Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thanh_tungdl Xem bài viết
    bạn BlaskMask23 nói đung đấy bác nông dân ah,một quả sub hay phụ thuộc nhiều thứ, nguồn,mạch lọc trầm,mạch công suất, thùng loa và cả củ loa nữa...
    em đã thay tới thay lui 6 loa bass 16cm thì mới hài lòng được 1 loa,những loa kia khi test với công suất nhỏ hoặc vừa vẫn khá hay nhưng khi tăng thêm,âm sub bị mờ đi,âm cao và âm trung lấn lướt,hoặc lùng bùng,hoặc tiếng sub kéo dài....ôi thôi vất vả lắm các bác ạh
    Tình hình cái loa của em đúng là trong tình trạng đó. Khi mở to thì tiếng nó cứ lùng bà lùng bùng. Chẳng thấy mạnh tý nào. Tản nhiệt thì nóng ran
    Kểu này phải chơi em loa khác vào vậy. Kiếm loa sub ở đâu bây giờ. HIC HIC . .
    Bác Blackmask23 mua loa đi rồi báo giá cho anh em biết với. hic.. lại thèm đi chợ giời rồi.. bây giờ là phải kiếm được em sub 25 cm . chứ em ở nhà cũng có 2 em : 1 em 12cm( nam châm to gần = màng loa , 1 em 8cm thì phải. Tháo ra từ Microlap 4.1
    Không biết có tận dụng được 2 em này cho vào 1 thùng ko nhể . . 2 em đều 4 ôm. Công suất thì chẳng biết. Em thì chỉ khoái công suất lớn lớn tý đánh bass mới sướng..
    Last edited by nongdanfo; 04-04-2010, 13:39.
    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Đây . em nó đây. Em đo cả vành nhún thì được 14 cm. Nếu ko có vành nhún thì được 12cm thôi các bác ạ. Mà em nó 4 ôm.
      Nếu đóng thùng đúng quy cách thì ko biết nghe có mạnh ko nhể ??
      Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
        Đây . em nó đây. Em đo cả vành nhún thì được 14 cm. Nếu ko có vành nhún thì được 12cm thôi các bác ạ. Mà em nó 4 ôm.
        Nếu đóng thùng đúng quy cách thì ko biết nghe có mạnh ko nhể ??
        Nom đít em nó có vẻ được việc đấy bác nông dân ạh,nhưng lỡ show đít thì show luôn cái mặt xem nào,nhỡ đâu đít đẹp mà mặt xấu cũng hỏng kaka..

Comment

Nom đít em nó có vẻ được việc đấy bác nông dân ạh,nhưng lỡ show đít thì show luôn cái mặt xem nào,nhỡ đâu đít đẹp mà mặt xấu cũng hỏng kaka..
          Hầu bác vậy. Nhưng em boăn khoăn là em nó nhỏ thế thì bass mạnh sao được ạ ??
          Attached Files

Comment

Hầu bác vậy. Nhưng em boăn khoăn là em nó nhỏ thế thì bass mạnh sao được ạ ??
            Được đấy bác ,bác cứ tương em nó vào cái thùng hôm nọ em úp lên,cái thùng bandpass ấy

đảm bảo em nó sẽ làm bác sướng tung ..người
            nhớ đóng thùng chuẩn nhé bác!
            mong tin vui từ bác.

Comment

• cảm ơn bác thanh_tùngdl .
              Chiều nay em lại có dự định mới rồi bác ạ. Em xem bọn khoai Tây nó DIY loa sub mà thèm. Nó toàn chơi 15 , 17 , 18 inch thôi. Hic . . cái thùng nó to khủng khiếp luôn. Nhìn mà thèm
              Em đang nhờ người mua hộ cái loa khác. Đã chơi phải chơi cho máu. Bác Blackmask23 chơi quả loa khủng 25cm thì em cũng ko chịu thua được. Hôm nào có em show hình sau. Báo với các bác trước .
              Còn em này thì cho vào quá khứ thôi. Hé hé ...
              Ngày trước em cho cái loa này vào thùng Microlap 4.1 nghe phê ra phết. Trầm rất sâu. Bass nặng chịch .Em mua với giá 40k đấy. Nhung lâu rồi. Nhưng chỉ với phòng nhỏ thôi. Phòng to bị loãng.
              Riêng về strereo thì em nghiêng về chất âm. Nghe phải xao xuyến lòng người chứ nhể..
              Còn về SUB thì phải mạnh. Bass phải nặng và hoành tráng.

