Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp Điều hòa gia đình , điều hòa trung tâm

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Chào các bác em có con điều hòa daikin bị nổ vxl bo cục nóng báo nào sửa hoặc đổi bo không ạ

Comment

Mình có con điều hoà sharp inverter model ah-x12mew bật lên thấy quạt dàn lạnh chạy bình thường nhưng cục nóng không chạy.nó báo lỗi nhắp nháy đèn màu cam ngay hình cái đồng hồ trên dàn lạnh.bác nào biết lỗi gì chỉ e với e cám ơn

Comment

Hiện đại thì hại điện mà lại! Máy lanh inverter thực sự tiết kiệm điện khi xài vài giờ liền nhưng giá ban đầu nó đã mắc hơn vài triệu, xài thời gian thì bộ inverter của giàn nóng hư, chỉ có bỏ thay mới miễn sửa vì linh kiện đặc chủng không mua được, giá thay lại cả triệu trở lên. Tính toán lại hóa ra chả tiết kiệm gì so với máy truyền thống, chỉ hư tụ đề thay vài chục nghìn.!!!

Comment

Hic không có ai vào giúp e với

Comment

Em chào bác. Em đang có mạch của máy điều hoà nhà em. em không phải thợ. em muốn hỏi bác máy nhà em quạt dàn lạnh quay chậm mà gió thổi ra rất nhẹ không mát, trên dàn lạnh thỉnh thoảng có tuyết. em lấy tay quay thử quạt thì quạt quay rất trơn không thấy bị kẹt. vậy bác cho em hỏi có phải nguyên nhân do hỏng main không ạ? e tháo main ra thấy có 2 con diot bị chảy đen trong 5 con diot như trong hình em gửi. Mong bác chỉ bệnh giúp em ạ. và tại sao trên mạch lại là 5 diot mà không phải 4 ạ? em cảm ơn ạ!

Comment

Chào các bác !
              Con điều hoà LG nhà em bỗng dưng đóng tuyết dàn lạnh.
              Nó thường bị khi quạt ngừng quay hoặc quay yếu một lúc (không phải bị kẹt vì nó còn rất trơn).
              Khoảng hơn 1 năm chưa thêm gas.

Nhờ các bác chỉ giáo một vài nguyên nhân ạ !
              Attached Files

Comment

Anh thay con tụ mới cho quạt là được ạ...

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
                  Anh thay con tụ mới cho quạt là được ạ...
                  Mình đã kiểm tra quạt cục nóng và lạnh đều quay được rất mạnh. Riêng quạt cục lạnh nó không quay có thể do phần điều khiển vì nếu mình chuyển mode về Po thì nó quay mạnh ngay.
                  Nó bị trong trường hợp giống như kiểu đủ lạnh thì quạt cục lạnh dừng nhưng dàn lạnh vẫn chạy và sau đó dính đóng tuyết.

Comment

Anh đánh dấu giác cắm rồi tháo bảng mạch ở mặt lạnh ra sửa ạ. Dò từ đầu ra quạt lên vdk ạ. Ngại sửa thì anh đấu tắt cho quạt chạy max tốc độ là xong. Túm lại với trình độ của anh thì thực sự cái này quá đơn giản ạ...

Comment

Loại dùng tụ còn đấu tắt được chứ loại brushless thì khó nhai lắm.
                      sau.ph

Comment

Các bác giúp em với, hiện em đang gặp một cái điều hòa panasonic 9, có hiện tượng chạy khoảng hơn 5p là lok ngắt, em đã thay cảm biến giàn lạnh, tụ quạt, gas kiểm tra và bơm 80 psi rồi mà vẫn vậy, rất mong các bác giúp em ca này với ạ.
                        ps/ em chủ yếu là điện tử mới thêm điện lạnh ạ vì vậy đang còn kém lắm ạ.

Comment

Bạn kiểm tra xem nó ngắt tẹcmis dàn nóng hay ngắt điện từ dàn lạnh xuống?
                          sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
                            Bạn kiểm tra xem nó ngắt tẹcmis dàn nóng hay ngắt điện từ dàn lạnh xuống?
                            Ngắt từ dàn lạnh vì khi lok ngắt quạt cũng ngừng luôn ạ, hôm nay em gặp tiếp một máy nữa cũng bệnh vậy nhưng khi lok cắt quạt vẫn chạy một lúc khoảng 10p lok khạy tiếp cứ như vậy vài lần thì lok ngắt hẳn quạt vẫn chạy.

Comment

Ý bạn nói là quạt dàn lạnh?

Tạm thời kiểm tra nguồn, các đầu cắm. Đo áp trên cảm biến có thay đổi khi hơ nóng không.
                              sau.ph

Comment

chào mọi người. em là thành viên đã lâu. nhưng không hoạt động đều, em đã off gần 5 năm rồi. cho đến thời điểm này em vẫn chưa biết đăng bài viết mới. ai có thể chỉ em được không ? em xin cảm ơn ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X