Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• dùng tốt bác ạ làm thêm 1 tda2030 nữa cho loa bass là ok k phải chỉnh sửa gì ic hơi ấm tí thôi

Comment

• vậy thì tốt quá, tiện đây cho mình hỏi thêm, 2 con tda2030 mỗi con chạy 1 kênh, loa vệ tinh có 1 bass 1 treble nhưng không có phân tần gì cả chỉ có thêm tụ cho treble thôi vậy có ổn không, mình đã thử đấu 2 loa vt này vào NANSIN W-8100 cũng dùng tda2030 nghe tốt nhưng có vẻ hơi yếu về lâu dài thì không biết thế nào, cũng chưa xẻ thịt NANSIN nên chưa biết ba trong đó bao nhiêu v nữa
      Nguyên văn bởi huytrandang Xem bài viết
      dùng tốt bác ạ làm thêm 1 tda2030 nữa cho loa bass là ok k phải chỉnh sửa gì ic hơi ấm tí thôi

Comment

• 2030 chơi tốt cho loa k 10w trở xuống với BA 15v sau nắn lọc sẽ k 21v. ic sẽ hơi ấm nếu cho phép bác có thể làm mạch 2 ic cho 1 kênh đảm nhiệm đánh loa bass chú ý làm toả nhiệt cho thật tốt. mạch bác tìm trong post này có

Comment

• Đây là PCB cũ của mình, vấn đề là 1ch ok bass, treble mạnh ổn định theo volume lên xuống còn 1ch thì loa chỉ ù không có tiếng, màng loa vẫn rung, trong hình là 2 dây trắng là ch tốt, 2 dây đen đỏ là ch ù chưa biết nguyên nhân, các bạn cao thủ vào giúp mình nhé, trong hình có 2 loa, loa bass 1 tấc và loa treble bị rơi rách màng, mình chơi 1ch là 2 cái đó có vấn đề gì không, sáng nay mới chụp vài hình gửi các bạn xem, giúp mình nhé.
          Thanks.

Comment

• xoá vì gửi 2 lần, trong hình có 1 con tụ gốm 224 là ch chơi tốt và 1 con 104 là ch bị ù, có phải nguyên nhân là đây không các bạn, giờ mình mới để ý thấy khác nhau.
            Last edited by ndtoanree; 21-09-2013, 09:26.

Comment

• Bác ngluc 33 có bo ko? Tớ đăng ký 1 cáj. Định làm cáj 2.1
              phần sub dùng 2030 mắc cầu thì tốt
              Nhiễu điều phủ lấy giá gương
              Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Bác nông làm SUB dung loa SUB lớn bi nhiêu vậy bác?
                Cái SUB của em có 16cm thôi mà lắp cầu TDA2030 đánh ra tiếng cứ hụt hụt thế nào ấy. Bộ jin của nó dùng 2 con 2030 mắc cầu + 5 con 2030 cho 5 kênh.
                Cái nguồn jin của nó là 12-0-12 AC. Em tháo banh ra rồi, tính làm mạch khác.
                Giờ em dùng LA chạy 2 kênh , khỏi phân tần cho nó luôn vì LA mà dùng nguồn máy tính nghe tiếng trung và treble quá tuyệt, còn bass thì mất tiêu. Dùng 2005 cũng tương tự. Đúng là mấy cái nguồn xung của PC nó ảnh hưởng. SUB thì chưa biết dùng cái gì, nhiều option quá.
                Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Rõ khổ bác tép ah. Microlap 4.1 bị em phá lanh tanh bành từ hồj mớj lọ mọ. Thùng sub tháo ra. Gjờ hỏng rồj. Củ loa sub thì cho thằng bạn.
                  Em có con loa bass 16 cm đánh khá hay. Nam châm to khủng. Hổng có thông số gj ráo
                  Đo tạm được 4 ôm. Chế tạm thùng cho thằng em. Nó oánh kjểu j mà cháy con 2030A phụ trách loa bass
                  thùng thì bẹp luôn. Vì đóng tạm bợ.
                  Nay đóng lạj thùng. Chưa đóng.
                  Em đang tính phục hồj nhân phẩm cho em nó.
                  Cáj vụ này ngạj quá.
                  Hì..
                  Đã cháy

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                    Bác ngluc 33 có bo ko? Tớ đăng ký 1 cáj. Định làm cáj 2.1
                    phần sub dùng 2030 mắc cầu thì tốt
                    Hiện giờ mình không còn làm nữa bạn ak. Mình chỉ còn làm sub thui.

Comment

• Ờ. Ko sao. Mình phục chế xong rồj. Chỉ còn vụ đóng thùng thoaj

Comment

• em lắp 2030 cầu cho sub 16cm xe hơi nghe như phủi bụi em nghĩ do pre vì con microlap của hàng xóm có lần mang qua nhờ em sửa mất bass thì nghe nó lực lắm. Em đang làm lại mạch pre, làm xong review cho các bác

Comment

• Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
                          em lắp 2030 cầu cho sub 16cm xe hơi nghe như phủi bụi em nghĩ do pre vì con microlap của hàng xóm có lần mang qua nhờ em sửa mất bass thì nghe nó lực lắm. Em đang làm lại mạch pre, làm xong review cho các bác
                          2030 đấu cầu để kéo em 16cm mình ngĩ em nó sợ hơi đuối đấy. Loa sub 16cm của xe hơi cũng ngốn cs ra trò. trước mình sửa mấy con sub này nó toàn dùng mạch nguồn xung kích từ 12vdc lên ~ +-45v rồi nuôi 1 cặp sò (B688 D718 or a1943 c5200)

Comment

• Có bác nào đã lắp thử TDA2030 theo mạch của âm ly RFT chưa? Mình đang định chơi thử mạch theo con RFT PA-2030 mà không biết có nên theo không?!
                            Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

• Nguyên văn bởi ngluc33 Xem bài viết
                              2030 đấu cầu để kéo em 16cm mình ngĩ em nó sợ hơi đuối đấy. Loa sub 16cm của xe hơi cũng ngốn cs ra trò. trước mình sửa mấy con sub này nó toàn dùng mạch nguồn xung kích từ 12vdc lên ~ +-45v rồi nuôi 1 cặp sò (B688 D718 or a1943 c5200)
                              nhìn bề ngoài là thấy nó lực rồi, coil loa khá lớn. Nếu không đánh nổi thì em chuyển sang 7294 xem sao.
                              Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
                              Có bác nào đã lắp thử TDA2030 theo mạch của âm ly RFT chưa? Mình đang định chơi thử mạch theo con RFT PA-2030 mà không biết có nên theo không?!
                              pioneer phải không bác? có sơ đồ cho em ráp cùng với, mấy bác kia bảo rất lực

Comment

• Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết

pioneer phải không bác? có sơ đồ cho em ráp cùng với, mấy bác kia bảo rất lực
                                Không phải Pioneer mà là RFT PA-2030
                                Sơ đồ mạch đây:
                                Kết quả tìm kiếm Google cho http://elektrotanya.com/PREVIEWS/63463243/23432455/rft/rft_pa2030_sch.pdf_1.png
                                Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X