Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch công suất Âm thanh 2.1

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Các b có con stk4211 .e pi.tèo mất con này mà ko tìm đâu đc.c b có xin júp e với nhé.báo cho e wa sdt 01696852660

Comment

Bổ sung

Nguyên văn bởi thanhluan_xl Xem bài viết
      mono là đơn đó .người ta thường nói ampli mono là đơn âm đấy. còn ampli stereo là ampli tạo hiệu ứng âm thanh nổi (2 chiều ) . thực chất stereo là do 2 mono tạo thành .
      XIn bổ sung:
      1. Mono: Một (đơn) kênh âm thanh, không phải là đơn âm!
      2. Stereo = stereophonic (tiếng Anh) là dùng 2 hoặc nhiều kênh âm thanh độc lập và setup loa đối xứng nhau về vị trí đối với lỗ tai người để tạo hiệu ứng âm thanh nổi cho 2 cái lổ tai của ta . Cái này hay bị lẫn lộn với surround (có trộn kênh tạo âm thanh vòm)
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Cho em hỏi, cái chỗ TONE là chỉnh j thế. Mà em muốn thêm phần TREBLE thì lắp ở đâu

Comment

chào các bác! em đang làm bài tập về cái loa 2.1. bác nào có tài liẹu lí thuyết về hệ loa này cho em xin với! thank nhiều!

Comment

bác NDV va các bác !
            cho em hỏi chỗ đầu vào sao cho 2 biến trở vậy chỗ volume đó.
            và chỗ biến trở tone nữa em ko hỉu cho lém !
            mong các bác chỉ dạy

Comment

chu oi giup chau voi chau la sv nam nhat chau mua het inh kien can thiet cho so do mach 2.1 cua chu roi a nhung ko ai ve mach in cho chau giup chau voi chu oi chau ko biet phai lam sao chu co mach in cho chau xin o dc dungphi4@yahoo.com chau cam on chu nhieu a!!!

Comment

em muốn hoi?sao mạch tda2030a of e khi căm vô dầu thì nghe hay.nhung khi cho vô máy tính thì nghe ù rất lớn ơ loa bass

Comment

đó là biến trở đôi đó bạn.biến trở này có 6 chân chứ không phải 2 con biến trở đâu

Comment

mình nghĩ mạch này dùng nguồn đối xứng nên ngõ ra loa điện áp 1 chiều là 0V thì không cần dùng tụ. Cuộn cảm dùng lọc nhiễu cao tần cho âm thanh tốt hơn

Comment

• bạn ko để ý à.Có dùng cuộn cảm mà.tụ nối mass ngăn nhiễu dc còn gì nữa

Comment

• Không phải 2 con biến trở đâu mà là biến trở đôi, nó có 6 chân chứ ko phải 3 chân như thông thường, còn chỗ Tone chính là Tress đấy phải ko các bác!

Comment

• Nguyên văn bởi cheguevarabt
                          may dot chet me bay dat chi bay
                          di an cut di may
                          Mời thành viên cheguevarabt ra khỏi diễn đàn !
                          Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                          nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

• Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                            Mạch công suất Âm thanh 2.1 công suất nhỏ .
                            Công suất cho mỗi kênh là 8>12w . Sử dụng nguồn đôi +-12 > 15 v .
                            Các loa sử dụng có trở kháng 8 ôm
                            Gồm 1 loa Bass và 2 tới 4 loa vệ tinh
                            Cho em hỏi nếu em bỏ biến trở Balance đi thì có được không ạ?

Comment

• Nguyên văn bởi stone_fman Xem bài viết
                              Các bác cho em hỏi ở ngõ ra loa thường người ta cho qua 1 tụ khá lớn(khoảng 1000u) nhung trong mạch cua bác NDV lai cho qua 1 cuộn cảm 10uH.Vậy có sụ khác nhau ở đây kh?có anh hưởng đến ngõ ra kh?
                              mình nghĩ dùng nguồn đối xứng thì không cần tụ ngăn 1 chiều. cuộn cảm lọc nhiễu cao tần

Comment

• Trong mạch nguyên lý này em có thể bỏ hẳn biến trở Balance đi được ko ạ? Em đang làm cái loa mong các bác giúp đỡClick image for larger version

Name:	Audio âm li.jpg
Views:	1
Size:	132.2 KB
ID:	1351954
                                Câu hỏi thứ 2 là em có thể thay 2 tụ 2200uF bằng tụ 3300uF ko? và nếu được thì khác nhau ở chỗ nào?

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X