Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm Ampli đơn giản bằng TEA2025B

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• vâng, em mới học nghề các bác thông cảm nhá

Comment

• tea 2025

bạn nên lắp thêm 2 mạch công suất tea 2025 nữa đi loại mono ấy,lắp cho mỗi loa,vì như vậy mới tăng cs đc bạn ah.khi bạn lắp mono (theo datasheet ấy)nếu đầu vào quá nhạy thì có thể dùng điện trở nối giữa chân số 11 và tụ 100uf,điện trở càng cao thì độ nhạy càng giảm đấy.

Comment

• bạn lắp mono theo datasheet ấy,muốn tăng giảm bass,thì thay đổi giá trị của tụ nối chân số 1 và 6,vd trong datasheet người ta dùng 100uf thì mình giảm xuống 1uf chẳng hạn sẽ giảm bass đấy.em này lắp mono dùng pin đt 3,7v,nghe cung hay lam đó.

Comment

• sytk1402@gmail.com

Comment

• Mình thấy loa 2.1 của mình có loa sub dùng tea 2025b mà nó ko dùng 4558 để đánh bass! Nó đánh bass thấp bằng cách nào! Ai có sơ đồ tea 2025b làm loa sub ko cho mình xin! Thank nhiều

Comment

• ko ai giup het ah

Comment

• Nguyên văn bởi bmx246 Xem bài viết
                Mình thấy loa 2.1 của mình có loa sub dùng tea 2025b mà nó ko dùng 4558 để đánh bass! Nó đánh bass thấp bằng cách nào! Ai có sơ đồ tea 2025b làm loa sub ko cho mình xin! Thank nhiều
                thì chịu khó dò lại phần trứơc input của nó,nó ko dùng 4558 thì nó dùng mạch RC.Ko lẽ cứ sub là phải dùng 4558 à.
                ĐT: 0972 20 58 68
                Gmail:

Comment

• con nay co 2 loai
                  loai that chinh hang con zin trong loa suondmax la 15k 1 chu
                  loai rom 9000 dong 1 chu
                  noi chung chat am cung tam duoc
                  lap cau danh bass um um
                  QTCP

Comment

• Nguyên văn bởi quoctuan10 Xem bài viết
                    con nay co 2 loai
                    loai that chinh hang con zin trong loa suondmax la 15k 1 chu
                    loai rom 9000 dong 1 chu
                    noi chung chat am cung tam duoc
                    lap cau danh bass um um
                    vậy loại 6k thì thế nào? làm sao để biết đâu là zin, đâu là rởm?

bác chý ý viết bài bằng TIẾNG VIỆT CÓ DẤU!

Comment

• hôm qua mình mua em này giá 6k,phía góc bên phải có ghi là CHN(chắc hàng Tàu),minh nghỉ chắc rỡm là đây quá,hiii,lúc trước mua có in chữ MALAYSIA....

Comment

• hàng china thấy rởm rởm sao ấy!!! chạy 12v thấy nóng rực lên!!! sợ cháy quáy!!! hàng malaysia ngon hơn thấy ít nóng hơn!! mình mua 10k 1 con thấy ngon hơn

Comment

• uhm,mình cũng rất muốn mua mấy con của MALAYSIA nhưng rất tiết chổ mình bán toàn là của CHINA ko buồn ghê.....

Comment

• mình có cái mạch mono này a/e nào muốn lắp thì lắp nhé
                            Click image for larger version

Name:	tea2025mono.jpg
Views:	1
Size:	54.7 KB
ID:	1362964
                            sơ đồ này mình làm để nghe đầu DVD nên điện trở giữa chân 11 và tụ C3 mình cho giá trị lớn,nếu các bạn lắp để nghe đt thì giảm xuống khoảng 1k là nghe ok,mình dùng pin đt 3,7v mà đánh cũng hay lắm đó,hi.
                            nếu bạn nào muốn bass lớn 1 tí thì có thể thay gia trị của tụ C4 lớn hơn,tùy sở thích âm thanh của mỗi người mà cân chỉnh nhé,
                            nhớ lắp tản nhiệt cho em nó nếu dùng nguồn 12v nhé,chúc các bạn thành công......
                            Last edited by api.pro1402; 20-06-2012, 18:45.

Comment

• thiếu 2 tụ ko phân cực 104 ở đầu ra loa xuống mass!!! có bị ảnh hưởng ji ko bạn!!! có mạch siêu trầm up lên mình vs!!! thank

Comment

• hầu hết các hàng bác mua toàn của anh trung quốc thôi,nó muốn ghi thế nào mà chả được
                                Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                                Keep moving forward...

Comment

Về tác giả

Collapse

tctsoft Tìm hiểu thêm về tctsoft

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X