Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
    Hic.. Qua 2 ngày mới chuẩn bị được bấy nhiêu thôi.
    Em không đóng kiểu thùng của anh tùngdl nữa. Em đọc tài liệu thấy cái thùng subbass 12inch của em quá nhỏ, Đợt này đóng to ra 1 tý. Ko biết có ăn thua gì ko ??
    *loa 15 inch thể tích Thùng : 142 đến 255 lít
    *loa 12 inch thể tích Thùng : 56,6 đến 85 lít .
    *loa 10inch thể tích Thùng : 28,32 đến 42,5 lít
    *loa 8 inch thể tích Thùng : 17 đến 22,6 lít
    *loa 6 inch thể tích Thùng : 8,5 đến 11,33 lít
    *loa 5 inch thể tích Thùng : 7 đến 7,3 lít
    Em mới đọc được cái này. Anh em nào có nhu cầu đóng loa thì áp dụng nhé . Cái này là tính ước lượng thể tích thùng .
    Dựa vào cái trên thì thùng của anh tùngdl là chuẩn đấy ạ
    Sặc! đúng là bác nông dân cần cù quá thể!bác cứ ngâm ngâm cứu cứu mãi thế thì đến khi nào mới có sub để nghe(để khoe với anh em nữa chứ!) bác không nôn chứ em thì nôn hộ bác lắm đấy,xúc tiến ngay đi bác ạh,hehe..

Comment

Mình nhặt được nó ở cửa hàng Sửa chữa điện tử, Thấy nó có chữ audio thì bê về. Hê hê.. Nó 2,2uF . Thấy lạ lạ thì chơi vào thôi. Tai trâu nên chẳng thấy khác gì ?? Mà cũng chỉ có 1 cái + ngại test thử nên cứ để đấy cho hoành tráng.
      Hì,mấy cái này anh Tùng với ạnh BM chả nói hết rồi thôi? Cái tụ dầu dùng cho mạch vệ tinh là hợp lý,vì tụ dầu cho qua được nhiều dải âm cao và trung,cho âm sắc trung thực.
      Còn mạch amp Bass thì xài tụ hóa cũng ok rồi,vì tụ hóa cho âm trầm qua nhiều
      Còn cái tụ audio mà bác nói đây đó,theo em biết thì đó là tụ non-polar dủng để lọc treb đó,đấu nó vô loa treb để bảo vệ loa và cảm bớt âm trầm...
      She's Gone.......
      Nghe ng ta nói:Nhẵn túi vì điện tử,em cười...
      Giờ đây,em đã hiểu...

Comment

• Nguyên văn bởi thanh_tungdl Xem bài viết
        Sặc! đúng là bác nông dân cần cù quá thể!bác cứ ngâm ngâm cứu cứu mãi thế thì đến khi nào mới có sub để nghe(để khoe với anh em nữa chứ!) bác không nôn chứ em thì nôn hộ bác lắm đấy,xúc tiến ngay đi bác ạh,hehe..
        Vâng vâng .. em đang súc tiến đây ạ

Cái chuồng chim của em đây ạ . Đang để cho keo nó khô..
        Attached Files
        Nhiễu điều phủ lấy giá gương
        Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Vâng vâng .. em đang súc tiến đây ạ

Cái chuồng chim của em đây ạ . Đang để cho keo nó khô..
          Híc,nhìn con SUb của bác í kìa to như vậy thì nghe có mà vỡ ngực hả bác
          She's Gone.......
          Nghe ng ta nói:Nhẵn túi vì điện tử,em cười...
          Giờ đây,em đã hiểu...

Comment

• show hàng nào

Nguyên văn bởi hhhuyhoang Xem bài viết
            Híc,nhìn con SUb của bác í kìa to như vậy thì nghe có mà vỡ ngực hả bác
            Em cũng ko biết được. Cũng mạnh phết. Em test 1 tý mà cái cửa nhôm kính nó kêu ầm ầm => ko dám mở to
            Em nó đây ạ...
            Kích thước lòng trong của em nó là : 50 x 28 x 35 cm . Tương đương với thể tích 49 lít. Tạm ổn
            Em đóng thùng kín . Loa úp mặt suống sàn . 2 thanh đội nâng loa lên so với mặt sàn 4cm . Loa 12 inch. Ngày trước đóng cái thùng bé quá kêu chẳng ra gì. Nay thì thoải mái rồi .. ka ka
            Qua 1 ngày test thử thấy trầm ko được sâu lắm + có đuôi.
            Nghe nhạc Thúy nga thì có đuôi , nghe nhạc sàn thì chẳng thấy đuôi ở đâu.
            Attached Files
            Last edited by nongdanfo; 17-04-2010, 11:10.

