Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đóng thùng loa toàn dải

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Dùng con ghẻ lở của cẩu tàu này thử tần khi ráp thùng loa để tìm điểm yếu của thùng loa. Tiếc là không có máy giao thoa laser, nếu không thì hoàn thiện khâu thùng cực tốt
    By three methods we may learn wisdom:
    First, by reflection, which is noblest;
    Second, by imitation, which is easiest;
    and third by experience, which is the bitterest

Comment

• Chả dám quê mùa đâu. Cụ phương toàn chơj hàng độc, bọn em xách dép chạy theo ko kịp.
      Lâu lâu mớj thấy cụ shô hàng. Có dự án gj ko cụ
      Nhiễu điều phủ lấy giá gương
      Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
        Thì đó là đơn vị đo lường dân gian VN mà bác! 1 tấc bằng 10 phân thì bằng 10cm, gọi loa 1 tấc có nghĩa đường kính mặt loa là 10cm, 2 tấc rưỡi là 25cm, còn gọi loa 9/15 là loa hình bầu dục , hình hột xoài, một chiều 9cm, một chiều 15cm bác ạ.
        khỏe không anh? hai ngay nay có khá không anh? em tính làm một bộ amply và loa để xài mà không biết nên chọn như nào!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
        DD:0982 470 874
        Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
          khỏe không anh? hai ngay nay có khá không anh? em tính làm một bộ amply và loa để xài mà không biết nên chọn như nào!
          Cám ơn bác , mình vẫn thường , cứ kiếm tiền rồi rước một bộ nội địa Nhật về mà dùng cho tiện bác à , chứ còn làm thì lôi thôi lắm , 2 ngày nay không thấy bác lên sàn chắc là có mối ngon hả bác?

Comment

Cám ơn bác , mình vẫn thường , cứ kiếm tiền rồi rước một bộ nội địa Nhật về mà dùng cho tiện bác à , chứ còn làm thì lôi thôi lắm , 2 ngày nay không thấy bác lên sàn chắc là có mối ngon hả bác?
            mối ngon gì đâu anh ơi! hai hôm nay đầy tháng đứa cháu nên nhậu say bét nhè nên không dám lên ! hiiiiiiiii sợ nói lung tung mất lòng hiiiiiiiii em thấy có trang web nó chỉ cách phân tầng. mình chỉ nhập số liệu của loa thôi! còn amply thì chưa có mạch nên chưa biết làm sao cả anh ạ! tính làm bộ hát hò cho vui hiiiiiiiiiii

Comment

mối ngon gì đâu anh ơi! hai hôm nay đầy tháng đứa cháu nên nhậu say bét nhè nên không dám lên ! hiiiiiiiii sợ nói lung tung mất lòng hiiiiiiiii em thấy có trang web nó chỉ cách phân tầng. mình chỉ nhập số liệu của loa thôi! còn amply thì chưa có mạch nên chưa biết làm sao cả anh ạ! tính làm bộ hát hò cho vui hiiiiiiiiiii
              lính mới điện tử mà bắt tay vào làm ampli thì coi chừng đóng tiền học nhiều lắm đấy bác ơi , nhưng nếu thích thì cứ tìm những trang bàn về máy hát hò gì đó rồi tham khảo thêm mà làm cho vui đi bác .

Comment

lính mới điện tử mà bắt tay vào làm ampli thì coi chừng đóng tiền học nhiều lắm đấy bác ơi , nhưng nếu thích thì cứ tìm những trang bàn về máy hát hò gì đó rồi tham khảo thêm mà làm cho vui đi bác .
                hiiiiiiiivừa rồi mấy cái loa kèn của dàn kaoke bị cháy. em đi mua 4 em về gắn vào nó hát hay to được 15 phút thì cháy rụi cả 4 em! sáng nay có đứa bạn lên phố em gửi mua thêm 4 em nữa nhưng lần này mua thêm 4 em tụ bi 103 gắn nối tiếp vào . giờ nó chơi nhỏ hơn nhưng an toàn hơn rồi hiiiiiiiii bài học cho công suất !

Comment

hiiiiiiiivừa rồi mấy cái loa kèn của dàn kaoke bị cháy. em đi mua 4 em về gắn vào nó hát hay to được 15 phút thì cháy rụi cả 4 em! sáng nay có đứa bạn lên phố em gửi mua thêm 4 em nữa nhưng lần này mua thêm 4 em tụ bi 103 gắn nối tiếp vào . giờ nó chơi nhỏ hơn nhưng an toàn hơn rồi hiiiiiiiii bài học cho công suất !
                  sao lại gắn tụ 103 vào loa treble vậy nhỉ , ít ra thì cũng xài đến 105 (1uF) , hoặc nếu sợ cháy thì xài 824 (0,82uF) chứ 103 thì tiếng nhỏ lắm , chắc là lại để micro bị hú dội nên cháy hết loa treble phải không ?

