Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bộ khóa cửa máy giặt TOSHIBA ? Sửa thế nào và mua mới ở đâu ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

[QUOTE=huutruong_98;674583]
    Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
    cũng có trường hợp vệ sinh công tắc có được đâu bác.
    kaka em chỉ mới đến đấy nó chạy đc rồi kg biết lần sau nó có nặng lắm kg đậy...

DĐ : 0984 334 368

Comment

cuon day môtr trong cum cong tac cua bi chay hoac dut roi ban a, ban mang ra may hang quan motor bao nguoi ta quan lai cho , chac chi mat tam 80k thui

Comment

Nếu kg mua mới có thể dùng công tắc chế cho an toàn, gọn, rẻ.

Comment

Các bạn đã ngâm cứu kỹ pan này . Tôi cũng đang mắc 1 con Toshiba 980 báo lỗi e21 công tắc cửa, nhưng của tôi là mạch chưa cấp ra điện để đóng chốt, mới gặp pan này nên chưa biết dò từ đâu, và không biết nó còn liên quan đến chú nào nữa không. Mong các bạn giúp đỡ.mình thanks rất nhiều

Comment

Không bạn nào có cao kiến gì sao? Do mạch là đúng rồi, nhưng không hiểu nó còn chú cảm biến nào liên quan đến con công tắc cửa đó không. Mong chỉ giáo

Comment

Máy giặt toshiba 9kg của mình cũng vừa bị lỗi e21, mình vừa khắc phục xong. Theo mình kiểm tra thì máy giặt của mình có 2 công tắc cửa: 1 cái công tắc từ có cảm biến nam châm ở gần bản điều khiển; còn 1 cái công tắc cơ nữa nằm gần đường dẫn nước vào, sau lưng máy giặt. Khi ở chế độ giặt, cả 2 công tắc trên có thể mở, bộ điều khiển vẫn cho phép hoạt động. Nhưng khi ở chế độ vắt và xả, motor quay ở tốc độ cao nên để đảm bảo an toàn cho người sử dụng nắp máy giặt phải được đóng hoàn toàn và khóa lại thì máy mới hoạt động, tức là cả 2 công tắc trên phải cùng bật.
              Máy giặt của mình bị lỏng công tắc cơ, có lúc vắt xả bình thường có lúc lại báo lỗi, mình lấy miếng nhựa chêm vào để cho khít lại thì không còn báo lỗi nữa.
              Đó là một vài nhận xét của mình, đây là lần đầu tiên mình mở máy giặt ra sữa nên cũng không rành lắm, nên có gì sai sót mong mấy bác chỉnh sữa.

Comment

Lỗi E23 máy giặt TOSHIBA D980SV rất hay gặp ra thợ thì mất 700k ra hãng thì mất 1M. Khi máy chuyển sang chế độ khóa lồng giặt máy hiển sẽ báo lỗi và công tắc cửa thò ra thụt vào nếu bạn nhấc nắp lên là nhìn thấy còn không nhìn đèn hiển thị cũng biết sau vài lần máy báo lỗi E23. Cách khắc phục lỗi là: tiếp điểm bên trong để nó đóng mở chạy nguồn 110V khi chạy nhiều lần sinh move đẫn đến tiếp điểm không tiếp xúc tốt, nhà sản xuất cũng đã để chỗ cho các bạn tháo tiếp điểm ra vệ sinh bằng cách gẩy cái nhựa chắn và nhấc hai cái thanh tiếp điểm bằng đồng ra dùng giấy giáp vệ sinh sạch hai tiếp điểm lắp lại là OK. khi lắp lại mà vẫn bị là do các bạn làm cong mất thanh tiếp điểm nên nó đóng mở không đúng vì vậy vẫn báo lỗi E23 vì vậy khi các bạn tháo ra phải cẩn thận nhé còn như mình thì lấy búa đập nát tiếp điểm đó mình vẫn nắn lại được đây là cách rẻ tiền còn các bạn nào không muốn nhiều lần vệ sinh tiếp điểm thì mua một cục nắn dòng 12V 1A, 01 con rơle 12V 15A (giá con nắn dòng 12v 1A và rơle 12V 15A khoảng 80K mua mới còn không ra hàng sắt vụn có thể xin được) sau đó chuyển hai tiếp điểm đóng mở 110 V thành tiếp điểm đóng mở cho rơ le 12V còn hai đầu dây tiếp điểm cũ thì đấu vào tiếp điểm rơle. Tất cả cục nắn dòng và rơle bạn cạy nắp cửa trên đặt vào đó rất gọn nhẹ nếu nhìn ngoài không khác thường không lằng ngoằng mớ dây dợ. Nếu vẫn chưa hiểu thì nhắn lại mình sẽ hướng đẫn chi tiết

Comment

Đọc thớt này thấy sợ "tổ sư bà" lắm rồi. Máy giặt thì hãng nào là ổn nhất các bác? (kiểu ngon rẻ).
                  Bạn Tuanhdtlcc có thể nói rõ hơn nguyên lý chỗ công tắc cửa cho anh em dễ hình dung cũng như có hướng chế tác được không? Thanks bạn!

