Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ giúp đỡ em đấu lại dây máy hàn cơ Trung Quốc 200A.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ giúp đỡ em đấu lại dây máy hàn cơ Trung Quốc 200A.

Em có cái máy hàn cơ 200A của Trung quốc bị đứt dây. Không biết cách đấu lại sao cho đúng. Biến áp quấn theo sơ đồ sau. Nữa cuộn sơ cấp quấn có 7 đầu dây: 220v, A.B.C.D đấu ra công tắc đảo, 0v, 380v. Nữa cuôn bên kia gồm 1/2 cuộn sơ cấp lấy ra 5 đầu dây, 1 đầu, 2,3,4, 5 cuối. Và cuộn thứ cấp hàn. Bây giờ cuộn sơ cấp thứ 2 quấn chung với thứ cấp dây hàn dư ra 5 đầu dây 1,2,3,4,5 em không biết đấu vào công tắc đảo làm sao cho đúng. Và nếu đấu vào công tắc thì chỉ có 4 dây còn một dây đấu về đâu. Mong mọi người ai đã gặp máy hàn kiểu này giúp em đấu lại ạ. Cảm ơn anh em.

Comment

Comment

Không ai giúp e ạ. Có bác nào có con này ko giúp em đấu lại phát.

Comment

hông ai trả lời thôi thì để tớ làm thày bói đoán mò xíu cho các bạn có cảm hứng vô chém cho vui biết đâu lại giúp được chủ thớt. giả thiết : máy có 2 cuộn sơ cấp độc lập kích cỡ và số vòng gần gần như nhau. với những ký hiệu như hình vẽ của chủ thớt thì tớ kết luận 2 cuộn sơ này sẽ mắc song song. vậy là 1 đầu của cuộn sơ thứ 2 sẽ nối với 0v. công tắc điều chỉnh các mức tăng dần công suất biến áp do đó 4 đầu còn lại của cuộn sơ thứ 2 sẽ mắc lần lượt vào ABCD để được các cuộn dây mắc song song. cần chú ý là mắc song song sao cho đúng chiều ấy... và đội mũ bảo hiểm khi cắm điện nữa...

Comment

Về tác giả

Collapse

haivan143 Tìm hiểu thêm về haivan143

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X