Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dùng ổ Cd Máy Tính Làm Máy Nghe Nhạc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bạn có thể lắp nguồn rời qua ổn áp LM 7805 và LM 7812 sau đó cắm vào là chạy liền
    By three methods we may learn wisdom:
    First, by reflection, which is noblest;
    Second, by imitation, which is easiest;
    and third by experience, which is the bitterest

Comment

Tôi sưu tầm được cái này rất hay đây

( Chắc cái này chơi được hết tất cả các CD ROM luôn , chỉ dùng con pic16F877A và một ít linh kiện bên ngoài thôi .

--- Tính năng của nó thì :
      Đóng/ mở , chọn bài , next , prev , stop , play , reapeat, pause... Có cả điều khiển từ xa nữa thì phải !!!

Bác nào download được trên rapid thì up lên diễn đàn cho các bạn khác thử với nhé !!! ( máy tôi bị cấm IP nên không download được !!! )

Download Project Files ( SchematicPDF & HEX File )
      http://rapidshare.com/files/13078793...D-ROM.zip.html
      Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Đây nè.
        Attached Files
        Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Mạch này có giải nén được disk MP3 ko?

Comment

hj hj

Nguyên văn bởi thdang Xem bài viết
            Xin bạn chỉ thêm cho mình làm cách nào để bộ nguồn chạy mà không gắn đầu cắm 20 dây vào Bo mạch. Mình có nghe nói là nối hai đầu dây nào đó mà mình chưa rõ, xin các bạn nào biết chỉ giúp mình với. Cảm ơn!
            ban noi hai day 3&4 dem' tu` ngoai` vao`,thuong la` xanh la' va` mau` den
            khi kich thay quat hut' nhiet way la` nguon` tot'
            neu' muon' duy tri` nguon` thi` de? luon khong rut' jac kich' nay` ra

Comment

Nguyên văn bởi khanhduy301 Xem bài viết
              Chỉ Nghe được Audio CD thôi.

Thân,
              Chính xác
              Dùng ổ CD máy tính mà không cần máy tính thì như thế đấy.

Comment

bác nào làm được thì up cái hình lên cho anh em tham khảo nào ?? cứ bàn ra bàn vào mãi . .
                Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

giup em voi su huynh oi !!!!!!!!!!!!!!

[QUOTE=queduong;127520]Tôi sưu tầm được cái này rất hay đây

( Chắc cái này chơi được hết tất cả các CD ROM luôn , chỉ dùng con pic16F877A và một ít linh kiện bên ngoài thôi .

Chương trình nạp cho con PIC này Bác cho em xin với ?em là nghiệp dư nên dốt cái này lắm em rất thích cái mạch này và đã tìm kiếm lâu rùi nay gặp được mừng hết biết mà còn mắc phải những vấn đề nêu trên.Xin Bác chỉ giáo với ,cảm ơn Bác trước nha,Bác có gởi bài cho em thì gởi wa đc:nhoc_aka@yahoo.com
                  Mong đươc Bác và các sư huynh đệ trong diễn đàn giúp đỡ cho em
                  em có cái CDROM nhưng ko co nút play nên để phơi sương cả năm nay rùi hjhj
                  thân chào cả nhà !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
                  Last edited by thanhct07; 20-03-2009, 08:12.

Comment

Ide cd_rom

Các bác có bác nào biết chuc năng từng chân của cổng IDE phía sau cái CD_ROM ko? chỉ mình với hoặc là tìm ở đâu có hướng dẫn cụ thể về các chức năng của nó thì giúp mình với
                    Mình đọc được bài viết của queduong hay wa' nhưng muốn biết thêm chức năng của từng chân trong ide của cd_room như là chân nào là mass chung chân nào là chân kich play chân nào là chân kích stop,net.....
                    Bác nào bít thì cho mình thỉnh giáo nha !!!!!!!!!!!!!
                    thân chào cả nhà!!!!!!!!!!!!

Comment

Nguyên văn bởi thanhct07 Xem bài viết
                      Các bác có bác nào biết chuc năng từng chân của cổng IDE phía sau cái CD_ROM ko? chỉ mình với hoặc là tìm ở đâu có hướng dẫn cụ thể về các chức năng của nó thì giúp mình với
                      Mình đọc được bài viết của queduong hay wa' nhưng muốn biết thêm chức năng của từng chân trong ide của cd_room như là chân nào là mass chung chân nào là chân kich play chân nào là chân kích stop,net.....
                      Bác nào bít thì cho mình thỉnh giáo nha !!!!!!!!!!!!!
                      thân chào cả nhà!!!!!!!!!!!!
                      Chân IDE40 nó là một chuẩn chung ( máy tính ) thì làm gì có nút nào ở đấy mà kích chứ .
                      Bởi thế người ta phải lập trình ( viết vào con PIC để giao tiếp với cổng IDE ) ... Từ đó mới " RA NÚT " trên con PIC được ! ( hay nói cách khác ... khi bấm nút trên PIC ... PIC ra hiệu truyền những data cần thiết vào cái ổ CD ROM để cho nó Play , stop , next ... v.v )
                      Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Em cũng sưu tầm 1 mạch tương tự như vậy! Có code và sơ đồ cả phần audio in và audio out.

Em chưa dùng PIC nên chưa làm được, có bác nào làm chưa?
                        Attached Files
                        ----------------------
                        Bể học là mênh mông!

Comment

sao ong kem the cu tim con tro canh nut eject y
                          hãy làm theo cách của bạn!

Comment

Cd Rom

Em có ý này: khi ta mua ổ CD Rom về người ta cho ta 3 sợi dây
                            1. Cáp IDE các bác biết rồi
                            2. Sợi dây analog có 3 jack cắm
                            3. Sợi dây nối với nguồn( em ko chắc bây giờ nó có kèm theo hay không)
                            Sợi thứ 2 là khi ta ko dùng máy tính thì ta sài sợi dây này để đưa tín hiệu analog tới amply hoặc loa

Comment

a

Nguyên văn bởi hieu141 Xem bài viết
                              Rất là phung phí khi sử dụng cách này, giá của DVD trung hoa giờ còn 400k, mới 100%
                              Chỉ là tận dụng, ổ cd cũ h có 60k là cùng bán đi thì tiếc giữ lại mà nghịch thì khối cái hay
                              Lê Nhật Tân
                              SDT: 0916.523.911
                              YM: tandt8x
                              E Mail:

Comment

Nguyên văn bởi hai_abc Xem bài viết
                                Em cũng sưu tầm 1 mạch tương tự như vậy! Có code và sơ đồ cả phần audio in và audio out.

Em chưa dùng PIC nên chưa làm được, có bác nào làm chưa?
                                .................................................. .................................................. .
                                cảm ơn bác đã giúp đỡ nha!!!
                                bác có thể trích dẫn phần hướng dẫn cụ thể phần nạp chương trình cho con PIC 16f877 ko?
                                vd: như là lệnh stop thì cổng IDE cần cấu trúc lệnh như thế nào,lệnh play thì cấu trúc lênh thế nào lệnh net,open,close......
                                mình tìm tài liệu nói về nó mà khó quá thức mấy ngày rùi mà không tìm thấy
                                Mình đang cần gấp giúp mình với
                                thank you trước nha!!!!!!!!!!!!!!
                                mà cho mình hỏi thêm cái mạch này chỉ đọc được đĩa CD thôi đúng không nếu muốn nó đọc được cả mp3 hoặc vcd thì cần thêm mạch j`????????
                                Last edited by thanhct07; 22-03-2009, 10:17.

Comment

Về tác giả

Collapse

levanchu Tìm hiểu thêm về levanchu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X