Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nồi cơm cơ , Nồi cơm điện tử tổng hợp các loại nồi cơm mâm nhiệt nồi cơm công nghiệp và tủ nấu cơm

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi minhtien04 Xem bài viết
    Nhờ ae giúp đỡ nồi cơm Supor chạy tầm 10s tự rest lại ban đầu
    khản năng lỗi ic rất cao cho xin rõ mode lỗi đi ạ

Comment

Xin chào các bạn, mình mới gia nhập diễn đàn

Comment

Xin nhờ các bạn tư vấn pan này với: Mình đang sửa 01 nồi cao tần nội địa panasonic, bệnh của em nó thế này: khách cắm nhầm điện, đã thay bảo vệ quá áp và cầu chì nhưng cắm điện thì nguồn rít, không có áp 20vdc, 5vdc có
        Ic nguồn là RD3606.
        Xin cám ơn

Comment

He..he.. mình tìm ra bệnh rồi. Do chập tải( ic ở khối công suất) làm mất áp và nguồn rít như chạy sai tần số.

Comment

Nguyên văn bởi brokenman Xem bài viết
            Em có con nồi cơm National lỗi H06 các bác có thể chỉ giúp em khoanh vùng ở đâu dc không ạ
            mã lỗi trên báo cảm biến nhiệt báo quá nhiệt phòng
            H 06 national
            Mã Lỗi H của national và pansonic giống nhau, thường là do cấp nguồn có vấn đề. Kiểm tra nguồn cấp cho các phụ tải

Comment

mình có cái nồi làm bánh Japan nội địa bị mất nguồn (nồi mới chỉ dùng 2-3 lần thì bị tịt) kiểm tra thì bị teo ở cá bo mạch nguồn như hình (đã kiểm tra cầu chì ở dây nguồn vào rồi ko sao cả vì thay bo khác vào là ok ngay) các cao thủ cho ý kiến là khả năng bị hỏng ở chỗ nào với ạ. mình dân ngoại đạo ko biết j chỉ là thích chọc ngoáy thôi.

Comment

Nguyên văn bởi macay Xem bài viết
                mình có cái nồi làm bánh Japan nội địa bị mất nguồn (nồi mới chỉ dùng 2-3 lần thì bị tịt) kiểm tra thì bị teo ở cá bo mạch nguồn như hình (đã kiểm tra cầu chì ở dây nguồn vào rồi ko sao cả vì thay bo khác vào là ok ngay) các cao thủ cho ý kiến là khả năng bị hỏng ở chỗ nào với ạ. mình dân ngoại đạo ko biết j chỉ là thích chọc ngoáy thôi.
                Khả năng cao là chết con tụ hạ áp trực tiếp màu vàng góc trên bên phải cạnh 4 con diod. Bác kiểm tra và thay thử con tụ khác 0.47uF/400v hoặc 0.6, 0.8 hoặc 1uF/400V đều được.

Comment

Nguyên văn bởi Vodanh_hp Xem bài viết

Khả năng cao là chết con tụ hạ áp trực tiếp màu vàng góc trên bên phải cạnh 4 con diod. Bác kiểm tra và thay thử con tụ khác 0.47uF/400v hoặc 0.6, 0.8 hoặc 1uF/400V đều được.
                  các bác có biết ở Hn có chỗ nào sửa ok để e vác đến ạ

Comment

Nguyên văn bởi brokenman Xem bài viết

khản năng lỗi ic rất cao cho xin rõ mode lỗi đi ạ
                    Khả năng bị sụt áp 5v

Comment

Chào các bạn, mình có nồi cơm điện tử, nhãn hiệu Sharp KS ZA 181 bị không vào điện (Khi bật không đèn nào sáng). Mình đã kiểm tra chiếc cầu chì nhiệt ở đáy nồi (nối giữa 2 dây màu trắng và màu đen) không thông nhau, vậy mình chắc là cầu chì đã bị đứt, nhưng vẫn chưa biết cách nào mà tháo nó ra được để xem nó ký hiệu thế nào để tìm mua thay thế. bạn nào biết xin chỉ dẫn cách tháo để thay nó như thế nào. Mình định nối tắt nhưng lại sợ chập cháy nên chưa giám. Mong các bạn có ý kiến chỉ bảo nhé

Comment

Dạ chú lấy 1 sợi đồng nối thay cái cầu chì nhiệt đi ạ....

Comment

Nguyên văn bởi dangtap Xem bài viết
                          Chào các bạn, mình có nồi cơm điện tử, nhãn hiệu Sharp KS ZA 181 bị không vào điện (Khi bật không đèn nào sáng). Mình đã kiểm tra chiếc cầu chì nhiệt ở đáy nồi (nối giữa 2 dây màu trắng và màu đen) không thông nhau, vậy mình chắc là cầu chì đã bị đứt, nhưng vẫn chưa biết cách nào mà tháo nó ra được để xem nó ký hiệu thế nào để tìm mua thay thế. bạn nào biết xin chỉ dẫn cách tháo để thay nó như thế nào. Mình định nối tắt nhưng lại sợ chập cháy nên chưa giám. Mong các bạn có ý kiến chỉ bảo nhé
                          Có lẽ là nên dùng đồng hồ đo hoặc bút thử điện để xác định xem nó có đứt không, trước khi tìm cách tháo!

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X