Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• anh down sprint layout đi,lúc nào anh online nhắn tin cho em nhé,chẳng thấy anh online bao h 01673275659
    Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
    Keep moving forward...

Comment

• http://www.mediafire.com/?1dw4cvasusq5ifx
      Keep moving forward...

Comment

• Hehehe

Nguyên văn bởi cuong_dt Xem bài viết
        cấu tạo:nhỏ = cái móng tay,hình vuông gồm có vi mạch ở bên trong trên 1 miếng đồng ,có 5 cái chân thò ra cũng =đồng để hàn xuống bảng mạch.
        hoạt động của TDA 2030:chạy v-- 12v đến 20v khi mạch này hoạt động tốt thì cắm điện nó kêu ngay
        chức năng từng linh kiện trong mạch: tụ hóa dể lọc .diện trở đẻ nối từ chỗ này đén chỗ kia, lao đẻ phát ra tiếng
        nguyên lý hoạt động của mạch:làm âm thanh to lên thế thôi

Đúng là có vấn đề nặng về tư tưởng rồi đấy

Comment

• nãn

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
          Nếu tôi lắp ráp tôi sẽ lắp như thế này .
          Thử xem mạch " poi to poi " này của tôi có điểm gì khác biệt ? Dĩ nhiên là không phải ở vấn đề màu sắc xanh đỏ tím vàng .
          Em làm theo sơ dồ của bác và sơ đồ của mấy bạn kia cũng như làm theo mạch i chang nhưng không hiểu sao mà vẫn ù ồn kinh.cặp TDA 2030a này em mắc cầu để đánh sub và trước nó là 4558 đó.em đã cố gắng triệt và lọc nguồn vào nhưng nó không thay đổi.Hay tại con 104 tại +/- của em xài tụ kẹo mà ko xài tụ gốm.Em có đi hỏi mua nhưng ng ta hem bán.đành phải chơi tụ kẹo.và sơ đồ mà em dùng orcad vẽ nhưng có chỉnh sữa phần nguồn cho 4558 bằng 2 điện trở tách riêng nguồn -/+ cho nó và lọc bằng cặp tụ nhỏ hơn.còn về TDA em cũng cho thêm 2 con 10UF và 104 "Tụ Kẹo" vào để lọc mà nó vẫn ko có gì là thay đổi

Comment

• Ah mà thôi bác nào có lòng tốt thì post dùm em cái Schematic em Soundmax B40 nó cũng 5.1 mà có lun mạch điều khiển bằng remote tiện hơn.Cũng sử dụng 2 con TDA2030 đánh cho con sub.Hồi làm ở Hoàn Long Computer có sửa 1 con như vậy mà quên vẽ lại cái mạch.Bị khách hối như giặc.Giờ nghỉ rùi bỗng thấy tiếc lúc đấy quá.Còn mấy cái microlab thì bỏ thẳng vô máy mà Scan i chang kum lun hehe.
            Last edited by LongElectric; 16-07-2011, 21:19.

Comment

• Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
              Nếu tôi lắp ráp tôi sẽ lắp như thế này .
              Thử xem mạch " poi to poi " này của tôi có điểm gì khác biệt ? Dĩ nhiên là không phải ở vấn đề màu sắc xanh đỏ tím vàng .
              Mạch bác câu dây là đi mát hình sao để thoát mát tốt phải không bác?
              QTCP

Comment

• Mình làm xong mạch cs 5.1 gồm có 7 em TDA 2030A sử dụng hết 2 em mắc cầu "Không đi tollet" để dành đánh sub.Nghe rất chuyên nghiệp và cực hay.Nếu ai có nhu cầu thì mình gửi files .Max :dùng orcad" mà làm mạch nhé.Bây giờ mình chỉ còn làm mạch khiển cho nó thôi.đang đắn đo nên sử dụng con gì chọn cổng audio và con gì điều khiển volume nè.Điều quan trọng là Nhật Tảo có bán mấy con khiển nỳ không nữa.

Comment

• Mừng quá các bác ợ. Em vừa làm xong 1 mạch công suất tda2030, nghe rất ngon, không ù xì tí nào luôn. Tuy chỉ là môn 1 kênh thôi nhưng nó là tác phẩm đầu tay của em: "Bài học đường amply đầu tiên" mà. vui quá là vui ka ka ka.
                  QTCP

Comment

• Nguyên văn bởi quoctuan10 Xem bài viết
                    Mừng quá các bác ợ. Em vừa làm xong 1 mạch công suất tda2030, nghe rất ngon, không ù xì tí nào luôn. Tuy chỉ là môn 1 kênh thôi nhưng nó là tác phẩm đầu tay của em: "Bài học đường amply đầu tiên" mà. vui quá là vui ka ka ka.
                    anh cho em xin mạch được không ạ?em cảm ơn!
                    Keep moving forward...

Comment

• Ừ. Mạch này anh vẽ bằng orcad. Em làm thì thay tụ hóa input 1uF thành tụ kẹo 0.1uF nghe sẽ hay hơn. Em giữ nguyên nó là tụ hóa thì nghe như kèn đám ma ấy =)). Nếu em làm mạch chạy 2 kênh thì làm 1 mạch nữa giống hệt mạch này là được. Chúc thành công.
                      http://www.mediafire.com/?4gj89ufghcgjf2c
                      QTCP

Comment

• anh cho em ra file khác chứ em không dùng orcad
                        Keep moving forward...

Comment

• Ừ đây là phai PDF 1 phai là linh kiện 1 phai là mạch in. Em in thử ra rồi xem vừa chân tda2030 chưa nhé. Anh mới chuyển sang PDF lần đầu nên sợ sai. hi hi
                          http://www.mediafire.com/?vvy98tasguutmv3
                          QTCP

Comment

• anh có sơ đồ nguyên lí không ạ?em nhìn trên mạch in thấy khó nhìn quá!
                            Keep moving forward...

Comment

• sơ đồ nguyên lí anh làm giống hệt datasheet mà.
                              QTCP

Comment

• Mình đang có con âm ly RFT SC-1810 của Đức quốc xã nó cũng dùng con 2030 này cho phần công suất. Công suất mỗi kênh chỉ 10W thôi với loa 4R, nhưng mà oánh ra trò phải biết.
                                Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X