Thông báo

Collapse
No announcement yet.

vấn đề máy phun sương ...loa gốm áp điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• vấn đề máy phun sương ...loa gốm áp điện

Mình có cái quạt sương của kagaru .

Nhưng bị hư loa gốm áp điện .. Tưởng như loa thạch anh mua về nhưng ko hề dao động được miếng nước nào ..

Ai bít chỗ nào bán loại loa này chỉ mình với ! Nhật tảo có ko nhỉ ?

loa như đồng cắc 5000. nó như loa thạch anh . nhưng dày hơn trên bề mặt tiếp xúc với nước mạ niken chống sét . mình đã thấy loa giống vậy cũng của máy kangagu mặt trên cũng màu vàng như loa thạch anh ! nhưng sao nó vẫn hoạt động .....

còn vấn đề nữa mạch khiển của máy dùng ic 2722 . cứ bấm nguồn là tắt . mình đã kiểm nguồn cấp cho ic ok ! vậy chắc chắn là hư ic khiển rồi phải ko nhỉ !

Thank các bạn đã xem bài !
    Last edited by khanhtruc; 06-03-2013, 05:41.

cho hỏi cái loa đó to băng nhường nào thế.băng dông xu 5000 không minh chưa thây cai loa trong quạt dó bao giờ
    Email:
    phương trâm sống "như thế vẫn là chưa đủ"

Comment

mình có nhiều. gọi cho mình 0912091842

Comment

giống loại cần ko nhỉ ??

Comment

loa này rung cho nước bắn lên em cũng có mấy cái quạt bị hỏng mà chưa tìm mua dc loa ko biết giá cả thế nào

Comment

làm sao biết mạch đã hoạt động ok nhỉ !

Comment

Nguyên văn bởi khanhtruc Xem bài viết
              làm sao biết mạch đã hoạt động ok nhỉ !
              lấy oscillo đo tín hiệu đầu ra.
              nó chỉ là loa gốm thôi chứ chẳng có gì đặc biệt cả ... loa này có thể lấy ở mấy cái kích chuông điện thoại , lấy trong điện thoại Trung Quốc , lấy trong thiệp giáng sinh có nhạc, lấy từ đồ chơi của trẻ em bị hư ... mấy cái đồ đồng nát này ra chợ nhiều vô kể !
              Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

đã gắn loa thạch anh mới ! mà nước ko hề dao động ..chắc hư mạch rồi.. đã thay con dao động bu 406

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                  nó chỉ là loa gốm thôi chứ chẳng có gì đặc biệt cả ... loa này có thể lấy ở mấy cái kích chuông điện thoại , lấy trong điện thoại Trung Quốc , lấy trong thiệp giáng sinh có nhạc, lấy từ đồ chơi của trẻ em bị hư ... mấy cái đồ đồng nát này ra chợ nhiều vô kể !
                  Chỗ này bác queduong đùa đấy, các bạn phải kiếm được đúng "cái loa" có cùng kích thước với "cái loa" đang dùng trong máy phun sương thì máy mới phun hiệu quả.
                  Riêng với "cái loa" của máy phun sương, các bạn cứ thấy sương không lên thì vội thay thử "loa", đôi khi tốn công tốn của vì chắc gì "cái loa" đã hư? Các bạn có thể thử như sau:
                  - Thay vào cái máy khác. Điều này thì ai chẳng biết, nhưng không nêu ra thì thiếu.
                  - Nối "cái loa" vào đầu ra của một cái tăng âm, tháo hết loa thùng ra, mở nhạc, ta sẽ nghe thấy cái loa ấy kêu. Như vậy thì cái loa còn tốt.
                  - Nếu không có tăng âm thì chịu khó xài cassette, nếu không có thì ... lắp một cái 555 dao động ở tần số âm thanh và sử dụng nguồn nuôi lớn nhất có thể (ví dụ 15V)... Tất nhiên, phải "lắng tai nghe". Chọn tần số khoảng 3kHz để dễ phát hiện tiếng do "loa" phát ra.
                  Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Có ai mua dc cái loa áp điện ko nhỉ

Comment

up
                      cho ai biet chi giùm

Comment

up ai bit pm nhé

Comment

Bạn đã liên lạc với SĐT này chưa mà cứ up.. up mãi vậy?
                          Nguyên văn bởi maokhe44 Xem bài viết
                          mình có nhiều. gọi cho mình 0912091842
                          "Up" là vi phạm nội quy diễn đàn. Bạn vào diễn đàn có thấy ai như bạn không?
                          up
                          cho ai biet chi giùm
                          up ai bit pm nhé
                          -> Úp vào thùng rác thì có
                          Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

đã mua dc cái loa gốm ! thank

Comment

sẵn đây cho em hỏi có anh nào biết mua loa gốm đó ỡ đâu ko, em ở TPHCM mà ra nhật tảo hỏi mà ko aii có.

Comment

Về tác giả

Collapse

khanhtruc Tìm hiểu thêm về khanhtruc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X