Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch 7294 của e thì chạy ngon rồi nhưng e vẫn lăn tăn 1 chô là : cái tấm tản nhiệt của e có điệp áp là -42 VDC, có hôm nghịch ngu đem nó chạm xuống mass thế là nổ đứt luôn cái dây dẫn, bác nào biết thì xử lí giúp e cái vụ -42VDC này với, e cảm ơn !!!!
    e làm theo mạch này đây :
    Click image for larger version

Name:	Untitled.png
Views:	1
Size:	17.8 KB
ID:	1395650 (mở liên kết bằng tab mới thì hình ảnh sẽ to hơn ^^!)
    Last edited by lucdinhcan; 21-05-2014, 16:53.

Comment

• Nguyên văn bởi lucdinhcan Xem bài viết
      mạch 7294 của e thì chạy ngon rồi nhưng e vẫn lăn tăn 1 chô là : cái tấm tản nhiệt của e có điệp áp là -42 VDC, có hôm nghịch ngu đem nó chạm xuống mass thế là nổ đứt luôn cái dây dẫn, bác nào biết thì xử lí giúp e cái vụ -42VDC này với, e cảm ơn !!!!
      e làm theo mạch này đây :
      [ATTACH=CONFIG]86762[/ATTACH] (mở liên kết bằng tab mới thì hình ảnh sẽ to hơn ^^!)
      bác fais cách điện cánh tản nhiệt của ic với tấm tản nhiệt bởi cái cánh tản nhiệt của ic là điện áp - đấy

Comment

• Nguyên văn bởi saobienhb Xem bài viết
        bạn còn sơ đồ mạch in này ko? cho mình xin với?
        sơ dồ của siêu trhij AV cũng theo nguyên lý DATA set thôi ko khác là mấy đâu bác chú ý phần nguồn trên mạch + GND - xem lai xem đã đúng thứ tự chưa

Comment

• à vậy hả, thảo nào mình thấy ng ta gắn mass lên tấm tản nhiệt mà ko bị chập, mà cách điện kiểu gì để vẫn tản nhiệt đc tốt hả bác, chứ cho miến nhựa vào giữa thì lắp tản nhiệt cũng như ko còn gì

Comment

• Gắn tản nhiệt ko cách điện với IC thì cách ly tấm tản nhiệt với vỏ máy (Mass) thì ko vấn đề. Tuy nhiên ko an toàn vì cả cái tản nhiệt to đùng dễ chạm vào vỏ máy===>>> Bùm

Comment

• thì vẫn đề ở chỗ đó, làm gì có ai lại cách li tấm tản nhiệt to như thế chứ, ko biết dùng tản nhiệt miếng thermal pad trong laptop có cách điện đc ko nhỉ mấy bác, nếu đc thì ngon luôn khỏi phải nghĩ :d

Comment

• Nguyên văn bởi lucdinhcan Xem bài viết
                thì vẫn đề ở chỗ đó, làm gì có ai lại cách li tấm tản nhiệt to như thế chứ, ko biết dùng tản nhiệt miếng thermal pad trong laptop có cách điện đc ko nhỉ mấy bác, nếu đc thì ngon luôn khỏi phải nghĩ :d
                bác ra chợ linh kiện bảo ng ta bán cho tấm tản nhiệt với keo tản nhiệt fết lên ic và 2 mặt của tấm tản nhiệt là ok liền

Comment

• mình vưÀ THỬ MẠCH ÚP THÌA KÊU TO WA TRỜI NHƯNG NÓNG LẮM KIỂU NÀY FAI DÙNG QUẠT MỚI DC

Comment

• ban có so do mach in cua mach up thìa ko?
                    nghe cac ban lam dc may chay minh thich qua.hix

Comment

ban có so do mach in cua mach up thìa ko?
                      Nghe cac ban lam dc may chay minh thich qua.hix
                      chƠi mono thÔi cho nÓ lÀnh bÁc Ơi ĐỪng Úp thÌa j cho mỆt cỦa e nghe dc 1 lÚc tÈo rÙi ĐÂy nÈ nghe to thÔi chỨ chẢ ĐỂ lÀm jỀ ĐÂu, chẮc tẠi em nÓ nÓng quÁ nÊn tÈo ic rỒi

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtbyt Xem bài viết
                        chƠi mono thÔi cho nÓ lÀnh bÁc Ơi ĐỪng Úp thÌa j cho mỆt cỦa e nghe dc 1 lÚc tÈo rÙi ĐÂy nÈ nghe to thÔi chỨ chẢ ĐỂ lÀm jỀ ĐÂu, chẮc tẠi em nÓ nÓng quÁ nÊn tÈo ic rỒi
                        chơi đồ này tốn tiền that đấy nhưng vẫn cứ thích.hii.
                        thế bạn gửi cho mình mạch in môno đi?

Comment

chơi đồ này tốn tiền that đấy nhưng vẫn cứ thích.hii.
                          Thế bạn gửi cho mình mạch in môno đi?
                          mẠch mÌnh cŨng mua cua sieuthi av ĐẤy , chỈ cÓ ic lÀ cỦa chỢ rỜi thÔi 26k/1con

Comment

• Mình ở Hòa Bình cơ, nên muốn mua ic cung khó.

Comment

Mình ở Hòa Bình cơ, nên muốn mua ic cung khó.
                              Bác này ở sa hả liên lạc với mình, mình sẽ giúp bác mua đồ chợ nhưng nên liên lạc ngoìa giờ làm việc nhé, có giề mình gửi chuyển theo xe hoặc chuyển fat nhanh cho sđt của mình đây 0985381285

Comment

• Các bác cho em xin tý kinh nghiệm vẽ mạch em này vs. em sợ tự động đi dây nó dễ ù rè mong các bác chỉ giáo cho em vs ạ em cảm ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X