Comment

• thấy các bác máu quá mà em thèm chảy cả dãi,chả là em cũng mê loa mà ai đã trót mê loa lại càng khoái loa to,nhưng ngặt nổi nhà em nó bé quá sub to không có chỗ để với lại nhà bé nghe loa to không hay,thôi đành cổ vũ cho các bác
                khi nào hoàn thành loa sub khủng thì ới em một tiếng để em chia vui với nhé .

Comment

• Bác nói chí lý quá. Hé hé ... công việc đang dang dở vì vẫn chưa có tin gì bác Thanh_ tùngdl ạ ..

Comment

Được đấy bác ,bác cứ tương em nó vào cái thùng hôm nọ em úp lên,cái thùng bandpass ấy

đảm bảo em nó sẽ làm bác sướng tung ..người
                    nhớ đóng thùng chuẩn nhé bác!
                    mong tin vui từ bác.
                    Chờ cái loa sub lâu quá. Hôm nay rảnh lôi cái loa ra đóng như của bác Tùng.
                    Em có câu hỏi là : Cái kích thước đó là kích thước lòng trong hay là bề ngoài thế bác Tùngdl ??
                    Em đang chuẩn bị vật liệu đây. Sắp xong rồi .. chỉ chờ bác phán thôi
                    Mà cái loa sub của bác sao ko cho cái lỗ thông hơi ra phía trước nhỉ ??
                    lại để nó ra phía sau ??
                    Last edited by nongdanfo; 12-04-2010, 12:18.

Comment

• Cho em hỏi? có anh chị nào đă làm đồ án môn orcad làm về các mạch ứng dụng nhiều trong thực tế nhất .Chỉ hộ cho em vài chiêu với ,nếu a chi nào có sẵn thì pot lên em xem tham khảo cái nha .em cảm ơn nhiều

Comment

• keo dán gỗ 2 thành phần

Bác nào biết sử dụng loại này ko ??
                        em đi mua về mà chưa biết cách pha nè ..
                        Attached Files

Comment

Chờ cái loa sub lâu quá. Hôm nay rảnh lôi cái loa ra đóng như của bác Tùng.
                          Em có câu hỏi là : Cái kích thước đó là kích thước lòng trong hay là bề ngoài thế bác Tùngdl ??
                          Em đang chuẩn bị vật liệu đây. Sắp xong rồi .. chỉ chờ bác phán thôi
                          Mà cái loa sub của bác sao ko cho cái lỗ thông hơi ra phía trước nhỉ ??
                          lại để nó ra phía sau ??
                          Kích thước đấy là phủ bì bác ạh,gỗ ép 18mm,còn ống thoát em thấy để phía sau thẩm mỹ hơn,với lại kết hợp cộng hưởng của tường nhà cho âm bass rất đầy (để sub quay đít vào tường khoảng cách cỡ 40-50 cm)
                          chúc bác đóng được loa hay.

Comment

Bác nào biết sử dụng loại này ko ??
                            em đi mua về mà chưa biết cách pha nè ..
                            loại keo này rất chóng khô nếu bác pha nhiều màu vàng,cho nên tốt nhất bác nên pha từng ít một thôi,tỷ lệ là 6 trắng 1 vàng,khấy đều lên ,cho gỗ ăn nhiều keo một tí vì nó có sự thấm hút....
                            sao bác không dùng keo sữa cho đơn giản và tiết kiệm?

Comment

• Mình mua khắp nơi nhưng có biết gì về keo đâu??
                              Hỏi mua keo dán gỗ nó đưa cho cái này. Hix

Comment

• Chuẩn bị vật liệu

Hic.. Qua 2 ngày mới chuẩn bị được bấy nhiêu thôi.
                                Em không đóng kiểu thùng của anh tùngdl nữa. Em đọc tài liệu thấy cái thùng subbass 12inch của em quá nhỏ, Đợt này đóng to ra 1 tý. Ko biết có ăn thua gì ko ??
                                *loa 15 inch thể tích Thùng : 142 đến 255 lít
                                *loa 12 inch thể tích Thùng : 56,6 đến 85 lít .
                                *loa 10inch thể tích Thùng : 28,32 đến 42,5 lít
                                *loa 8 inch thể tích Thùng : 17 đến 22,6 lít
                                *loa 6 inch thể tích Thùng : 8,5 đến 11,33 lít
                                *loa 5 inch thể tích Thùng : 7 đến 7,3 lít
                                Em mới đọc được cái này. Anh em nào có nhu cầu đóng loa thì áp dụng nhé . Cái này là tính ước lượng thể tích thùng .
                                Dựa vào cái trên thì thùng của anh tùngdl là chuẩn đấy ạ
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X