Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp máy giặt Toshiba AW-8450SV không tự chọn mức nước.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp máy giặt Toshiba AW-8450SV không tự chọn mức nước.

Chào các bạn, mình có cái máy giặt Toshiba AW-8450SV đã sử dụng ~ 6 năm, vài hôm trước mình có căng dây Curoa lên 1 chút vì nó trùng quá, bây giờ nó phát bệnh là khi mở, bấm nút Start để giặt thì máy luôn nhận mức nước cao nhất để giặt dù đồ giặt rất ít (thường thì khi bật máy lên, bấm Start thì mâm giặt quay vài vòng rồi tự chọn mức nước phù hợp với lượng đồ giặt). Còn khi mình chọn mức nước cho nó thì vẫn bình thường.
    Không biết việc căng dây Curoa có ảnh hưởng đến việc này hay là vì lý do nào khác ? nhờ các cao thủ ra tay giúp mình với !

bạn căng dây Curoa căng quá rồi,cho nó trùng lại 1 chút là đc,khi ko có đồ giặt. ấn star máy chọn mức nước nhỏ nhất là ok,máy cảm biến mực nước chính bằng độ ì của động cơ mà,khi quần áo nhiều,nặng--->độ ì lớn--->mực nước cao,khi quần áo ít thì ngược lại.
    Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

vâng, cảm ơn bạn, mình sẽ cho trùng xuống tí xem sao!

Comment

Thưa các anh .em cho em hoi một máy giặt của nha em tự nhiên bị lỗi vừa giặt vừa xả nước ko ngắt nhờ các anh .em chỉ hộ cho em biết với

Comment

Nguyên văn bởi vanthanh1984 Xem bài viết
          Thưa các anh .em cho em hoi một máy giặt của nha em tự nhiên bị lỗi vừa giặt vừa xả nước ko ngắt nhờ các anh .em chỉ hộ cho em biết với
          giúp em với huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

Comment

bạn tháo cái van cấp và van xả nước ra vệ sinh sạch xem sao
            Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

- máy của mình tự nhiên bị rò rỉ nước khi không giặt ,cho mình hỏi sửa như thế nào?
              - mình đi hớt tóc thấy ngưới ta có cái động cơ máy massage,bạn nào biết mua ở đâu chỉ mình ? giá cả nữa?

thank

Comment

Cac su fu giup tui voi - moi tap bo trong linh vuc may giat

Minh co cai may Toshiba nhu cua ban - khi nhan Start chon muc nuoc van duoc - nhung giat o muc 16-30lit thi ok - khi may chon muc 35lit va 45lit thi giat mot luc sau do Stop & xả nuóc vào cho toi khi tran cung ko giat nua - can thiep chuyen xuong muc 30lit may lai hoat dong binh thuong

Mong chi giao minh som nhe- dang can lam - Thank cac Su fu nhiu

Comment

Tình trạng máy đã khó, chữ gõ cũng khó ai mà hiểu được. Hãy gõ chữ Việt đi cho mọi người khỏi giận!

Comment

Nguyên văn bởi namhoat Xem bài viết
                    Cac su fu giup tui voi - moi tap bo trong linh vuc may giat

Minh co cai may Toshiba nhu cua ban - khi nhan Start chon muc nuoc van duoc - nhung giat o muc 16-30lit thi ok - khi may chon muc 35lit va 45lit thi giat mot luc sau do Stop & xả nuóc vào cho toi khi tran cung ko giat nua - can thiep chuyen xuong muc 30lit may lai hoat dong binh thuong

Mong chi giao minh som nhe- dang can lam - Thank cac Su fu nhiu
                    1/ Cho tí dấu vào để dễ đọc và anh em sẽ góp ý ....
                    2/ Cắt bỏ đầu zắc cắm vào sensor hàn dây trực tiếp vào.
                    3/ Thay van áp lực mới...

Comment

Nguyên văn bởi vanthanh1984 Xem bài viết
                      Xả nước hay cấp nước đấy bác?
                      Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                      Mobile: 0914.796.896.

Comment

vâng,

mong các anh em thông cảm về việc gõ ko dấu

Còn về máy giặt ( cảm biến mức nước nằm ở đâu hay cảm biến bằng cách đo dòng điện của động cơ trước khi xả nước vào- khi máy đảo mấy vòng rồi chọn mưc nước vậy & qua sensor áp lực)

Cảm ơn câc sư phụ mình sẽ thay cái Sensor áp lực đi xem sao

có gì Hoạt Sẽ báo cáo lại các anh em biết

- Nhân đây các anh em biết loại tụ điện 1 chiều trong máy hàn tig 470mf 450v hiện tại mua giá bao nhieu ko vậy

Tìm mãi Hà Nam quê mình ko có

Comment

Dear cac Pro,

Hôm nay hoat đã thay cái sensor áp lực rồi ( loại giác cắm 2 chân - thay vào thì máy xả nước ở mức 35lit có dừng và hoạt động , còn tới mức 45lite thì máy xả mãi vẫn ko dừng dẫn tới tràn lồng giăt mà máy vẫn ko hoạt động) Hoạt đang định chỉnh cái vít lục giác trên bề mặt của Sensor xem sao - có sư phụ nào gặp thế chỉ cho Hoạt với

Note : đo điện trở của sensor cũ và mới đều = 18-19ôm ( mã của sensor nguyên bản là : WL -84B , 6406B

Comment

Dear cac Pro,

Hôm nay hoat đã thay cái sensor áp lực rồi ( loại giác cắm 2 chân - thay vào thì máy xả nước ở mức 35lit có dừng và hoạt động , còn tới mức 45lite thì máy xả mãi vẫn ko dừng dẫn tới tràn lồng giăt mà máy vẫn ko hoạt động) Hoạt đang định chỉnh cái vít lục giác trên bề mặt của Sensor xem sao - có sư phụ nào gặp thế chỉ cho Hoạt với

Note : đo điện trở của sensor cũ và mới đều = 18-19ôm ( mã của sensor nguyên bản là : WL -84B , 6406B
                            Bác đừng can thiệp chỉnh cái van áp lực vội. Hãy thử kt tra đường ống dẫn áp lực giữa lồng giặt và van trước đã.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Dear cac Pro,

Trước khi thay van bác phải kiểm tra lồng giặt và đường dẫn áp suất lên đó xem con tốt không, nhiều con bị bẩn hoặc rò rỉ ống dẫn cũng bị như vậy.
                              Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                              Mobile: 0914.796.896.

Comment

Về tác giả

Collapse

giforce Tìm hiểu thêm về giforce

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X