Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp Tủ lạnh , tủ đông , xe lạnh , kho lạnh

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tổng hợp Tủ lạnh , tủ đông , xe lạnh , kho lạnh

đề nghị các bác viết bài về tủ lạnh , tủ đông , xe lạnh , kho lạnh vào đây để tiện quản lý và tra cứu

1/ không lạnh dòng máy cơ
    - kiểm tra vị trí số lạnh
    - kiểm tra lốc
    - kiểm tra dàn
    - kiểm tra gas

2 Không lạnh dòng máy inver
    - Kiểm tra nguồn
    - kiểm tra các cảm biến
    - kiểm tra các relay , triac
    - Kiểm tra mudul công xuất
    - lốc hiếm hỏng hơn máy cơ
    - kiểm tra dàn lạnh
    - kiểm tra gas
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Bác viettien123 mở box này hay đấy.
    Em không sửa mà muốn "độ" tủ lạnh với ý định là muốn "tiết kiệm" điện cho cái tủ lạnh 315L 145W của mình: gắn thêm mạch tri ắc vào để khi tủ lạnh ngắt máy nén thì nó vẫn quay từ từ , để khi máy chạy lại thì đỡ ăn dòng cao, tiết kiệm điện.
    Xin bác cho ý kiến liệu có khả thi không ạ? Cảm ơn bác nhiều.
    Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
      Bác viettien123 mở box này hay đấy.
      Em không sửa mà muốn "độ" tủ lạnh với ý định là muốn "tiết kiệm" điện cho cái tủ lạnh 315L 145W của mình: gắn thêm mạch tri ắc vào để khi tủ lạnh ngắt máy nén thì nó vẫn quay từ từ , để khi máy chạy lại thì đỡ ăn dòng cao, tiết kiệm điện.
      Xin bác cho ý kiến liệu có khả thi không ạ? Cảm ơn bác nhiều.
      xem loại máy nén của bạn có phù hợp với cách đó không ?
      còn sử dụng nhiều cảm biến và phần mềm phù hợp thì đương nhiên là tiết kiệm điện hơn cơ hoàn toàn rồi
      cơ nó đâu có biết bù trừ ? làm sao tính được bù trừ cho phù hợp cứ hết tầm mới chạy dẫn tới tốn điện hơn là đương nhiên
      http://baohanhbeptu.vn
      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
      ĐT: 0967 403 123

Comment

Cảm ơn bác, nhưng sao biết được nó có phù hợp hay không? Liệu có đo được không bác? Bác xem tem máy nén bên dưới rồi giúp em nhé!
        Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
          Cảm ơn bác, nhưng sao biết được nó có phù hợp hay không? Liệu có đo được không bác? Bác xem tem máy nén bên dưới rồi giúp em nhé!
          triac chỉ làm nhiệm vụ đóng mở , còn bloc máy inver chạy nguồn DC khác với nguồn AC => không được , giả sử bloc của bạn chạy nguôn 220v khi điện yếu (vd 150vac) máy đã không chạy nổi rồi , có đề được đi chăng nữa thì tecmic cũng đá thôi ( coi chừng chết blooc) ...ĐÔI LỜI GÓP Ý

Comment

Em có con tủ lạnh VTB 140l, máy cháy bình thường nhưng tủ không lạnh. Dàn lạnh thì chỉ bám tuyết một chút trên đầu ống, cầu hầu như không lạnh. ở bầu tích lỏng có tiếng rong róc gas chảy. Còn dưới lốc máy thì chỗ ống mao lạnh và đọng nước. Em mới vào nghề chưa có nhiều kinh nghiệm không biết đây có phải là do thiếu gas không mong mọi người giúp đỡ!

Comment

Nguyên văn bởi xuannamtb92 Xem bài viết
              Em có con tủ lạnh VTB 140l, máy cháy bình thường nhưng tủ không lạnh. Dàn lạnh thì chỉ bám tuyết một chút trên đầu ống, cầu hầu như không lạnh. ở bầu tích lỏng có tiếng rong róc gas chảy. Còn dưới lốc máy thì chỗ ống mao lạnh và đọng nước. Em mới vào nghề chưa có nhiều kinh nghiệm không biết đây có phải là do thiếu gas không mong mọi người giúp đỡ!
              Hết gas rồi bác ơi
              Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
              Mobile: 0914.796.896.

Comment

Cảm ơn bác nhiều! Mong muốn được giao lưu, học hỏi anh em nhiều hơn

Comment

Khả năng lốc bị tụt hơi rất cao

Comment

Nguyên văn bởi Quang Dũng Xem bài viết
                    Khả năng lốc bị tụt hơi rất cao
                    Lốc bị tụt hơi có sửa được không bác! Hay phải thay lốc mơi

Comment

Chào cả nhà! Nay em gặp con tủ lạnh national hàng nội địa nhật! Tủ bị kẹt khay đá lên không làm đá rơi được, em vệ sinh xong lắm lại nhưng đợi mãi mà nước không bơm xuống để làm đá tiếp! Có bác nào biết giúp em với, em cảm ơn nhiều!

Comment

Chào các bác! Em có con tủ lạnh sanyo 120l bị đóng đá giàn lạnh, em đã mở ra và thay con cảm biến nhiệt mới sau đó cho chạy được mấy ngày lại bị. Em đến lần hai chắc ăn thay luôn con cảm biến mới với cái đồng hồ hẹn giờ trong tủ, nhưng được 5 hôm nó lại lăn ra vẫn y trang bệnh cũ. Em đo cầu chì nhiệt vẫn thông, đèn xả băng vẫn lên mà không biết sao nữa! Rất mong các bác gỡ rối giúp em. Em xin cảm ơn!

Comment

Chào các bác! Em có con tủ lạnh sanyo 120l bị đóng đá giàn lạnh, em đã mở ra và thay con cảm biến nhiệt mới sau đó cho chạy được mấy ngày lại bị. Em đến lần hai chắc ăn thay luôn con cảm biến mới với cái đồng hồ hẹn giờ trong tủ, nhưng được 5 hôm nó lại lăn ra vẫn y trang bệnh cũ. Em đo cầu chì nhiệt vẫn thông, đèn xả băng vẫn lên mà không biết sao nữa! Rất mong các bác gỡ rối giúp em. Em xin cảm ơn!

Comment

Nguyên văn bởi xuannamtb92 Xem bài viết

Bác phải kiểm tra xem chết con nào rồi thay chứ cứ thay như thế thay hết các con chưa chắc đã chạy được.
                            Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                            Mobile: 0914.796.896.

Comment

Cho mình hỏi về tủ lạnh Sharp SJ-165S-SL mới thay cầu chì F1/250V trên Main sao nó chạy máy nén liên tục hơn 12h rồi mà nó không ngừng mặc dù tủ đã đạt độ đong đá rồi xin các Bác trên Diễn Đàn ai biết xin chỉ giáo mình không rành về ngành điện lạnh mà chỉ biết sơ qua điện tử cơ bản thôi mình muốn giao lưu học hỏi các Bác à! rất cám ơn Admin cho mình tham gia DĐ này rất hữu ích cho mọi người! Thanks All!
                              Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X