Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch đèn nháy theo nhạc ( VU mete )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi DarkGhost Xem bài viết
    .. you comment lại 1 câu gì nữa với thái độ ấy thì thì có trách t phản biện, không tin thì cứ commnet...
    Thế thì mình sẵn sàng: xin lỗi bạn DarkGhost nha!!!
    Còn về cái phần comment, ý mình muốn nói là : nếu bạn public nó lên (có rất nhiều mục khác nhau trên diễn đàn để post) thì sẽ rất tốt, nhiều người sẽ học hỏi từ đó. (Cái phần "sẵn bực mình" chỉ để nói lên trạng thái, NẾU BẠN KHÔNG THÍCH THÌ MÌNH SẲN SÀNG XIN LỖI, CHỨ KHÔNG PHẢI MÌNH SỢ BẠN PHẢN BIỆN, NHE! ). Ngoài ra không có ý gì khác. !
    Chúc vui!
    Last edited by tepriu; 01-10-2010, 17:11. Lý do: NÓI CHO RÕ Ý
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• bạn vietquan cho mình hỏi ti'

ở chỗ số 2 là con biến trở 470k
      ở chỗ số 1: là chân cắm nguồn à, vậy cực jack bên trái, phải thế nào vậy bạn?
      và ở chỗ số 3: cũng là nơi cắm điện áp cho nó, vậy cực jack bên trái, phải thế nào vậy bạn?
      một số mạch thì có dùng nguồn với 3 cực: (+), (-), (GND), 2 cực (-) và (GND) khác nhau, vậy ở mạch này thì ở chỗ số 1, nơi cấp nguồn có 3 jack nhưng chỉ thấy có 2 jack là sử dụng, vậy là (-) và (GND) trong mạch nguyên lý là 1 phải k bạn?

dãy R minh đóng khung là 100 ohm
      ở chỗ số 4 là sao vậy bạn?
      và sẵn ở đây mình hỏi luôn, lúc trước có hỏi thì mọi ng chỉ là co thể thay thế con BC337 bằng C1815 , vậy ở đây con BC327 cũng có thể thay băng C1815 được không?

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
        Thế thì mình sẵn sàng: xin lỗi bạn DarkGhost nha!!!
        Còn về cái phần comment, ý mình muốn nói là : nếu bạn public nó lên (có rất nhiều mục khác nhau trên diễn đàn để post) thì sẽ rất tốt, nhiều người sẽ học hỏi từ đó. (Cái phần "sẵn bực mình" chỉ để nói lên trạng thái, NẾU BẠN KHÔNG THÍCH THÌ MÌNH SẲN SÀNG XIN LỖI, CHỨ KHÔNG PHẢI MÌNH SỢ BẠN PHẢN BIỆN, NHE! ). Ngoài ra không có ý gì khác. !
        Chúc vui!
        hihi thui mình post rùi 2 cậu đừng tranh cãi nhau làm ji.hj mình rất muốn chia sẻ cho mọi người mà

01689961326

Comment

• chỗ số 4 là 2 jack nguồn trái là + phải là - chỗ số 1 là jack cắm mà lỗ cắm nguồn đó(giống như jack nguồn modem ấy) jack đó có 3 chân nhưng chỉ dùng 2 chân thôi mà ,còn 2 con bc337 bạn có thể thay = tran npn(c1815....) con bc327 thì thay = con tran pnp(a1815..)

01689961326

Comment

• Nguyên văn bởi vietquan Xem bài viết
            hihi thui mình post rùi 2 cậu đừng tranh cãi nhau làm ji.hj mình rất muốn chia sẻ cho mọi người mà
            Thanks Vietquan rất nhiều, đây là tinh thần public mà mình muốn nói đấy
            Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
            <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• cách nối 2 con AN6884/BA6144?

mình có sài qua LM3915(hic, hàng cũ mà 17k/con) nhưng nó nháy rất tệ, tức là các đèn nó ko sáng liên tục mà cứ dập dìu theo tiếng nhac, giống bị thiếu nguồn ấy(nhưng ko thiếu nguồn), mình cho qua AN6884 chạy thì đạt yêu cầu, bây giờ cho mình hỏi làm sao câu 2 con AN6884(hoặc BA6144) cho nó ra dc 10 level gống LM3915?
              thứ 2 cho mình hỏi, mình câu sai ntn mà LM3915 nó dập dìu hay bản chất nó như vậy? cảm ơn các bạn!Click image for larger version

Name:	14(25).jpg
Views:	7
Size:	56.1 KB
ID:	1345340Click image for larger version

Name:	3914battmon.gif
Views:	9
Size:	7.6 KB
ID:	1345341

Comment

• Câu tín hiệu vào 2 con chỉnh biến trở sao cho mỗi con chạy 1 nửa điện áp của tín hiệu nếu không khớp thì thay biến trở nhỏ hay lớn hơn cho đến khi chạy đều , 3915 dập dìu là sao chỉ sáng 1 bóng à nếu vậy thì tra datasheet của nó để biết cách ráp chạy vạch hay điểm 3915 chạy đẹp hơn 6884 nhiều máy xịn toàn ráp con này .

