Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin hình ảnh các sơ đồ mạch đàn organ,piano hiện hành

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin hình ảnh các sơ đồ mạch đàn organ,piano hiện hành

Mình là thợ điện tử chuyên sửa đàn organ, piano.
    Nhưng gặp rất nhiều khó khăn do thiếu sơ đồ bản mạch của các loại đàn thông dụng trên thị trường.
    AE trong 4rum ai có sơ đồ bản mạch đàn organ hay piano nào thì cho mình xin (nhớ cho mình biết đời đàn của sơ đồ luôn)
    TK ae nhiều
    Với mình có 1 ổ HHD của máy tính nhưng nó không quay khi gắn nguồn vào, bảo đảm motor không hỏng, ai biết cách sửa chữa thì bày mình với

"thợ điện tử chuyên sửa" mà "gặp rất nhiều khó khăn do thiếu sơ đồ" => haha đọc xong ko thể nào nhịn cười đc, bạn ghi là đang học cách sửa thì nghe hợp lý hơn

"không quay khi gắn nguồn vào, bảo đảm motor không hỏng"
    => ko quan tâm chuyện motor có hỏng hay ko vì ko thể thay/sửa motor - nó gắn cố định vào khung nhôm rồi nếu mở vỏ thiết bị ra thì bụi trong không khí rơi vào sẽ làm hư bề mặt dĩa - chỉ có thể mở ra thay trong "phòng sạch" và sửa chữa ở nhà máy sản xuất - trong trường hợp cần cứu dữ liệu quý giá trong ổ cứng bạn đi mua một cái ổ cứng tương tự ( mua secondhand - bị badsector nhưng còn detect được ) lấy phần mạch điều khiển thay vào và còn phải repair MBR với vài cái soft unformat => đưa thợ làm xác xuất 50% thành công chứ nếu bạn ko biết gì mà làm thì thật là "khó vô cùng"
    Đang thất nghiệp 0988-010-486

Comment

ổ đĩa quay nhưng khoản 10s là nó dừng, rút nguồn ra cắm lại nó lại chay dc khoảng 10s là đứng, mình định làm máy mài dao nhưng nó cứ chạy đc 10s là đứng, ai giúp mình với

Comment

Về tác giả

Collapse

ty370073 Tìm hiểu thêm về ty370073

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X