Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
    bác ơi bác giúp em vẽ lun cái mạch đi ạ
    bạn định vẽ mạch gì thế?

Comment

• cái mạch giảm mid đấy ạ
      điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• Nguyên văn bởi this1998 Xem bài viết
        bác ơi. thế cực E của con Tran nối xuống mass và cực C là ngõ ra hả bác
        Cái này chỉ là mô phỏng việc nâng tín hiệu lên thôi , tranzito mắc ở chế độ A ,bạn cộng thêm DC cho nó rồi lấy tín hiệu ra tại chân C
        Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
        những con tran đó dùng để khuyếch đại tín hiệu lên hả bác
        đúng rồi đó tùy yêu cầu hệ số khuếch đại mà chọn linh kiện thôi

Comment

• sau quá trình phá hủy cái amply tiến đạt thì lấy dc 1 mạch treble bas mid sd 4558 em nghe thay vào tl082 thì tiếng nó hay hơn dc 1 chút nhưng ghép mạch tone vào tda thì tiếng sẽ ko nghọt nữa

Comment

• các bác ơi em làm thử cái mạch bass treble đơn giản ấy của bác minhdt kết quả ngoài dự đoán âm thanh dc lọc hết còn treble và bass thôi nhưng tín hiệu suy giảm rất nhiều vậy nên em cần làm pre nhưng ko biết là pre nên dặt trước hay đặt sao mậch tone các bác giúp em nhà

Comment

các bác ơi em làm thử cái mạch bass treble đơn giản ấy của bác minhdt kết quả ngoài dự đoán âm thanh dc lọc hết còn treble và bass thôi nhưng tín hiệu suy giảm rất nhiều vậy nên em cần làm pre nhưng ko biết là pre nên dặt trước hay đặt sao mậch tone các bác giúp em nhà
              Mạch của minhdt là mega bass thôi. Nó cắt dải trung chỉ còn bass, treble. Cái này ở chợ Nhật tảo trc mình mua 5k/kênh, tín hiệu thấy khá tốt. Bass tròn, mạnh. Mình trc chơi tone nhưng thấy ko hay nên giờ chả chơi tone nữa chơi thẳng. Như mấy bác trước nói TDA7294 hay nhất là ko Pre. Bên vnav cũng có pre NAC đấy nếu bạn chịu khó đầu tư thì qua đó chơi

Comment

cái mạch này nghe cũng ok

Comment

Bác chưa thử hết chứ em thấy vặn 12h trở đi là ko thay đổi về âm lượng tý nào, chỉ rõ từ 6-12h thôi

Comment

• Nguyên văn bởi langbam Xem bài viết
                    Bác chưa thử hết chứ em thấy vặn 12h trở đi là ko thay đổi về âm lượng tý nào, chỉ rõ từ 6-12h thôi
                    À cái mạch này e làm rồi đúng như bác lang nói nếu dùng chiết áp thường thì đúng là vặn đoạn đầu thì có thay đổi nhưng vặn to lên thì hầu như ít thay đổi mạch này lợi treble thôi. Nhân đây cũng show tda7294 mạch bác lang gửi cho bây h e rỗi với làm được (bị đuổi việc )
                    Click image for larger version

Name:	6.jpg
Views:	1
Size:	93.7 KB
ID:	1375504
                    Đầu tiên là con biến áp e mua 40k quán đồng nát về quấn lại thứ cấp hạ xuống +-25v trước nó là +-30v dòng thì chưa đo nhưng nhìn dây ước chừng 5A

Name:	2.jpg
Views:	2
Size:	80.4 KB
ID:	1375505

Name:	3.jpg
Size:	62.0 KB
ID:	1375507
                    Mạch nguồn đây là bản thử chơi thôi bao giờ làm mạch thật e dã 6 em rubycon (cũng rút mạch lại của quán đồng nát 8k/e dung kháng vẫn rất phê)

Name:	4.jpg
Size:	77.2 KB
ID:	1375506
                    Dùng tải nhiệt cpu pen3 khoan với taro lòi mắt có quạt làm mát

Name:	1.jpg
Size:	76.9 KB
ID:	1375508
                    E chưa mua được tụ input wima nên dùng tạm 1 cái jum thử xem chất âm trước và sau khi dùng tụ wima như thế nào
                    Chuyên nhận : " Vá xích xe tăng---Cân vành xe lửa---Và lật ngửa xe lu"

Comment

• Mấy em tụ nguồn rubycon này còn ko kiếm dùm mình 6 con. Nếu bạn ở HN thì mình cho người tới lấy.

Comment

• Nguyên văn bởi langbam Xem bài viết
                        Mấy em tụ nguồn rubycon này còn ko kiếm dùm mình 6 con. Nếu bạn ở HN thì mình cho người tới lấy.
                        hix em moi mãi với được đấy rút mạch cũ của nhật luôn nhé nhưng chỉ có 6000uf thôi. Vậy phải tích cực moi đồng nát với được có tin vui e báo bác ok

Comment

• hehe các bác làm tốt lắm bác kiếm cái hộp bỏ vào là ok

Comment

• bác nongdanfo đâu rồi chỉ em cách tăng bass cho cầu tda7294 đi nào, trước đã hứa rồi mà, sau khi em làm thì thấy bass không mạnh như mong muốn bác ak.

Comment

hehe các bác làm tốt lắm bác kiếm cái hộp bỏ vào là ok
                              Thì em đang chuẩn bị đồ đạc đầy đủ hôm nào lên sieuthiav mua 2 em wima nữa theo các bác dùng tụ wima bao nhiêu uf thì hay nhất.
                              mai kia có thời gian lần tiền bạc em làm lại tuốt pcb bằng phíp thủy tinh đang tính mua bộ vỏ này Click image for larger version

Name:	Chassic_Ampli_226.5x100x311_1.jpg
Size:	70.8 KB
ID:	1375528
                              mỗi tội hơi đắt. Linh kiện mạch trên em toàn dùng đồ tháo máy tụ tosin nhật với daewoo của hàn đấy.

Comment

• em nghe nói tụ đó thì chọn 2 ù nghe cải thiện dc bass nhưng em chưa thử
                                em chỉ thử cái mạch bas mid treble cải tiến thôi mà em nghe cũng dc ấy chứ

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X