Comment

• mình cho nó nháy 1 dàn led lun chứ ko phải 1 điểm led, tức là nó vẫn tăng level nhưng các đèn đang sáng ko sáng cố định một độ sáng mà nó cũng dập dìu theo nhạc, khi nhạc lớn thì nó sáng, khi nhạc nhỏ thỉ tối hơn, mình muốn nó sáng cố định chứ ko dập dìu giống "yếu pin" nữa, bạn xem video giúp mính với!
                  mình câu đỡ 3 chân out nha, mính muốn nó ko bị dap diu nữa
                  http://www.youtube.com/watch?v=s4-7ItEHKE4

Comment

• Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
                    Câu tín hiệu vào 2 con chỉnh biến trở sao cho mỗi con chạy 1 nửa điện áp của tín hiệu nếu không khớp thì thay biến trở nhỏ hay lớn hơn cho đến khi chạy đều , 3915 dập dìu là sao chỉ sáng 1 bóng à nếu vậy thì tra datasheet của nó để biết cách ráp chạy vạch hay điểm 3915 chạy đẹp hơn 6884 nhiều máy xịn toàn ráp con này .
                    bạn lấy đầu ra cao nhất của xung cao nhất để điều khiển con IC thứ 2 tức là lấy leve 5 của con thứ nhất kíc vào đầu vào con thứ 2 nối tiếp hai con kiểu như vậy
                    http://baohanhbeptu.vn
                    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                    ĐT: 0967 403 123

Comment

• Có biến trở chỉnh độ nhạy ở ngỏ vào không mà đèn đứng hết vậy , mạch này khi tín hiệu đầu vào vừa đủ thì tín hiệu yếu nó sáng 1 bóng rồi tăng lên 2,3,4,5.....10 bóng theo độ lớn của tín hiệu ,mạch này tôi chỉ làm với led thường chưa có thử với led siêu sáng có lẻ nó không đủ dòng cho đèn này vậy bạn ráp thêm trans PNP kích led xem sao .

Comment

• Nguyên văn bởi superhieu3 Xem bài viết
                        mình cho nó nháy 1 dàn led lun chứ ko phải 1 điểm led, tức là nó vẫn tăng level nhưng các đèn đang sáng ko sáng cố định một độ sáng mà nó cũng dập dìu theo nhạc, khi nhạc lớn thì nó sáng, khi nhạc nhỏ thỉ tối hơn, mình muốn nó sáng cố định chứ ko dập dìu giống "yếu pin" nữa, bạn xem video giúp mính với!
                        mình câu đỡ 3 chân out nha, mính muốn nó ko bị dap diu nữa
                        http://www.youtube.com/watch?v=s4-7ItEHKE4
                        như vậy tín hiệu hay điện áp vào quá lớn , bạn dùng chiết áp chỉnh điểm tĩnh sao cho no chỉ sáng một bóng đầu tiên thôi
                        bạn chỉ lấy biên độ tối đa từ 10-14 vôn của ác quy là 0,7-1v đầu vào chân inpút iC thôi nhiều hơn là nó dựng cột sáng lên ngay
                        http://baohanhbeptu.vn
                        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                        ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
                          Có biến trở chỉnh độ nhạy ở ngỏ vào không mà đèn đứng hết vậy , mạch này khi tín hiệu đầu vào vừa đủ thì tín hiệu yếu nó sáng 1 bóng rồi tăng lên 2,3,4,5.....10 bóng theo độ lớn của tín hiệu ,mạch này tôi chỉ làm với led thường chưa có thử với led siêu sáng có lẻ nó không đủ dòng cho đèn này vậy bạn ráp thêm trans PNP kích led xem sao .
                          Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                          như vậy tín hiệu hay điện áp vào quá lớn , bạn dùng chiết áp chỉnh điểm tĩnh sao cho no chỉ sáng một bóng đầu tiên thôi
                          bạn chỉ lấy biên độ tối đa từ 10-14 vôn của ác quy là 0,7-1v đầu vào chân inpút iC thôi nhiều hơn là nó dựng cột sáng lên ngay
                          cái vửa rồi mình lấy 3 chân ra đầu tiên, 1 chân gánh 3 led nhờ trans, phần chỉnh áp cho nó nháy thì ok, nhưng mình muốn làm thế nào để nó ko dập diu nữa, mình chạy bang 6884 thì rất ok, gánh dc 15led.
                          nghe noi LM3915 đẹp mà sao có cảm giác nó "lòe" quá, ko dứt khoát!

Comment

• 6884 dùng chiếc ap thì ok roi, co video ne, 30led, ko sụt áp(làm ngược): http://www.youtube.com/watch?v=jE-8PRG0KhQ
                            vần đề là mình dùng 3915 cho nó gọn và đẹp, mình làm theo hình này(datasheet) nhưng nó dập dìu quá, hicClick image for larger version

Name:	untitled.JPG
Views:	1
Size:	87.6 KB
ID:	1345350

Comment

• đồng ý cả 2 tay luôn hj

01689961326

Comment

• các bạn giúp mình với!

Comment

Về tác giả

Collapse