Comment

sao lại gắn tụ 103 vào loa treble vậy nhỉ , ít ra thì cũng xài đến 105 (1uF) , hoặc nếu sợ cháy thì xài 824 (0,82uF) chứ 103 thì tiếng nhỏ lắm , chắc là lại để micro bị hú dội nên cháy hết loa treble phải không ?
                    đúng vậy anh ạ! sao em chỉnh eco lên một chút là nó hú! chỉnh xuống thì hết hú mà hát thì mệt người! anh có cách nào chống hú không anh?

Comment

đúng vậy anh ạ! sao em chỉnh eco lên một chút là nó hú! chỉnh xuống thì hết hú mà hát thì mệt người! anh có cách nào chống hú không anh?
                      chống hú thì có vài cách như là đặt lại hướng loa không cho dội vào micro khi hát , giảm bớt nút treble của tầng micro và treble của tầng Echo lại thì nó cũng đỡ hú , có một số mạch micro được thiết kế đặc biệt , cho dù cầm micro đưa vào loa cũng không bị hú , loại này rất độc đáo , tha hồ mà hát , nhưng luồng này nói về hệ loa, bàn bạc vấn đề này coi chừng lạc đường đó .

Comment

chống hú thì có vài cách như là đặt lại hướng loa không cho dội vào micro khi hát , giảm bớt nút treble của tầng micro và treble của tầng Echo lại thì nó cũng đỡ hú , có một số mạch micro được thiết kế đặc biệt , cho dù cầm micro đưa vào loa cũng không bị hú , loại này rất độc đáo , tha hồ mà hát , nhưng luồng này nói về hệ loa, bàn bạc vấn đề này coi chừng lạc đường đó .
                        hiiiiiiiiiii thì anh em mình nói về loa mà! hú thì hú ở loa chứ gì nữa hiiiiiiiiiii em tìm mãi không thấy mạch chống hú loa hiiiiiii

Comment

hiiiiiiiiiii thì anh em mình nói về loa mà! hú thì hú ở loa chứ gì nữa hiiiiiiiiiii em tìm mãi không thấy mạch chống hú loa hiiiiiii
                          Mạch chống hú cho loa khi sử dụng micro thường chỉ thấy trong mấy bộ giàn karaoke chuyên nghiệp mới có , sau này ampli thì trường cũng có vài kiểu được thiết kế có chức năng này luôn ,nhưng mình chưa có sơ đồ của nó .có thiết kế vài kiểu nhưng chưa được vừa ý lắm , còn đang tìm tòi thêm bác à .

Comment

Mạch chống hú cho loa khi sử dụng micro thường chỉ thấy trong mấy bộ giàn karaoke chuyên nghiệp mới có , sau này ampli thì trường cũng có vài kiểu được thiết kế có chức năng này luôn ,nhưng mình chưa có sơ đồ của nó .có thiết kế vài kiểu nhưng chưa được vừa ý lắm , còn đang tìm tòi thêm bác à .
                            hiiiiiiiiihôm nay anh thức khuya vậy à ? em thì ít hát lắm nhưng vợ em thì khoảng 2 hôm hát 1 lần. hkông có chống hú là cứ nghe hú hoài ! hiiiiiiiiiiiiiiiiichúc anh ngủ ngon!

Comment

• Cũng do cả mic nữa các cụ ạ. Tôi thấy mấy cái hịn hịn chống hiệu ứng Larsen khá tốt. Đang định mua một cái mic tầm 10 củ cho nó giống ca sỹ "chuyên ngệp" he he
                              By three methods we may learn wisdom:
                              First, by reflection, which is noblest;
                              Second, by imitation, which is easiest;
                              and third by experience, which is the bitterest

Comment

• Nguyên văn bởi phuong.hng Xem bài viết
                                Cũng do cả mic nữa các cụ ạ. Tôi thấy mấy cái hịn hịn chống hiệu ứng Larsen khá tốt. Đang định mua một cái mic tầm 10 củ cho nó giống ca sỹ "chuyên ngệp" he he
                                Mười củ thì mua được bộ chống hú Berhinger và 1 cái mic tầm trung rồi mua chi cái mic 10 củ chỉ giảm chứ không hết hú và lở tay đánh rơi hay va chạm mạnh hư coil thì uổng .

Comment

Về tác giả

Collapse

manhpham Tìm hiểu thêm về manhpham

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X