Comment

Máy giặt Funiki, thương hiệu của Hoà Phát. Phần nhựa dập bởi Hoà Phát, phần điện tử do một Mod ở diễn đàn này làm, xưởng chỗ đường Giải Phóng. Hình thức vừa phải, nhưng độ bền thuộc hàng trâu bò kính nể. Ngoài ra tủ lạnh và điều hoà Funiki cũng bên đó làm.
                    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi Tuanhdtlcc Xem bài viết
                      Lỗi E23 máy giặt TOSHIBA D980SV rất hay gặp ra thợ thì mất 700k ra hãng thì mất 1M. Khi máy chuyển sang chế độ khóa lồng giặt máy hiển sẽ báo lỗi và công tắc cửa thò ra thụt vào nếu bạn nhấc nắp lên là nhìn thấy còn không nhìn đèn hiển thị cũng biết sau vài lần máy báo lỗi E23. Cách khắc phục lỗi là: tiếp điểm bên trong để nó đóng mở chạy nguồn 110V khi chạy nhiều lần sinh move đẫn đến tiếp điểm không tiếp xúc tốt, nhà sản xuất cũng đã để chỗ cho các bạn tháo tiếp điểm ra vệ sinh bằng cách gẩy cái nhựa chắn và nhấc hai cái thanh tiếp điểm bằng đồng ra dùng giấy giáp vệ sinh sạch hai tiếp điểm lắp lại là OK. khi lắp lại mà vẫn bị là do các bạn làm cong mất thanh tiếp điểm nên nó đóng mở không đúng vì vậy vẫn báo lỗi E23 vì vậy khi các bạn tháo ra phải cẩn thận nhé còn như mình thì lấy búa đập nát tiếp điểm đó mình vẫn nắn lại được đây là cách rẻ tiền còn các bạn nào không muốn nhiều lần vệ sinh tiếp điểm thì mua một cục nắn dòng 12V 1A, 01 con rơle 12V 15A (giá con nắn dòng 12v 1A và rơle 12V 15A khoảng 80K mua mới còn không ra hàng sắt vụn có thể xin được) sau đó chuyển hai tiếp điểm đóng mở 110 V thành tiếp điểm đóng mở cho rơ le 12V còn hai đầu dây tiếp điểm cũ thì đấu vào tiếp điểm rơle. Tất cả cục nắn dòng và rơle bạn cạy nắp cửa trên đặt vào đó rất gọn nhẹ nếu nhìn ngoài không khác thường không lằng ngoằng mớ dây dợ. Nếu vẫn chưa hiểu thì nhắn lại mình sẽ hướng đẫn chi tiết
                      A cho e xin sdt của a với, có gì a e trao đổi

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết

Kiểu công tắc từ và bộ role khóa cửa loại này khá phức tạp, đấu không cẩn thận là nổ boad ngay, sơ bộ thế này để bạn ktra lại nhé:
                        nguồn cấp cho công tắc từ 5vdc, khi công tắc từ hoạt động thì rơle điện mới hoạt động, rơle này dùng điện >250vdc, khi rơle hút vào tại đầu lõi rơle có cơ cấu vòng lệch tâm tác động khóa chốt cửa máy, đồng thời tiếp điểm phụ sẽ đóng nguồn 220vac ngược về boad hoạt động,
                        bạn thử gỡ bỏ chốt khóa cửa và cần gạt nghiêng lồng ra để rơle hoạt động nhẹ nhàng hơn, nhớ vệ sinh sạch sẽ lõi sắt, nhiều khi bị sét rỉ > lực hút bị yếu...
                        chú ý: khi máy đang hoạt động không được bấm bất kỳ lệnh nào, khi đó bộ bảo vệ sẽ kích hoạt và cho chương trình giặt tạm ngừng > 3 phút, khi nào đèn hết nhấp nháy mới vận hành lại được, nhiều khi không quen cứ tưởng máy hỏng linh tinh không biết đường nào mà lần....
                        Bác pvc28 pm em xin sdt bác nhé.

Comment

Về tác giả

Collapse

Following Tìm hiểu thêm về Following

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X