rõ cái mạch này có chức năng gì ạ.
      thank các bác.
      Attached Files
      ĐT: 0972 20 58 68
      Gmail:

Comment

• Click image for larger version

Name:	32w_anfi_tda2050.gif
Views:	1
Size:	9.0 KB
ID:	1350454
        Có bác nào ráp thử chưa. Em định thay con R hồi tiếp giữa chân 2 và 4 là 10k và em R chân 2 với mass là 510ohm Tụ 22uf thành 47uf ko biết âm thanh em nó ntn liệu có méo mó quá ko? Các bác cho em xin ý kiến

Comment

• bác denta_victor ơi? bác có biết chỗ nào HN bán con tda7394 hok. cho e xin cái địa chỉ(ghi rõ nhé) cám ơn bác nhìu

Comment

• nhầm con tda7294 chứ ko phải con 7394

Comment

• Nguyên văn bởi ngluc33 Xem bài viết
              [ATTACH=CONFIG]32006[/ATTACH]
              Có bác nào ráp thử chưa. Em định thay con R hồi tiếp giữa chân 2 và 4 là 10k và em R chân 2 với mass là 510ohm Tụ 22uf thành 47uf ko biết âm thanh em nó ntn liệu có méo mó quá ko? Các bác cho em xin ý kiến
              -Trên mạch cũ, gain cỡ =33; sau khi thay trở gain hạ xuống còn 20.
              -Về mặt tần số tín hiệu, hồi tiếp có R và C tạo thành mạch lọc tần thấp (LPF), khi thay tụ 22uF bằng 44uF thì hồi tiếp tần thấp hơn mạch cũ, có thể suy ra tần thấp sẽ tốt hơn.
              dùng công thức f= 1/2*pi**RC để tính tần số hồi tiếp.
              Có ai chém không?
              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
              <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• thank bác tepriu
                kết quả khá tôt. Âm thanh ra ko có gì để chê nữa cả. rất trong sáng bass cũng khá mạnh chỉ có điều công suất hình như ko đạt nhưng ic chạy khá mát các bác ợ. công suất em ngi chỉ đạt 15W cho em tda2050 với tải 4ohm "chán ghê"

Comment

• các bác mua gỗ đóng loa o đâu vậy? em lam xong rồi chỉ cần gỗ đóng loa sub nưa thôi ampli oki hết loa vệ tinh xài bose 101 nghe khá ổ. Các bác tư vấn giúp em em sub khoảng 2tấc cho kênh sub

Comment

• bác nào đang đóng thùng sub thì làm dùm e 1 cái nhé. Em bận wa ko đóng được với lại đồ nghề thiếu thốn quá. Em đưa luôn thông số thùng là 25x25x40.Mặt thùng là 25x30 để dk loa 18cm, lỗ thông hơi phía sau dk ~ 6cm dài ~ 18-20cm.
                    Thank. Bác nào đang thi công thì thi công dùm em luôn nhé. E ở q.tân phú - HCM gần đầm sen. Tổn thất bao nhiều bác SMS cho em 0975642200. Thank
                    Last edited by ngluc33; 30-08-2011, 14:08.

Comment

• bác nào đang đóng thùng sub thì làm dùm e 1 cái nhé. Em bận wa ko đóng được với lại đồ nghề thiếu thốn quá. Em đưa luôn thông số thùng là 25x30x35.Mặt thùng là 25x30 để dk loa 20cm, lỗ thông hơi phía sau dk ~ 7cm dài ~ 20-22cm.
                      Thank. Bác nào đang thi công thì thi công dùm em luôn nhé. E ở q.tân phú - HCM gần đầm sen. Tổn thất bao nhiều bác SMS cho em 0975642200. Thank

Comment

• Nguyên văn bởi soixam Xem bài viết
                        bác nào có sơ đồ mạch công suất của loa siêu trầm cho em xin với em đang muốn làn 1 cái tầm 20 - 30w
                        Bác lèm theo mình nhé. MÌnh làm em 2.1 dung 3 em tda2050 3x30w. mach lọc trầm dung 4558 - tda2050 - sub 30W. 2 em tda2050 choi 2 kenh L&R 2x30w. Nguồn 18V đôi 5A - 8A. phòng >20m2 nghe cũng thấy nhức đầu tức ngực khi chơi nhạc sàn. Loa sub 16cm là ok.

Comment

• Nguyên văn bởi nil2009 Xem bài viết
                          Loa có 1.4 tấc mà làm sao lắp loa siêu trầm được bạn, ít nhất cũng phải 3 tấc mới lắp được một cái tạm tạm thôi...
                          em nghĩ bác chưa thấy mấy con loa 2.1 của Microlad, của Soundmax. Loa bass của nó có 13cm, có loại còn nhỏ hơn mà nghe trong phòng vẫn tức ngực đấy ^^! Có nhiều loại loa và trong đó có loại loa chuyên dùng cho quánh bass.

Comment

• co so do ko cho tui xin di
                            tui tim so do loc bass mai ma ko dc

Comment

• Click image for larger version

Name:	TL072up.jpg
Views:	2
Size:	23.7 KB
ID:	1350744
                              đay này bạn.lam chạy ngay. dùng 1 TL072

Comment

• Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
                                Hì lâu e không lên, nay thấy rôm ra cả ! bác duc duc đauổia, hàng em nó đây ạ ! do chộp bằng điện thoại nên kém chất lượng xíu
                                em này hum qua mình hỏi ở nhật tảo nó đòi 160k/1 em nhận đóng thùng luôn thùng ko là 350k keke thêm em này nữa là trong 500k ko biết ok ko?

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X