Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dùng ổ Cd Máy Tính Làm Máy Nghe Nhạc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cóa ai làm đc mạch điều khiển ổ cd thành công rồi thì post lên cho ae tham khảo với.

Comment

• Nguyên văn bởi xuantrinhkdd Xem bài viết
      vấn đề chế tạo nút Play cũng đơn giản thôi, tui cũng dang nghe nhạc bằng CD rom.
      bạn hãy mở vỏ của nó ra nhìn trên board mạch gần nút Eject đó có một cái nút chưa dc gắn nhưng đã khoan lỗ sẵn rồi chỉ cần tìm mua cái nút bấm về gắn vô.
      sau đó hãy dò mạch gần nút đó thấy thiếu 1 con trở 1k gắn vô tương tự như con trở ở nút Eject.
      Đối với Cd rom đời mới ngày nay thì họ dùng con trở rất bé nên khó tìm ra cáh gắn con trở cho nút Play, cố tìm kỹ sẽ thấy thôi.
      chúc you mau làm dc, nếu k đưa tui làm giúp cho

không đơn gian vậy đâu bác. mình đã "nghaam cú" rồi, đa số các loại ổ đọc kông có nút play thì hầu hết các linh kiện trên đường play như bác đề cập không được lắp vào. vì thế việc tìm linh kiện gắn vào là rất khó thà tim ổ khác nhanh hơn. hiện tại mình cũng nghe nhạc từ ổ CD ASUS mua cách nay trên 10 òy.!

Comment

• Mọi người tham khao trên link này xem.
        Mạch điều khiển CD-ROM PRO - YouTube
        tìm cách liên lạc với chủ thớt mà k đc

Comment

• Nguyên văn bởi congiola1991 Xem bài viết
          mọi người tham khao trên link này xem.
          mạch điều khiển cd-rom pro - youtube
          tìm cách liên lạc với chủ thớt mà k đc
          bác có thể cho minh xin mạch nguyen lý và pcb được ko nà. Thanks

Comment

• ch mình hỏi cái nay để lam gì C10
            IRM

Comment

• ''vấn đề chế tạo nút Play cũng đơn giản thôi, tui cũng dang nghe nhạc bằng CD rom.
              bạn hãy mở vỏ của nó ra nhìn trên board mạch gần nút Eject đó có một cái nút chưa dc gắn nhưng đã khoan lỗ sẵn rồi chỉ cần tìm mua cái nút bấm về gắn vô.
              sau đó hãy dò mạch gần nút đó thấy thiếu 1 con trở 1k gắn vô tương tự như con trở ở nút Eject.
              Đối với Cd rom đời mới ngày nay thì họ dùng con trở rất bé nên khó tìm ra cáh gắn con trở cho nút Play, cố tìm kỹ sẽ thấy thôi.
              chúc you mau làm dc, nếu k đưa tui làm giúp cho"

ổ của e là asus, e đã thá ra mà tìm mãi k thấy con trở đâu, cái nut khoan sẵn đó nối thẳng vào cáp luôn.
              bác gjup e vs. thanks!

Comment

• mấy cái ổ đời mới sau này nó thế, tiết kiệm chi phí mà, kể cả có tìm ra thì việc hàn thêm linh kiện cũng ko dễ. phải lấy kính lúp mới thấy rõ mạch của nó, hàn bằng máy nữa. mấy cái mỏ hàn cùi bắp thì chịu.
                tui cũng kím được 2 ổ để nghe, nói chung có cái nguồn tốt tốt tý (loại công suất nhỏ, ko có quạt) nghe êm ru, tiếng cũng kém mấy em CDP tầm 3tr đổ xuống, trông lại gọn hơn rất nhiều.
                mà cũng hơn mười năm rồi, chạy hay ko cũng còn tùy "thành tâm" nữa. Tính ra cả ổ và nguồn chưa qá 100k!

Comment

• AE chưa có điều kiện nên theo phương án này, hiệu quả/chi phí là cực cao, ổ CD thì có thể mua ở chợ giời, Nhật Tảo hoặc siêng chút nữa thì cầm cái ổ đang có (mà kó có nút Play í) ra mấy chỗ tiệm nét cũ tìm một cái rồi bảo nó đổi cho, bù ít tiền công là Okie!
                  có thời gian thì cho em nó cái vỏ gỗ, đảm bảo ko đụng hàng, nghe headphone cũng đc mà cắm ra amply (tự chế cho nó đồng bộ) thì khỏi đụng hàng. chúc vui!

Comment

• cái này có ai làm đc chưa vậy

Comment

• CÁc bÁc cho em xin sƠ ĐỒ ĐẤu nguỒn vỚi cÁc chan cỦa Ổ cd laptop dc ko mỞ ra chẢ cÓ kÍ hiỆu gÌ cẢ

Comment

• Nguyên văn bởi tranvanthuy Xem bài viết
                        CÁc bÁc cho em xin sƠ ĐỒ ĐẤu nguỒn vỚi cÁc chan cỦa Ổ cd laptop dc ko mỞ ra chẢ cÓ kÍ hiỆu gÌ cẢ
                        Kiếm cái jack nguồn của máy tính cắm vô thì dây vàng là 12v, dây đỏ là 5v, dây đen là GND (0v).
                        Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                        <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• pạn ơi ổ cd laptop mà mình tháo ra nó cắm bằng cáp sao bbits dc

Comment

• Đã làm gần xong rồi có bác nào còn quan tâm không nhỉ ?

Comment

Về tác giả

Collapse

levanchu Tìm hiểu thêm về levanchu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X