Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi toanhoang29 Xem bài viết
    mở bằng pc thì ù là đúng rồi. vì pc vốn nó đã ù rồi mà. bạn thử để không xem nó có bị ko nhé.( ko cắm vào cái gì ấy).thế nhé chúc vui
    Không cắm gì im re bác ạ, khắc phục được rồi bác ạ

Comment

• Mình làm mạch p2p, 25VACx2, ngõ ra có DC 12V, IC rất nóng, phải kiểm tra chỗ nào các bác.

Comment

• Nguyên văn bởi toanhoang29 Xem bài viết
        mở bằng pc thì ù là đúng rồi. vì pc vốn nó đã ù rồi mà. bạn thử để không xem nó có bị ko nhé.( ko cắm vào cái gì ấy).thế nhé chúc vui
        Mình ráp amp chuyên test bằng pc vì CD không có nè chưa gặp cái nào bị ù xì cả. Chỉ có sub thì thi thoảng có ù nền chút, nhưng cân chỉnh lại mạch lọc là hết ù nền ngay. Cái hiện tượng gây ù này là do đi mass thôi.

Comment

• ace cho em hoi cho này là gì z
          em xem hoài mà hk hiểu chổ này là gi nữa
          ace làm ơn giải thich giùm e nhak
          thank you.....
          Full page photo.pdf

Comment

• Nguyên văn bởi moppy Xem bài viết
            ace cho em hoi cho này là gì z
            em xem hoài mà hk hiểu chổ này là gi nữa
            ace làm ơn giải thich giùm e nhak
            thank you.....
            [ATTACH]92621[/ATTACH]
            là 2 công tắc mute và standby. Mute để làm câm tức thời giống như nút tắt loa trong TV. Standby chuyển qua chế độ tỉết kiệm điện giống như sleep của máy vi tính.
            Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
            <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• bác cho em xin list linh kiện của mạch đc không???khó nhìn quá bác ạ

Comment

• bạn lên datasheetcatalog.com mà download datasheet . trong đấy có mạch đấy

Comment

• Giới thiệu với ACE con TDA 7294 của mình, mình làm con này cũng khá lâu, từ khoản năm 2010, lúc đó tự vẽ mạch in,... rồi mua linh kiện xịn trên sieuthiav,... bỏ cũng lâu rồi không chơi lại, vừa rồi có lập loa dư, nên mod lại làm sub.
                  Anh em tư vấn dùm mình: mạch lúc đầu mình làm là stereo, giờ mình lấy tín hiệu sub rồi đưa vào tín hiệu vào của 2 ic, sau đó khếch đại tiếng sub ra 2 ngõ tương ứng với 2ic và cho sub 2 loa được không?

Comment

• Sorry Mr.Thanhtbyt va Mr. Hoang Tien vi cham tra loi nhe . Chu da hoan thanh cai amplifer cua chu roi. Co rap kem theo mach TDA1524A tone control va Vu meter lm3915 luon. Nghe tot lam cac anh a. Thanks a lot.

Comment

• Day la san pham tda7294 cua chu ne.
                      Attached Files

Comment

• ai còn bo này xin để lại mình 2 bộ nha.
                        tìm khắp chợ nhật tảo rùi nhưng họ nói ko còn hàng.

Comment

• Lien he voi chu .Chu cho ban ve va huong dan in mach chu o ngoai khong co ban dau.
                          Dt.0903686927. Chu Qui.

Comment

• Nguyên văn bởi terolman Xem bài viết
                            Day la san pham tda7294 cua chu ne.
                            Chúc mừng chú,, chú làm đẹp quá

Comment

• Cam on thanhtbyt nhe. Chu moi lam thu mach bac cau 2 ic theo dấtheet , nhung chua biet tai sao no mau nong ghe lam . Con mach 1 ic thi chay 2g dong ho ma chi am am thoi . Chau co kinh nghiem ve vu nay khong ?

Comment

• Nguyên văn bởi terolman Xem bài viết
                                Cam on thanhtbyt nhe. Chu moi lam thu mach bac cau 2 ic theo dấtheet , nhung chua biet tai sao no mau nong ghe lam . Con mach 1 ic thi chay 2g dong ho ma chi am am thoi . Chau co kinh nghiem ve vu nay khong ?
                                trời nếu mắc cầu chỉ được chạy nguồn max +- 24V DC thôi chạy nguồn cao quá là tèo IC đấy

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X