Thông báo

Collapse
No announcement yet.

so sanh tda1006 va rda2030

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• so sanh tda1006 va rda2030

anh chị nào có thể so sánh dùm em 2 con TDA này được ko ?
    mạch nguyên lý 2 con này giống nhau ko a.để e thay cho cái loa hỏng của e.nó bị sét sơi tái ròi.thankssssssssssssss

sơ đồ khác nhau ban ak,để tui vẽ rùi pót lên cho

Comment

Có nhầm không TDA1006 là regur mô tơ mà , còn nếu là TDA 2006 thì thay TDA 2030 vào được chân ic và mạch giống y nhau .

Comment

Nguyên văn bởi luclang26 Xem bài viết
        anh chị nào có thể so sánh dùm em 2 con TDA này được ko ?
        mạch nguyên lý 2 con này giống nhau ko a.để e thay cho cái loa hỏng của e.nó bị sét sơi tái ròi.thankssssssssssssss
        TDA1006 là IC ma do tàu bịa ra thực ra hãng ST/philips không sản xuất ra con IC công xuất âm thanh 5 chân có tên là TDA 1006 .vậy thực chất nó là TDA 2030A
        bác cứ mua TDA 2030A thay vào là ok
        http://baohanhbeptu.vn
        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
        ĐT: 0967 403 123

Comment

ok thanks anh nha.em lắp rồi,ok luôn nhưng không hiểu sao nó bị kêu bụp bụp ở bass.không biết do ic hay là ảnh hưởng của sét đánh lần trước nữa

Comment

Nguyên văn bởi luclang26 Xem bài viết
            ok thanks anh nha.em lắp rồi,ok luôn nhưng không hiểu sao nó bị kêu bụp bụp ở bass.không biết do ic hay là ảnh hưởng của sét đánh lần trước nữa
            bạn ngắt thử tín hiệu vào con Tda loa bass xem còn kêu ko . Nếu hết kêu thì hỏng ở phần lọc trầm,ktra con ic lọc trầm 4558,con này chắc đi rồi

Comment

mình cũng bị tương tữ nhưng sửa được rồi

bạn hãy kiểm tra mấy con điện trở hồi tiếp từ chân số 4 về chân số 2 ấy
              nó có giá trị là 22k bạn thử đo nha
              và con tụ 47uF và r 680 ở chân số 2 xuống mass nha
              chúc may mắn

Comment

tthankss mọi người nhá.e thay con 4558 ok rồi.lại kêu oe oe .hehee.
                e có vấn đề nữa ,ace có biết con stk 18751 không.do cắm nhầm điện 220v die 2 em nó.không biết ở đâu bán .ai biết nhắn em

Comment

Đúng như viettien123 nói thay IC TDA 2030A là ok, Đây đã thay nhiều rồi

Comment

mình thay tda 1006 và 2030A không được. Hình như 2 con này khác nhau mọi người ạ chứ không phải giống nhau. Mạch mình là mạch loa của máy tính

Comment

Về tác giả

Collapse

luclang26 Tìm hiểu thêm về luclang26

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X