Thông báo

Collapse
No announcement yet.

(Góp ý giúp em) Lò vi sóng--Hiện tượng hoạt động bình thương nhưng đồ ăn ko nóng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• (Góp ý giúp em) Lò vi sóng--Hiện tượng hoạt động bình thương nhưng đồ ăn ko nóng

Em có con lò vi sóng của GoldSun đền và đĩa quay bình thường nhưng đồ ăn ko nóng. Em có tham khảo thấy đa số trên mạng đều thấy mọi người hay bị trường hợp này. Xin các cao thủ góp ý giúp em và chuẩn đoán giùm ^^
    Click image for larger version

Name:	Y3.jpg
Views:	1
Size:	24.2 KB
ID:	1415218
    Click image for larger version

Name:	Thermostat-KSD301-F1AC--511088.jpg
Size:	13.8 KB
ID:	1415219
    Em tháo ra thấy cầu chì đứt, em ra chợ trời phố Huế tìm giá trị 0.65A mà ko có.Em nối tạm bằng dây đồng mỏng vậy.!!!

Nối và thử em thấy đồ ăn có nóng nhưng có mùi két ở gần đèn nhiệt và lớp sơn gần đèn đen và khét. Gần đó có con cảm biến nhiệt KSD 301. Em đang nghi KSD 301 bị hỏng, nhưng chưa có cách nào để kiểm tra ....Xin các bác cho em chút kinh nhiệm.

*.*))Bác nào chỉ em nguyên lý của con KSD 301 ( công dụng) và cách kiểm tra xem KSD 301 còn sống hay đã chết ( phương án thử lò nướng hay cách nào test KSD 301 chỉ giúp em với)

Em xin cám ơn !!!!

Ah em muốn mua đèn nhiệt ở nồi nướng đa năng bị hỏng thì mua ở đâu ạClick image for larger version

Name:	Pic45.jpg
Size:	44.0 KB
ID:	1415216Click image for larger version

Name:	201209094802_heater_900w_pear_shaped_halo.jpg
Size:	55.3 KB
ID:	1415217
    Em ở Ha Noi ạ

Cám ơn các Bác rât nhiều

con ksd no nhu la 1 con role nhiet nong qua giá trị cua no thi no ngat còn trong trang thai binh thuong no nhu con cau chì con dèn nhiệt ban thử ra chợ dong xuan hoi xem con con cau chi ban alo cho minh minh tang ban 1 em he he .chuc vui
    |

Comment

Nguyên văn bởi phananhhd Xem bài viết
      Em có con lò vi sóng của GoldSun đền và đĩa quay bình thường nhưng đồ ăn ko nóng. Em có tham khảo thấy đa số trên mạng đều thấy mọi người hay bị trường hợp này. Xin các cao thủ góp ý giúp em và chuẩn đoán giùm ^^
      [ATTACH=CONFIG]56115[/ATTACH]
      [ATTACH=CONFIG]56116[/ATTACH]
      Em tháo ra thấy cầu chì đứt, em ra chợ trời phố Huế tìm giá trị 0.65A mà ko có.Em nối tạm bằng dây đồng mỏng vậy.!!!

Nối và thử em thấy đồ ăn có nóng nhưng có mùi két ở gần đèn nhiệt và lớp sơn gần đèn đen và khét. Gần đó có con cảm biến nhiệt KSD 301. Em đang nghi KSD 301 bị hỏng, nhưng chưa có cách nào để kiểm tra ....Xin các bác cho em chút kinh nhiệm.

*.*))Bác nào chỉ em nguyên lý của con KSD 301 ( công dụng) và cách kiểm tra xem KSD 301 còn sống hay đã chết ( phương án thử lò nướng hay cách nào test KSD 301 chỉ giúp em với)

Em xin cám ơn !!!!

Ah em muốn mua đèn nhiệt ở nồi nướng đa năng bị hỏng thì mua ở đâu ạ[ATTACH=CONFIG]56113[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]56114[/ATTACH]
      Em ở Ha Noi ạ

Cám ơn các Bác rât nhiều
      Bác kiểm tra con tụ 1m 1200V đi nhé.
      Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
      Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
        Bác kiểm tra con tụ 1m 1200V đi nhé.
        Con tụ này hỏng thì dẫn đến nóng nhiệt quá ah Bác. Em gà vụ này lắm, Bác chút kinh nhiệm cho em đc ko.( Vị trí của tụ hoặc cách đo tụ hỏng ạ)
        Ah Bác có biết chỗ mua con KSD 301 và mua cái đèn nhiệt lò đa năng (như ảnh bài #1) ở đâu Hà Nội ko ạ. Em cám ơn nhiều !!!

Comment

Nguyên văn bởi mrhien Xem bài viết
          con ksd no nhu la 1 con role nhiet nong qua giá trị cua no thi no ngat còn trong trang thai binh thuong no nhu con cau chì con dèn nhiệt ban thử ra chợ dong xuan hoi xem con con cau chi ban alo cho minh minh tang ban 1 em he he .chuc vui
          Ah bạn có thì bán cho mình mình cám ơn nhiều. Hii. Chợ Đồng Xuân có bán cái đèn nhiệt lò đa năng thì tốt quá, Để mai em đi ra đó xem sao. Cám ơn bác nhé

Comment

Nguyên văn bởi phananhhd Xem bài viết
            Con tụ này hỏng thì dẫn đến nóng nhiệt quá ah Bác. Em gà vụ này lắm, Bác chút kinh nhiệm cho em đc ko.( Vị trí của tụ hoặc cách đo tụ hỏng ạ)
            Ah Bác có biết chỗ mua con KSD 301 và mua cái đèn nhiệt lò đa năng (như ảnh bài #1) ở đâu Hà Nội ko ạ. Em cám ơn nhiều !!!
            Con tụ đó không liên quan đến phần nhiệt độ đâu bác, em sửa nhiều con bị khét ở tụ, chạy một vài bữa là ra đi luôn. Con KSD 301 đó nếu hỏng thì lò sẽ không nóng đâu nên bác không phải thay con này làm gì. Bác muốn mua cái đèn nhiệt lò đa năng thì ra chợ trời nhé. Chúc vui.
            Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
            Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
              Con tụ đó không liên quan đến phần nhiệt độ đâu bác, em sửa nhiều con bị khét ở tụ, chạy một vài bữa là ra đi luôn. Con KSD 301 đó nếu hỏng thì lò sẽ không nóng đâu nên bác không phải thay con này làm gì. Bác muốn mua cái đèn nhiệt lò đa năng thì ra chợ trời nhé. Chúc vui.
              Theo em biết thì con KSD 301 rơ le nhiệt độ mà. Em tháo hẳn con ấy ra nối 2 dây lại vào nhau Lò vi sóng vẫn chạy bình thường nhưng em sợ như thế ko ổn nên vẫn quyết định ra chợ giời mua con KSD 301 (giá 10k) nhưng hình thù ko giống thôi lại chẳng lắp vào nữa, lắp cái cũ và thôi kệ cho chạy bình thường. Mỗi tội em sợ chọn mức nướng cao quá lại có mùi khét từ cái lớp sơn gần đèn nhiệt.

Em ra chợ Đồng xuân vào quán bán các loại đồ bình nước nhiệt các thứ ko có, đành ra trần phú làm cái 260k xót ơi, biết đắt nhưng em biết chỗ thôi, ngại đi đi lại lại tìm kiếm mệt quá trời !!! cái bóng đèn = nửa cái nồi nướng rồi. huu

Comment

Về tác giả

Collapse

phananhhd Tìm hiểu thêm về phananhhd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X