Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi langbam Xem bài viết
    Đâu đã mua, thấy nó bán nhiều loại này hỏi các bác xem có dùng làm tụ input cho em TDA 7294 dc ko thì mua.
    Mình đặt nhiều vì vừa cho vừa ráp cho mấy tên đồng hương nữa. Đchí còn máu TDA nữa thì tớ biếu cho 2 cái về mà phục thù .
    Thôi .. Cảm ơn bác.. Em chuyển qua sò cho nó mạnh . sợ không phục thù được mà nó vật cho thì chết em
    Cái bo HIEU của bác đánh cũng khá mạnh,, Nhưng em thấy mấy bác kêu mạch nó thiết kế không phải là mạch hay.
    Tuy nhiên thì theo tai trâu của em thì nó mạnh ở dải cao. Nghe hơi the thé
    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
      Thôi .. Cảm ơn bác.. Em chuyển qua sò cho nó mạnh . sợ không phục thù được mà nó vật cho thì chết em
      Cái bo HIEU của bác đánh cũng khá mạnh,, Nhưng em thấy mấy bác kêu mạch nó thiết kế không phải là mạch hay.
      Tuy nhiên thì theo tai trâu của em thì nó mạnh ở dải cao. Nghe hơi the thé
      em thấy mấy bo chợ hát vẫn OK bác ạ!tại mấy bác ấy là chuyên gia nên tai cũng khác tai mình bác ơi
      Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
      Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
        em thấy mấy bo chợ hát vẫn OK bác ạ!tại mấy bác ấy là chuyên gia nên tai cũng khác tai mình bác ơi
        Hờ hờ .. hát thì nó vẫn hát ,, nhưng không hay lắm. Thêm cái chỉnh tone mà cũng chả chỉnh được mấy nên em hơi thất vọng,, Có lẽ phải mod nhiều nữa mới mong có tí thay đổi
        Thua con Leach amp em diy ( theo chân mấy bác VNAV)

Comment

Hờ hờ .. hát thì nó vẫn hát ,, nhưng không hay lắm. Thêm cái chỉnh tone mà cũng chả chỉnh được mấy nên em hơi thất vọng,, Có lẽ phải mod nhiều nữa mới mong có tí thay đổi
          Thua con Leach amp em diy ( theo chân mấy bác VNAV)
          leach bác đăng kí board hay dùng board đục lỗ thế bác?
          Keep moving forward...

Comment

• Mình đăng kí theo các bác í. Linh kiện quan trọng cũng đặt luôn. Hì hì.. Vjệc của mình là chỉ việc hàn và test thôi. Bây gjờ vưỡn còn đăng ký đó ạ

Comment

Mình đăng kí theo các bác í. Linh kiện quan trọng cũng đặt luôn. Hì hì.. Vjệc của mình là chỉ việc hàn và test thôi. Bây gjờ vưỡn còn đăng ký đó ạ
              cảm ơn bác!em hỏi thử nhưng chưa có board,em đang lùng cặp saken để oánh cho mạnh
              Keep moving forward...

Comment

• Xâu cho bà con Cái vỏ ko giống ai đã ra đời.

Ưu điểm: Không biết
                Nhược điểm: như trên
                Tản nhiệt CPU hỗ trợ quạt nên em nó chả nóng dc

Đỉnh đầu em nó đây, mạch lọc này mua ngoài chợ vì cái mạch nguồn của mình ngỏm chả biết tụ hay diod nữa

Mới chạy thử cái sub mạch CS+ mạch sub mua hàng chợ chạy loa sony chưa rõ bao nhiu W rộng 25cm. Để trong thùng hình chữ nhật zin của nó sao mình nghe cứ lùng bùng. Ko biết có phải thùng vuông mới hay ko bà con nhỉ.

Comment

• Hờ hờ .. công nhận cái bóad Nguồn chợ đẹp thật ..
                  Bác làm như thế thì khi mod miếc sẽ khó đấy ạ. Em ngó qua chưa thấy cái amply nào ? hề hề .. đã bước chân vào con đường DIY này thì nhà sẽ có vô khối amply .. Làm ra để sướng chứ không phải nghe
                  Cái cục đó kiêm luôn thùng sub hả bác ??
                  Loa sony chưa chắc đã ngon. Bác show cí hình em nó lên thì mới biết được ntn chứ ạ ?
                  @: Về mod cái em 7294 có 1 bác cũng chơi quạt như bác làm thế này . Bác có thể tham khảo :
                  http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f...747&start=4600
                  em sợ nó vật nên tạm quên nó đi roài
                  Last edited by nongdanfo; 03-04-2012, 22:15.

Comment

Cái cục đó kiêm luôn thùng sub hả bác ??
                    Loa sony chưa chắc đã ngon. Bác show cí hình em nó lên thì mới biết được ntn chứ ạ ?
                    Hehe, ko cái thùng loa sony tớ xin dc nó cao 80cm, rộng 40cm cơ, mình sợ nó thùng to quá làm nó lùng bùng. Mạch csuất và sub này mua ở Nhật tảo. Bị chập cháy giờ tớ khôi phục lại 2 em IC. Cái thùng này thuộc bộ dàn sony tớ nhớ năm 199x nó bán 14 chai/dàn. Gần 3 cây vàng đấy. Hàng Thailand. Nhưng thấy ván dày có 1cm thôi.