Comment

• Thùng Sub Kapa

Em làm dựa vào cái thùng này :
              Nhưng em ko làm lỗ thông hơi. Hic.. Do cái loa ko tốt lắm.
              Ko biết có nên đục 1 cái lỗ ko nhể ??
              Attached Files

Comment

• nghe lực lắm hả bác .
                nhưng nhìn cía loa lẫn nái thùng của bác có vẽ hơi rách rách nhỉ
                loa 12 inch thì thể tích thùng là 86l à. nhưng ,....hix thể tích thùng tính như thế nào vậy nhỉ
                Kí cái giề.. dân đen chỉ cần lăn tay là đủ rồi . Lãnh đạo đâu mà kí

Comment

• Nguyên văn bởi monodt Xem bài viết
                  nghe lực lắm hả bác .
                  nhưng nhìn cía loa lẫn nái thùng của bác có vẽ hơi rách rách nhỉ
                  loa 12 inch thì thể tích thùng là 86l à. nhưng ,....hix thể tích thùng tính như thế nào vậy nhỉ
                  Rất tốt bạn à .Nếu bạn hay đi hát hò nhảy nhót thì tiếng bass của em này ko thua tý nào đâu . . . Nói thế cho nó vuông
                  Đấy là chưa dán đề can vào. dán vào là 0k ngay Với lại mình có phải thợ mộc đâu. Đồ nghề thiếu thốn . Đóng thùng đừng tưởng là dễ bạn à. Cái loa xin được mà. he he . Đằng sau nó ghi là megabasss nên đóng tạm thế nào. Mình nghĩ đây là loa Việt Nam.
                  Mình cũng định thay cái màng loa + vành nhún luôn . Tại cái ông cho mình ông vất cái loa ngoài trời => ... nó mới thế.
                  Loa 12 inch thể tích tầm 49,56 lít. Của mình là 49 lít.
                  Thể tích thùng = dài x rộng x cao = 50 x 35 x 28 = 49000 cm3 = 49dm3 = 49 lít
                  1 dm3 ( đề xi mét khối) = 1 lít . ok chưa ??

Comment

• Vay cac bac toang nge tieng tram thoi u con tieng trep thi the nao em thay ioa cua bac chi co ioa bass ma ko co trep

Comment

• em xi mao mui hoi tham ti nha cac bac hoc nghe o dau zay chi minh zoi

Comment

• Nguyên văn bởi thangba123 Xem bài viết
                        em xi mao mui hoi tham ti nha cac bac hoc nghe o dau zay chi minh zoi
                        mình học ở Diện tử việt nam .nét Và Vnav.vn bạn à. Tài liệu đầu tiên là quyển sách kỹ thuật lớp 12 đấy bạn à.

Nguyên văn bởi thangba123 Xem bài viết
                        Vay cac bac toang nge tieng tram thoi u con tieng trep thi the nao em thay ioa cua bac chi co ioa bass ma ko co trep
                        Mình lắp 2.1 mà . 2 kênh stereo do 2 em 7294 đảm nhận rồi. 7294 được coi là cho âm trung và treble rất tốt . Nên mình mới phải làm thêm em siêu trầm nữa để tiếng bass nó dầy lên
                        P/s : thangba : bạn nên viết có dấu. Để người khác dễ đọc.

Comment

• anh Văn ơi,em dag mun lam mạch ampli nhug file pdf thi lam sao em chuyển qua ocar dc.anh làm ơn giúp e với.bác nào bit xin chỉ giáo giùm lun.

Comment

• mình cũng co nghe nhièu cong xuát 7294 nhung nghe khon dã ban co so của mach 2SA1943 VA 2SC5200 khong minhđang làm 1 cái amly cong xuat la 700w+700w nguon 50v+- ma mình lại khong có so do neu bạn nào co thì cho mình vói mình xin cãm on truóc

Comment

• Nguyên văn bởi thanh_tungdl Xem bài viết
                              Đà Lạt đây bạn ơi,khi naò lên ĐL mua linh kiện thì alô cho mình, mình chỉ chỗ cho...laị còn cà phẻ giao lưu nưã chứ..hehe
                              ban cho minh so fon thi minh moi alo duoc chu ma ban co biet gia con nay bao nhiu ko

Comment

• Nguyên văn bởi thangba123 Xem bài viết
                                mình cũng co nghe nhièu cong xuát 7294 nhung nghe khon dã ban co so của mach 2SA1943 VA 2SC5200 khong minhđang làm 1 cái amly cong xuat la 700w+700w nguon 50v+- ma mình lại khong có so do neu bạn nào co thì cho mình vói mình xin cãm on truóc
                                Bạn đã nghe thử chưa ?? Nghe stereo hay nghe 2.1 của 7294 ??

Bạn biết công suất tầm 700W + 700W thì to cỡ nào chưa ??
                                Bạn đã chuẩn bị loa để lắp xong còn đánh thử ko

Mình có 2 cái mạch sưu tầm trên điện tử việt nam . nét .
                                1 cái 300W . Một cái ko rõ ,, nhưng hơi bị nhiều sò đó ..
                                *** Nói trước với bạn là nếu trình còn non thì nên lắp mạch dùng IC, Nếu cao hơn tý thì lắp 2 sò thôi. lắp nhiều sò => công suất cao mà cân chỉnh khó lắm đấy . Các mạch sò bán ngoài chợ còn bị ù sì ... huống hồ mình là aumater
                                Nếu bạn thực sự có hứng thú với món sò ốc thì đây :
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X