Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp quạt điện : điện tử , Cơ , phun sương

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi buuthacha2 Xem bài viết
    Bác viettien123 em có cái quạt động cơ DC
    Quạt động cơ DC nhưng không có mạch để chạy động cơ này.
    Mong các anh cho mình xin 1 mạch để mình tự làm.
    Em cần làm mạch cho động cơ này chạy max công suất với nguồn 24V DC
    .......
    Nguồn 24V DC
    có 8 dây : 1 dây V; 1 dây W; 1 dây U; 1 dây GND,
    --------------1 dây Hu; 1 dây Hv; 1 dây Hw; 1 dây Vcc
    thấy có 3 con W12 75J5
    Em có chụp hình lại..
    Mong Bác chỉ giáo. Thank You
    đây là động cơ 3 pha sử dụng DC , làm được cái mạch cho nó chạy được thì cũng vỡ mặt đấy chứ -V-W-U là 3 dây pha(điện vào) Hu-Hw-Hv là 3 dây nhận tín hiệu để đổi chiều quay đưa vào IC Hall , GND và Vcc là nguồn cung cấp cho IC Hall trong mạch mô tơ

Comment

chào mấy a,e có 1 con quạt phun sương alaska mất nguồn,nó bị nóng 7805,2 con trở 56 ôm,.e dở ra thì nó không bị chết,nguồn 300v đủ,viper hông s,có mỗi tội là e 7805 thay con mới nó bị chết tiếp.hông pit sao nua.mấy a giúp e với

Comment

cho em hỏi là nếu là quạt hút âm trần thì nên chọn loại nối ống hay không có ạ, trần nhà em cao 3m và khoảng cách trần đến sà nhà là 20cm

Comment

Tôi có quạt hơi nước KAAGAROO Model KG206 bị hỏng như sau: Khi cắm điện Đen báo nguồn màu dỏ và 2 đèn LED xanh báo chức năng ION và MID đều sáng. Hiện nay chỉ điều khiển từ xa được , còn nhấn các nút điều khiển thì không có tác dụng.
          Tôi đã KT các nút bấm , các triac đều không bị chập. Vậy tôi mong sự giúp đỡ của các Bác chỉ cho nguyên nhân và cách khắc phục.
          Xin trân trọng cảm ơn các Bác.Tôi xin gửi vài hình ảnh để các Bác thâm khảo

Comment

Thân chào cả nhà,
            Tình hình là em có 1 cái quạt treo tường senko mạch điện tử.
            Hiện tương hư hỏng trước đó là lâu lâu quạt đang quay bình thường thì quay chậm lại.Tắt đi mở lại thì bình thường.
            Sau đó tự nhiên mở lên vô số thì không quay.Em cũng lên trang này mày mò và sau đó:
            1.Thay con 104
            2.Thay con 105J
            3.thay tụ 2Mf
            4.Nối tắt con điện trở nhiệt ở cuộn dây
            Tới bước 4 thì quạt chạy lại
            Nhưng sau đó khi lắp lại hết thì lại trở về hiện tương ban đầu là lâu lâu quạt lại quay chậm
            Trước đó em đã kiểm tra đo các cuộn dây,ok và kiểm tra trục,bạc ok.Châm dầu cho bạc luôn rồi
            Giờ ko biết bị như thế là do gì luôn,đang nghi là cuộn dây bị xuống cấp do xài lâu?
            hic
            Nhờ các cao thủ vào chỉ giáo giúp em với
            Hình mạch quạt

Comment

Nguyên văn bởi trungdc Xem bài viết
              Thân chào cả nhà,
              Tình hình là em có 1 cái quạt treo tường senko mạch điện tử.
              Hiện tương hư hỏng trước đó là lâu lâu quạt đang quay bình thường thì quay chậm lại.Tắt đi mở lại thì bình thường.
              Sau đó tự nhiên mở lên vô số thì không quay.Em cũng lên trang này mày mò và sau đó:
              1.Thay con 104
              2.Thay con 105J
              3.thay tụ 2Mf
              4.Nối tắt con điện trở nhiệt ở cuộn dây
              Tới bước 4 thì quạt chạy lại
              Nhưng sau đó khi lắp lại hết thì lại trở về hiện tương ban đầu là lâu lâu quạt lại quay chậm
              Trước đó em đã kiểm tra đo các cuộn dây,ok và kiểm tra trục,bạc ok.Châm dầu cho bạc luôn rồi
              Giờ ko biết bị như thế là do gì luôn,đang nghi là cuộn dây bị xuống cấp do xài lâu?
              hic
              Nhờ các cao thủ vào chỉ giáo giúp em với
              Hình mạch quạt
              thay cốt bạc là ok ngay. châm dầu ko ăn thua

