Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bien ap cua ampli. Cho em hoi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bien ap cua ampli. Cho em hoi

Cho em hỏi điện áp đầu ra của cái biến áp trong ampli là bao nhiêu vậy. Nhà em có cái nó bị cháy BA, em muốn thay nhưng kô biết phải thay laiọ nào. Mong các bác júp em:
    |

Nguyên văn bởi ngayngo Xem bài viết
    Cho em hỏi điện áp đầu ra của cái biến áp trong ampli là bao nhiêu vậy. Nhà em có cái nó bị cháy BA, em muốn thay nhưng kô biết phải thay laiọ nào. Mong các bác júp em:
    các biến áp ampli VN trên thị trường thường có 2nguồn: 30v đôi và 12v.

Comment

troi ah. ban phai cho biet con ampli cua ban la loai nao chu. con thi truong ampli co nhieu loai lam co loai chi vai chuc vol co loai vai tram vol.

Comment

minh biết đó, điện áp ampli thuong dùng dùng nè, +-12; +-15;+-24,.+-25;.+-30.+-45.-+50.+-60.+-70,;+-80;+-90vvvv còn nhiều nữa, vậy am pli ban dùng loai nao, pó tya luôn, ông anh phải biết là amp của mình là IC hay BJT chứ,
        học học nữa và học khi...... đến chết

Comment

Nó có rất nhiều mức tùy từng hãng và cấu trúc Ampli. Mội số còn có cả nguồn 4V dùng cho lưới Cation trong ống phóng điện tử, 15 V cho mạch hiển thị, mạch bảo vệ, mạch lọc .........

Comment

phải cho biết là amply nào chứ bồ, hàng nội địa nhật hay hang lắp ráp tại VN, loại gì, hình dạng ra sao, đưa hình lên cho ae xem nào

Comment

Các bác cho em hoi? .bíên áp ampli son tùng 4 sò ra bao nhiêu vol ah.bíên áp cua em bi cháy ra mua mà không bíêt bao nhiêu nên nhò các bác giúp .

Comment

bạn phải xem amply của bạn chạy cặp sò gì? thì mọi người mới tư vấn được cho bạn chứ!
                vd như D718 & B688 or 2SA1943 & 2SC5200 và mạch thúc cho bọn cặp sò đó bằng gì nữa.
                Last edited by thangcorei3; 17-12-2011, 20:39.

Comment

xem tụ hóa lọc nguồn có thể đoán được áp tầm bao nhiêu vol
                  Nếu dùng IC thì xem datasheet của ic rồi đoán

Comment

Mình thâý tu ghi là 50vol và 1 cap sò d718 và 1cap b688

Comment

thông thường thì cho công suất là 35-0-35 (qua lắn lọc là +/-49v), và các mạch echo, music, master là 15-0-15 (qua lắn lọc + ổn áp thì là +/-12v

Comment

Nguyên văn bởi Thinheuro Xem bài viết
                        Mình thâý tu ghi là 50vol và 1 cap sò d718 và 1cap b688
                        ồ,vậy thì con này chạy biến áp 26 0 26 đến 30 0 30 là cùng!
                        theo mình bạn nên mua 1 biến áp 30 0 30 (loại 10A) và đôi tụ 10.000uF\63v về lắp vào là ok ngay!
                        trên đây là ngu ý của em vậy các bác có cao kiến gì thì vào tư vấn giùm cho bạn đó đi???

Comment

chào các anh, em cũng có 1 amply giống hệt anh, chạy 4 so, 2B688 và 2 D718, nhung cái tanpho đã bị cháy và mất luôn rùi, em ko biết nó out bao nhiêu volt, mong anh gửi thông số đầu ra của tanpho giúp em nhé, U out ra 3 đường , 1 là qua protect 30vac, 1 qua, fan 24Vdc out song song với đèn báo nguồn, 1 là qua board nguồn chạy qua cầu điot tiếp out ra 2 tụ nguồn 63V, anh xem giúp các thông số trên có giống của các anh ko nhé, mong các anh reply qua mail
                          truongtrung_tin2000@yahoo.com giúp em, thank các anh nhiều

Comment

bien ap 10a trở nên nguồn đôi 30v 0 30v và 12v 0 12v

Comment

bác úp hình cái bo công suất đi!

Comment

Về tác giả

Collapse

ngayngo Tìm hiểu thêm về ngayngo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X