Comment

Hehe, ko cái thùng loa sony tớ xin dc nó cao 80cm, rộng 40cm cơ, mình sợ nó thùng to quá làm nó lùng bùng. Mạch csuất và sub này mua ở Nhật tảo. Bị chập cháy giờ tớ khôi phục lại 2 em IC. Cái thùng này thuộc bộ dàn sony tớ nhớ năm 199x nó bán 14 chai/dàn. Gần 3 cây vàng đấy. Hàng Thailand. Nhưng thấy ván dày có 1cm thôi.
                      bác có thể xem tại đây :VNAV • View topic - Bác nào có 2 đĩa test tần số cho em xin 1 bản copy với ạ
                      xem cái loa có đáp ứng được ko nhé . nó ko cho ra tiếng bass sâu thì bác ko dùng được loa đó đóng sub đâu ạ ? Có thể thùng to quá nên nó lùng bùng ạ
                      Nhà em cũng có đôi loa sony. Cũng tầm 20cm ( màng loa ) nhưng tiếng bass ko sâu . Nông tẹt à .. Thử tần số thì 40Hz còn thấy có tiếng ( ở lỗ thông hơi ) còn 35 Hz thì chỉ thấy cái loa nó nhún chứ chẳng nghe thấy gì

Comment

• em đã làm lại mạch in cho chuẩn,tình hình đợi anh kiên cấp giúp ít IC là ngon
                        Click image for larger version

Name:	Picture 009.jpg
Views:	1
Size:	38.3 KB
ID:	1359278
                        Keep moving forward...

Comment

• bác có thể xem tại đây :VNAV • View topic - Bác nào có 2 đĩa test tần số cho em xin 1 bản copy với ạ
                          xem cái loa có đáp ứng được ko nhé . nó ko cho ra tiếng bass sâu thì bác ko dùng được loa đó đóng sub đâu ạ ? Có thể thùng to quá nên nó lùng bùng ạ
                          Nhà em cũng có đôi loa sony. Cũng tầm 20cm ( màng loa ) nhưng tiếng bass ko sâu . Nông tẹt à .. Thử tần số thì 40Hz còn thấy có tiếng ( ở lỗ thông hơi ) còn 35 Hz thì chỉ thấy cái loa nó nhún chứ chẳng nghe thấy gì
                          Tớ thử lấy cái 2.1 của soundmax rút hai thằng loa nhỏ ra thấy cũng lùng bùng như của mình. Nhưng mỗi nó ko có rung nhiều lần như em sony kia. Vặn cái chỉnh sub vặn hết rồi vặn lại nó vẫn phát tiếng "lùng bùng" bình thường có điều hình như người ta trống đánh 1 phát nó nhái lại vài phát thì phải. Nghe nó ko hợp âm với 2 em loa kia lắm

Mạch to quá chú ạ, nhìn bản demo của a đây này

chỉ có 4*5cm thôi, mạch 2 lớp. Huhu chả hiểu sao tới giờ nó chưa giao hàng cho mình

Mình có cái bo này mua ở sieuthiav thấy tụ hóa có 1 con duy nhất (trừ tụ nguồn) còn lại tụ gốm, kẹo. Mà ráp chạy tếu lắm cho line tín hiệu thì chạy dc, cho 2 line vào là bắt đầu ngọng và ngỏm :d
                          Last edited by langbam; 05-04-2012, 19:09.

Comment

• Mạch in đã xong ráp thử thấy bass đánh khá mạnh ko cần phải dùng tới thuốc tăng lực cho TDA7294 nữa, tụ lọc mìh chơ 1.000uf thôi vì đang thử mà, tụ nối tầng dùng 1 em WIMA 1 uf thấy nó ghi 400- chứ ko phải 400 ~. cho vào thì thấy tiếng ấm 1 chút, bỏ ra thì hơi treb chút cũng ko rõ ràng lắm.

Anh gửi tặng chú bboyminh 2 cái ráp thử rồi cho ý kiến nhé. Nhớ là mạch 2 lớp hàn cẩn thận chút. Chú sợ khô tụ thì lật ngược cho tụ nằm dưới bo IC nằm trên bo

Comment

Mạch in đã xong ráp thử thấy bass đánh khá mạnh ko cần phải dùng tới thuốc tăng lực cho TDA7294 nữa, tụ lọc mìh chơ 1.000uf thôi vì đang thử mà, tụ nối tầng dùng 1 em WIMA 1 uf thấy nó ghi 400- chứ ko phải 400 ~. cho vào thì thấy tiếng ấm 1 chút, bỏ ra thì hơi treb chút cũng ko rõ ràng lắm.

Anh gửi tặng chú bboyminh 2 cái ráp thử rồi cho ý kiến nhé. Nhớ là mạch 2 lớp hàn cẩn thận chút. Chú sợ khô tụ thì lật ngược cho tụ nằm dưới bo IC nằm trên bo
                              OK!he he!
                              anh up ảnh board lên đây cho nó oách
                              Keep moving forward...

Comment

• có bác nào còn cái mạch in TDA7294 lắp bridge không bán cho em 1 cái để em lắp, em không biết làm mạch.

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X