Comment

Quạt treo tường MItsu W16-RS bị nổ con IC nguồn 8 chân, Nhờ các Bác chỉ cho con IC này tên là gì để tôi tìm đồ thay .Tôi xin gửi ảnh mặt trước và sau của bo mạch điều khiển để các Bác tham khảo.

Comment

em có cái quạt chỉ bấm được nút on/speed 1 phát là chạy số 1,còn các nút khác bấm đều không chạy.tiếp tục ấn nút speed thì cũng không thay đổi tốc độ,không chuyển số.mong các bác cho ý kiến
                  Attached Files

Comment

thứ bảy buồn,bởi vì quạt hỏng,mà trời thì rất nóng

Comment

chào mọi diễn đàn.
                      máy phun sương picachu bị hỏng con công suất BU406, em mua về thay thì sương lên rất ít và nhỏ nữa, nhưng khi thay con gốc cũ của máy phun sương picachu khác thì lại chạy phun sương rất nhiều,thấy vậy e đi mua các con BU406 của các quán khác nhau mà về lắp vào cũng phun nhỏ nhỏ,,, để khắc phục vấn đề trên cần phải làm như thế nào,
                      mong nhận được sự giúp đỡ của diễn đàn.
                      em xin cảm ơn.

Comment

Em mới nhận một quạt hơi nước fujiyama lúc mới nhận phím bấm không ăn . Em đã thay phím bấm nhưng bây giờ khi mở on thì máy chạy . Nhưng sau đó không phím nào còn tác dụng cả . Tắt cũng không được luôn. Em đã thay thạch anh . Kiểm tra triac tôt nguồn -5v đủ . Bác nào có cao kiến chỉ dùm em
                        Học học nữa học mãi
                        email:quoc_dt80@yahoo.com
                        dt: 0989621606

Comment

Không ai giúp được em à
                          Học học nữa học mãi
                          email:quoc_dt80@yahoo.com
                          dt: 0989621606

Comment

các b cho mjh hỏi là m có cái quạt phun sương bị hỏng bo phun sương,m đã thay mới bo và cấp nguồn cho nó chạy ok.nó đã phun mà m thấy không được mạnh lắm.các b có cách nào cho e loa phun làm tăng tốc cho sương ra nhiều hơn không.hay nói cách khác là cho cường độ nó lớn hơn. bo phun này khác bo cũ nhé

Comment

Nguyên văn bởi ICIC Xem bài viết
                              các b cho mjh hỏi là m có cái quạt phun sương bị hỏng bo phun sương,m đã thay mới bo và cấp nguồn cho nó chạy ok.nó đã phun mà m thấy không được mạnh lắm.các b có cách nào cho e loa phun làm tăng tốc cho sương ra nhiều hơn không.hay nói cách khác là cho cường độ nó lớn hơn. bo phun này khác bo cũ nhé
                              Bạn kiểm tra lại bo phun sương cũ phần tấm tạo suong còn tốt không. Không bị nứt , nếu còn tốt thì thử lấy tấm đó dùng vào bo mới hy vọng sẽ tạo sương nhiều như ban đầu..

Comment

Nguyên văn bởi nguyenha7940 Xem bài viết

Bạn kiểm tra lại bo phun sương cũ phần tấm tạo suong còn tốt không. Không bị nứt , nếu còn tốt thì thử lấy tấm đó dùng vào bo mới hy vọng sẽ tạo sương nhiều như ban đầu..
                                tuc la m mua ca bo phun suong va tren do co ca loa phung suong moi luon b oi.ma phun nhe lam

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X