Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm Ampli đơn giản bằng TEA2025B

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi superspeed Xem bài viết
    xin mời đại ka chơi con la4440 nhé mắc BTL khồng cần tụ

LA nó nóng lắm bác ơi! Mà vụ này e treo rồi, k làm nữa. Giờ chỉ chơi stereo thôi, tiếng sẽ hay hơn. Có mấy thằng surround tham gia nghe âm thanh nó ảo ảo, hông hay tí nào.

Comment

• Mình có cái loa microlap 2.1 bữa nay loa súp không nghe đc nữa với lại tiếng của loa tress nghe rất là giống như có tiếng vọng và bị méo tiếng trong đó, mình đã mở ra kiểm tra thì rờ vào thấy 4 con diode rất nóng và mình đã thấy nhưng vẫn không đc, nó chỉ chạy đc 2 loa tress còn loa súp thì ngủm luôn. các bạn giúp mình với..

Comment

• Cho em hỏi : Trên mạch của ampli soundMax A5000 sử dụng 4 IC TEA2025B-SDC 212M (ra 4 loa vệ tinh. Còn loa Bass sử dụng con TDA 2030). Lúc có 3 kênh nghe rất nhỏ, 1 kenh nghe to, nghịch phá 1 hồi giờ 4 kênh đều nghe nhỏ xíu như nhau. Còn loa bass vẫn ngghe lớn bình thường. Nó bị gì vậy các anh? chỉ em cách sửa nó với.

Comment

• cái này mình tách làm mạch loa sub được ko hả Bác?
          >>>CÀNG HỎI CÀNG THẤY NGU<<<

Comment

• có mạch âmmli sò transitor không bạn .up cho mình xin mạch nguyên lý và mạch in luôn

Comment

• TEA2050 vẫn nên gắn tản nhiệt cho nó . con này dễ bị die lắm.

Comment

• Cái nào hả bác

Comment

• cái này làm mạch sub dk ko chỉ em vs
                  >>>CÀNG HỎI CÀNG THẤY NGU<<<

Comment

• Nguyên văn bởi trong6058h Xem bài viết
                    cái này làm mạch sub dk ko chỉ em vs
                    Tất nhiên là đc bạn à. mấy loại loa vi tính nhỏ (2.1) vẫn có loại dùng , nhưng mà cs không đc lớn cho lắm , sao bạn không thử làm loa sub bằng TDA 2030, or TDA 7294

Comment

• Nguyên văn bởi adgjmptt Xem bài viết
                      E tham khảo trên diễn đàn và là dc một cái amly dùng Tea2025b, nhưng mà nó bị rè chút + hơi ồ ồ, khi kết nối dây mà chưa bật nhạc thì loa nó kêu nhỏ nhỏ, có khi nó bắt sóng FM nữa mới ghê chứ (e nói thật nha), mà nghe FM thì nghe thoáng thoáng qua thôi. E chấm nó 5d. Bên dưới là sơ đồ mạch với sp e làm, mấy a chỉ e phải sửa đổi như thế nào cho nó hay và k còn ồ ồ đó nữa. Loa e mua 8ohm, 5W/cái

Cái này là mạch e vẽ bằng ORCAD: ai có thời gian kiểm tra dùm e nhé!

http://www.mediafire.com/?7r7rmsmrwpc1ow5
                      Theo mình thì mình xin đề nghị bạn tăng tụ lọc nguồn từ 1000 lên 4700uf để lọc cho nó sạch, trở đầu vào nối tiếp vs led nên để 510ohm

Comment

• Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
                        Con này không dùng nguồn đôi đâu bác! nó chỉnh lưu hai nửa chu kì đó, bác xem nó chỉnh lưu bằng 2 diode & biến thế có 3 dây phải không?
                        Thực chất thì nó chỉ cho ra nguồn đơn, 2 diode đấu chung 2 đầu, biến áp có 3 dây, 1 dây đen là gnd, 2 dây đỏ là 10.5 v. nó làm như vậy chả qua chỉ đề tăng công suất đầu vào điện thôi

Comment

• bạn nào cho mình hỏi con IC TEA2025B cái chân 3 với chân 14 (BOOT.2, BOOT.1) có chức năng gì thế?

Comment

• e vừa ráp xong e TEA2025B này, mạch mono nghe cũng được lắm, e dùng nguồn acquy 12v-5ah mà nó đâu có nóng đâu, ae nào có mạch in của nó thì cho e xin với nha, mail của e 24trunghieu05@gmail.com

Comment

• con tea2025 của e tự nhiên chết bên right k có tiếng...giờ phải làm sao các bác

Comment

• nếu ở Đà Nẵng em để lại cho các bác 7000đ/1 cell laptop cũ

Comment

Về tác giả

Collapse

tctsoft Tìm hiểu thêm về tctsoft

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X