Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi this1998 Xem bài viết
    bạn lên mạng search mạch nguyên lí có đấy. con 4558 có 2 kênh,bạn làm 1 kênh lọc bass,1 kênh lọc treble. sau đó cho out mỗi kênh qua 1 con trở rồi nối chung vào với chân In của mạch cs. cách này hay nè. hoặc hôm nào rỗi mình vẽ luôn cho
    Ơ em nghĩ con 4558 là pre ( khuyếch đại ) thôi chứ bác.
    chứ lọc lấy bass hoặc treble thì em xài mạch eq cũng được mà

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
      lọc bass lọc treble thì nó mất tiếng mid à hehe bác naỳ có sáng kiến hay nè
      tất nhiên là k mất được rồi. ở đây mình chỉ nói tới bass và treble. còn mid sau khi được lọc sẽ nối thẳng tới mạch cs. cái mạch này vừa làm pre mà vừa chỉnh bass treble luôn

Comment

• Nguyên văn bởi vk.media Xem bài viết
        Ơ em nghĩ con 4558 là pre ( khuyếch đại ) thôi chứ bác.
        chứ lọc lấy bass hoặc treble thì em xài mạch eq cũng được mà
        mạch này có nhiều ưu điểm. vừa làm pre,vừa làm mạch chỉnh bass treble. vừa có thể điều chỉnh bass treble tốt hơn bằng cách thay con trở hồi tiếp bằng cái biến trở để vặn cho tiện dụng. hiểu ko

Comment

• Không, ý em làm pre chỉ để tiền khuyếch đại thôi ạ, tức là bass treble mid vẫn giữ nguyên ấy ạ

Comment

• theo em thì nó chỉ chỉnh bass treble thôi chứ nó đâu có pre dc đâu bác
            em thấy trong các amply thì nó làm bass treble bằng 4558 và phần pre bằng 4558
            điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• Nguyên văn bởi vk.media Xem bài viết
              Không, ý em làm pre chỉ để tiền khuyếch đại thôi ạ, tức là bass treble mid vẫn giữ nguyên ấy ạ
              vậy thì càng đơn giản. làm pre như bình thường. ngõ In và Out của IC ko có con tụ nào khác ngoài 2 con tụ liên lạc 4.7uF

Comment

theo em thì nó chỉ chỉnh bass treble thôi chứ nó đâu có pre dc đâu bác
                em thấy trong các amply thì nó làm bass treble bằng 4558 và phần pre bằng 4558
                2 con sẽ hơn 1 con rồi. nhưng theo nguyên lí thì 1 con có thể làm cả pre cả chỉnh bass treble mà. bạn nhìn mạch sẽ hình dung được ngay

Comment

• dạ em thấy 1 kênh chỉnh ton nó tới hai vế lận tấc nhiên là 1 con Click image for larger version

Name:	mach.jpg
Views:	2
Size:	37.1 KB
ID:	1375170

Comment

dạ em thấy 1 kênh chỉnh ton nó tới hai vế lận tấc nhiên là 1 con [ATTACH=CONFIG]61645[/ATTACH]
                    hehe. cách này mình ko có làm. cách của mình là dùng 1 con nhưng bass treble riêng biệt,chỉ gặp nhau ở ngõ Out thôi nhưng khá hiệu quả,ko cần nhiều tụ trở như mạch tone ở trên. đơn giản nó chỉ là mạch pre bình thường nhưng mỗi kênh làm preamp cho 1 loại tần số. và trước ngõ In của mỗi kênh sẽ có 1 biến trở. thế ko phai là chỉnh bass treble và pre luôn ak

Comment

• bác cho em mạch của bác đi

Comment

• Nguyên văn bởi this1998 Xem bài viết
                        hehe. cách này mình ko có làm. cách của mình là dùng 1 con nhưng bass treble riêng biệt,chỉ gặp nhau ở ngõ Out thôi nhưng khá hiệu quả,ko cần nhiều tụ trở như mạch tone ở trên. đơn giản nó chỉ là mạch pre bình thường nhưng mỗi kênh làm preamp cho 1 loại tần số. và trước ngõ In của mỗi kênh sẽ có 1 biến trở. thế ko phai là chỉnh bass treble và pre luôn ak
                        opamp lọc tần cắt tần số rất dốc, không làm thế được đâu , xẽ bị thiếu âm mind trầm trọng.

Comment

• càng tốt ạ mid nghe chả phê

Comment

• các bác cho hỏi phần bo công suất âm thanh tivi GoldStar nó sử dụng IC TDA2006
                            em có thể thay thế = con TDA2030 được ko?
                            vì TDA2006 kiếm khó quá
                            nhân tiện cho em hỏi các con tương tự giống vậy có j khác biệt? (ví dụ 2030,2003,2004 ..v.v giống nhau bề ngoài nhưng em ko rành)

Comment

• Nguyên văn bởi superspeed Xem bài viết
                              opamp lọc tần cắt tần số rất dốc, không làm thế được đâu , xẽ bị thiếu âm mind trầm trọng.
                              em mới nghĩ ra mạch nguyên lí thôi chứ chưa thử. mà em thấy mid cũng như bass với treble trộn lại thôi mà. bác có thể giải thích cho em DỐC là gì ko ạ? em sẽ test thử,vừa cái lỗ tai của em là đc rùi

Comment

• bác cứ thử đi rồi cho em ý kiến nhá em cũng đang kiếm pre cho tda đây

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X