Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cứ cấp nó 19v đi nguồn đơn hình như tới 23v lận mà
    điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
      cứ cấp nó 19v đi nguồn đơn hình như tới 23v lận mà
      Đơn thì Max 36V lận ạ, nhưng đa số dùng 30V trở xuống thì IC xài bền hơn
      Đôi thì Max +-18, nhưng mình khuyên xài +-15 thôi cho nó chắc, IC việt nam bán là hàng tàu chứ k phải japan
      .

Comment

• Các bác ạ tình hình là tối qua m lắp mạch tda2030 bo ráp sẵn ng chợ nguồn đôi 12v dùng cặp tụ ng của pc 330mf/200v k he thấy ù rè gì cả vậy cho thấy cũng k cần tụ có điện dung lớn mà van êm chỉ thấy nó đấu thêm tụ 104 và trở 1k nối tiếp nhau từ chân 4 về chân 1 thôi trên các data đã xem k có như thế bây giờ mới làm cái đầu tiên 2030 các bác thử ss xem)

Comment

• ko ù rè là nguồn nó sạch còn cái đấu thêm tụ 104 và trở 1k nối tiếp nhau từ chân 4 về chân 1 thì chắc là hồi tiếp (hok bít đúng hok nữa )

Comment

• sao cái tda của em nó hát rồi nhưing lại có dc ra loa khi đang hát vậy các bác em đo max vol thì 1.5v

Comment

• M vừa mới sửa mạch 2030 chạy ng đôi thành chạy ng đơn n nó k làm việc k biêt sao nữa có bác nào biet giúp với ( tác phẩm đầu tay )

Comment

• Nguyên văn bởi huytrandang Xem bài viết
                M vừa mới sửa mạch 2030 chạy ng đôi thành chạy ng đơn n nó k làm việc k biêt sao nữa có bác nào biet giúp với ( tác phẩm đầu tay )
                Mình ráp chạy phe phé mà

Không biết con này chạy nguồn đơn đc bao nhiêu V nhỉ , cắm cái Adaptor 19.5 V qua 2 con 4007 chạy cả nửa tiếng thấy âm ấm
                Lúc cấp nguồn nhưng chưa cắm tín hiệu thì không sao, cấp tín hiệu thì có tiếng ù nhỏ nhỏ ? loại bỏ đc không nhỉ

Comment

• chắc tại dây dẫn k bọc kim hoặc đầu fát bị ù lấy tín hiệu k để thử
                  Last edited by huytrandang; 23-02-2013, 23:45.

Comment

M vừa mới sửa mạch 2030 chạy ng đôi thành chạy ng đơn n nó k làm việc k biêt sao nữa có bác nào biet giúp với ( tác phẩm đầu tay )
                    bác cho xem mạch đi

Comment

• Nguyên văn bởi mrgaga Xem bài viết
                      Mình ráp chạy phe phé mà

Không biết con này chạy nguồn đơn đc bao nhiêu V nhỉ , cắm cái Adaptor 19.5 V qua 2 con 4007 chạy cả nửa tiếng thấy âm ấm
                      Lúc cấp nguồn nhưng chưa cắm tín hiệu thì không sao, cấp tín hiệu thì có tiếng ù nhỏ nhỏ ? loại bỏ đc không nhỉ
                      theo em thì bác lấy con điện trở 2k2 mắc từ đầu dây in xuống mass xuống mass
                      em làm các này nó hết đó bác
                      mà bác có chạy quạt ko nấu có do quạt đó

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
                        theo em thì bác lấy con điện trở 2k2 mắc từ đầu dây in xuống mass xuống mass
                        em làm các này nó hết đó bác
                        mà bác có chạy quạt ko nấu có do quạt đó
                        Trước chạy nguồn đôi thì nó còn nóng nóng chứ e chơi nguồn đơn thì âm ấm thôi, không cần quạt, để tí nối mass coi sao, thank bác

Comment

• m dùng dt k cho hình được . thdeo data thì m cho chạy rồi n để ý thấy ng đơn fải đấu tụ loa vì có dòng dc ra loa lên tận 6v chắc chắn để lâu loa bốc khói

Comment

m dùng dt k cho hình được . thdeo data thì m cho chạy rồi n để ý thấy ng đơn fải đấu tụ loa vì có dòng dc ra loa lên tận 6v chắc chắn để lâu loa bốc khói
                            Mình chạy nửa tiếng với loa 4ohm 3W vẫn ok bạn à, nhưng chỉ đc 75% volume thôi, max là rè ngay

Comment

• loa cs nhỏ thế rè là fải rồi ghép thử loa lớn hơn xem mới lại k ai nghe ở volum max cả

Comment

• Nguyên văn bởi mrgaga Xem bài viết
                                Mình chạy nửa tiếng với loa 4ohm 3W vẫn ok bạn à, nhưng chỉ đc 75% volume thôi, max là rè ngay
                                bác thử loa lớn hơn xem hoặc bác xem lại nguồn cấp nhé
                                em chạy nguồn đôi bằng hai cục pin 9v mà nghe mã hơi rè thôi nói chung chập nhận dc mà con này hút điện nhỉ em chạy mã mà cái led nó chớp lia lịa

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X