Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nồi cơm cơ , Nồi cơm điện tử tổng hợp các loại nồi cơm mâm nhiệt nồi cơm công nghiệp và tủ nấu cơm

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• unngan
    replied
    Nồi áp suất điện tử Supor CYSB50YC11VN-100 nổ IC nguồn.
    Bạn nào biết đó là con gì tư vấn giùm.
    Cám ơn.

Leave a comment:

• vaanh86
    replied
    Các anh cho em hỏi ! Em sửa nồi cơm dùng mạch điện tử , nồi bị nhảy sớm thấy bảo hỏng rơ le nhiệt trên mâm . Nhưng em đi hỏi mua thì họ không có .Vậy em hỏi các anh có cánh nào sử lí không em cảm ơn !

Leave a comment:

• lebum
    replied
    Nguyên văn bởi lelieuv Xem bài viết
    mình dùng VOM kiểm tra rồi ko thấy bộ phần nào bị rò điện cả ,mâm nhiệt, rơ le, cầu chì, sợi dây quấn quanh nồi...mà điện vẫn ra ngoài vỏ là sao nhỉ. hic.hic.
    Vậy bác cô lập từng phần 1 rồi cắm điện, cái nào rò biết ngay. Nồi cơ dễ kt mà!

Leave a comment:

• thientanvt
    replied
    VOM chỉ xem chơi thôi, vì có những lúc giá tri OHM rất lớn không đo ra mà khi cấp điện vào thì có dòng rò. Điện trở trong cây vít thử điện hình như nhớ không lầm là tới hàng Mohm lận.

Leave a comment:

• lelieuv
    replied
    mình dùng VOM kiểm tra rồi ko thấy bộ phần nào bị rò điện cả ,mâm nhiệt, rơ le, cầu chì, sợi dây quấn quanh nồi...mà điện vẫn ra ngoài vỏ là sao nhỉ. hic.hic.

Leave a comment:

• lebum
    replied
    Nguyên văn bởi lelieuv Xem bài viết
    Giúp em với!!! nồi cơm (loại cơ) bị rò điện ra ruột lúc chuyển chế độ COOK, và chuyển chế độ WARM thì hết rò. em chưa hiểu nó rò kiểu gì đây ạ
    Có thể cái mâm nhiệt của bạn nó hư rồi nên bị dò điện , tháo ra đo thử xem . Lúc hâm thì nó dùng sợi đốt ở xung quanh nồi và nắp cơ !

Leave a comment:

• lelieuv
    replied
    Giúp em với!!! nồi cơm (loại cơ) bị rò điện ra ruột lúc chuyển chế độ COOK, và chuyển chế độ WARM thì hết rò. em chưa hiểu nó rò kiểu gì đây ạ

Leave a comment:

• lebum
    replied
    Em có cái nồi toshiba RC-10mnf là nồi mâm nhiệt điện tử. Hiện cắm điện im re, mở ra thì em thấy cái biến áp nhỏ xíu cấp nguồn cho điều khiển đã đưt́ sơ cấp. Hỏi mua ba tháo máy không có, xin hỏi các bác là nguồn đầu thứ cấp cho bo xử lý thường là bao nhiêu V AC? Tks!

Leave a comment:

• anhdayhhbg
    replied
    Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

xem nhiệt có truyền được sang nồi không ? nếu nhiệt không truyền sang nồi mà chỉ truyền ra vỏ hay đế thì relay vẫn nhảy sớm , những con vít những cái múm kê mâm nhiệt với đít nồi đừng bỏ qua nó không để nhiệt truyền ra đế ra vỏ đấy
    đít nồi không phẳng hay thay đổi lực lò so lực nam châm để xác định lý do nhảy sớm rồi khắc phục
    vâng cháu cám ơn chú nhiều nhá!chú ở đâu thế?

Leave a comment:

• viettien123
    replied
    Nguyên văn bởi anhdayhhbg Xem bài viết
    tại sao em đã thay relay nhiệt loại tốt,kiểm tra đít nồi,mâm nhiệt tất cả đều tốt rồi mà sao nó vẫn nhảy sớm vậy.ai có võ gì chỉ em với.em xin trân thành cám ơn
    xem nhiệt có truyền được sang nồi không ? nếu nhiệt không truyền sang nồi mà chỉ truyền ra vỏ hay đế thì relay vẫn nhảy sớm , những con vít những cái múm kê mâm nhiệt với đít nồi đừng bỏ qua nó không để nhiệt truyền ra đế ra vỏ đấy
    đít nồi không phẳng hay thay đổi lực lò so lực nam châm để xác định lý do nhảy sớm rồi khắc phục

Leave a comment:

• anhdayhhbg
    replied
    tại sao em đã thay relay nhiệt loại tốt,kiểm tra đít nồi,mâm nhiệt tất cả đều tốt rồi mà sao nó vẫn nhảy sớm vậy.ai có võ gì chỉ em với.em xin trân thành cám ơn

Leave a comment:

• Nồi cơm cơ , Nồi cơm điện tử tổng hợp các loại nồi cơm mâm nhiệt nồi cơm công nghiệp và tủ nấu cơm

đề nghị các đồng chí đồng bác trao đổi các bài viết liên quan đến nồi cơm may so mâm nhiệt vào đây để tiện quản lý tra cứu

1/ nồi cơm sống cơm
    - kiểm tra relay nhiệt
    - Kiểm tra đít nồi có phẳng tiếp xúc tốt với mâm nhiệt không ?
    - Kiểm tra mâm nhiệt có bị truyền nhiệt ra thành vỏ nồi không ?

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X