Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Phần trở hồi tiếp 22k tăng lên 33k cho tjếng khoẻ.
    Nhjều bác loa đần kéo ko nổj cũng là đương nhjên.
    Nój thêm:
    tda 2030 theo data dùng trở hồj tiếp 22k. Nhưng em tháo loa microlap ra thấy toàn dùng 33k. Dân ta vẫn khen hay nức nở đấy thôj.
    Nguồn đôi 25vac là được rồj. Con này kiểm soát lo kém. Bài nào nhjều bass cáj màng loa thò thụt ghê lắm.
    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Quên mất. Biến áp 5A là quá nhỏ. Con này cần bjến áp 10A nhé. Dây thứ cấp ra tầm 1,2 ly là ok.
      Em post bằng mobile nên ko edit bài được
      Nhiễu điều phủ lấy giá gương
      Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
        Quên mất. Biến áp 5A là quá nhỏ. Con này cần bjến áp 10A nhé. Dây thứ cấp ra tầm 1,2 ly là ok.
        Em post bằng mobile nên ko edit bài được
        quên mất, biến áp 5A là đủ cho 1 con nhé, nếu 2 con dùng 10A hoặc 2 biến áp 5A

Comment

• Không biết các bác sao chứ em thì làm 2 cái 1 cái làm đơn công suất khỏe lắm đủ hát karaoke gia đình, 1 cái em làm nối cầu mở max volume đập rung ngực luôn. Bèo lắm cũng phải đạt 250W/2 kênh. Nguồn thì tự cuốn 25V x 25V 15A. Mạch pre dùng TL082 (làm theo datasheet) nghe chất lắm. Chỉ có điều TDA7294 khi mở max phải dùng thêm quạt tản nhiệt mới chịu nổi chứ dùng mình miếng tản nhiệt không sờ tay vào nổi vì quá nóng

Comment

• Nguyên văn bởi mr.lee Xem bài viết
            Đúng như bác Vuidt nói. Tụ đầu vào làm thay đổi chất âm nếu 7294 không có tụ đầu vào ngon lành thì tiếng bass mỏng không trắc. mình đã thử và thấy tụ wima vẫn hay tiếng bass xuống sâu hơn dày hơn và tốt nhất không nên để mass ở đầu vào
            không nên để mass ở đầu vào là thế nào ạ

Comment

• Nguyên văn bởi soonti1 Xem bài viết
              Mình đưa tín hiệu từ máy vi tính vào bạn ah. I
              Đưa trực tiếp vào luôn mà nghe bé. to hơn loa khi mở tivi nghe tí thôi
              Bác chỉnh lại hồi tiếp sâu 1 chút và 3 tầng pre xem sao. Em dùg sò có 1 tầng pre mà chưa mở max bao giờ vì to quá

Comment

• Nguyên văn bởi trongky93 Xem bài viết
                Bác chỉnh lại hồi tiếp sâu 1 chút và 3 tầng pre xem sao. Em dùg sò có 1 tầng pre mà chưa mở max bao giờ vì to quá
                Mình cũng định vài hôm nữa chỉnh lại xem thế nào giờ đang hơi bận chút. Có gì báo lên cho các bạn biết

Comment

• Nguyên văn bởi vinasoy91 Xem bài viết
                  không nên để mass ở đầu vào là thế nào ạ
                  Chắc ý bạn ấy là bỏ R1 22k đi thì phải. Mình cũng định bỏ đi xem nó thế nào

Comment

• http://www.electroschematics.com/wp-...94-bridged.jpg tụ 22mf nối chân 6 với 14 co thể dùng loaị 16v đc k các bác nhỉ tìm mãi không có loaị 50v' em dung nguồn +-35v, thử vơí nguồn Ac15v đôi thì okk. Nhưg +-35 thì chưa dám

Comment

• Nguồn TDA7294

Nguyên văn bởi mrphucid
                      Số 1 có phải là 2 kênh ra không?
                      Số 2 là trở phải không? Và nó có giá trị bao nhiêu ạ?
                      Số 3 là đầu vào phải không ạ?
                      Em có nguồn +-46V Vậy có thể dùng làm nguồn cho mạch này không? Và nếu không thì có cách nào để hạ áp xuống không ạ?
                      cách tính nguồn điện như sau: lấy giá trị nguồn ra của biến áp nhân với căn bậc 2 của 2 là ra giá trị nguồn 1 chiều sau khi chỉnh lưu. Vì vậy nếu bạn dùng nguồn đôi 46V thì khi chỉnh lưu sang 1 chiều có giá trị là 65V (giá trị này nếu áp dụng vào TDA7294 sẽ ra đi ngay. Hoặc không nổ IC thì cũng rất nóng và âm như bị người bóp mũi vì hệ thống quá nhiệt và quá nguồn hoạt động. Tốt nhất bạn dùng nguồn đôi 30V sau khi chỉnh lưu 42V dòng khoảng 10A chạy ngon

Comment

• Click image for larger version

Name:	images.jpg
Views:	1
Size:	8.7 KB
ID:	1390839
                        mình lắp theo mạch này chạy ngon lanh nè!

Comment

• Click image for larger version

Name:	cong.jpg
Views:	1
Size:	36.7 KB
ID:	1390971
                          các bác xem giúp e mạch cộng tín hiệu ntn có được không ạ?

Comment

• Nguyên văn bởi n.thanhtam91 Xem bài viết
                            mình cung chia sẽ với mấy bác mạch TDA 7294 cầu 150w. bảo dảm lắp là chạy ngay, mình mới lắp xong hát rung nhà luôn. Lưu ý layout đã mirior rồi các bác cứ đem ra tiệm in rồi làm. chỗ điện trở hồi tiếp từ chân 2 về mass là 680 Ohm chứ không phải là 680 k nha!
                            chúc thành công!
                            bác có thể chỉ giáo cho e cách ghép 2 mạch công suất ko? e ko phải dân điện tử, nhưng thích nghịch mấy cái này. cảm ơn bác nhiều.

Comment

• theo các bác thì nếu dùng 2 cặp sò d104c và b817c thì dùng nguồn bao nhiêu là ổn ạ?? xin cho ý kiến ạ

Comment

• Tụ 102 và 122 hơn kém nhau 20pf nên thay đổi không nhiều. Bạn hoàn toàn có thể dùng được mà chất âm không thay đổi nhiều. Tuy nhiên âm treeble sẽ yếu hơn một xíu

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X