Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đỡ chặn tín hiêu điều khiển từ xa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp đỡ chặn tín hiêu điều khiển từ xa

Các bác giúp em với, là thế này ạ
    Em vừa mới mua một bộ loa 2.1 có đk từ xa lắp nghe với TV
    Chuyện rắc rối là cái đk đâu An Viên nó lại điều khiển đước cả cái loa
    Cứ mỗi lần em chuyên kênh = đk An viên là đồng thời tăng BASS của cái loa ---> nhức đầu kinh khủng.
    Giờ em muốn tắt chức năng đk tư xa của cái loa đi. Em đã che cái mắt nhận hồng ngoại = một miếng nhôm--->ko ăn thua
    Em nhờ các bác tư vân xem nên dùng vật liệu gì để chặn được tín hiệu đk từ xa mà ko phải thảo loa ra, Chứ giờ em toàn phải giấu cái cục receive

chủ thớt ra quán lưu niệm chọn món quà nào đẹp đẹp bảo chị bán hàng gói cho đẹp đẹp xíu về tặng người iu đi. khi bạn ấy mở quà ra bảo cho tớ xin cái vỏ bọc quà óng ánh về bọc loa. thế là 1 công đôi việc niềm vui nhân đôi còn gì...

Comment

cái này tưởng dễ mà ko dễ, mình từng dùng một tấm gương chặn phí trước mà nó vẫn xuyên qua đó

Comment

Nguyên văn bởi k1982 Xem bài viết
        cái này tưởng dễ mà ko dễ, mình từng dùng một tấm gương chặn phí trước mà nó vẫn xuyên qua đó
        Tìm trong manual xem có chỗ để khóa ko?

Comment

ko có bác ơi, chả có thiết bị nào ngắt được đk từ xa cả TV,dvd, v,v,,,,Mặc dù con loa của em có thể đk hoàn toàn = nút phía trước

Comment

Tháo ra nhổ con mắt nhận ra là xong có gì mà rắc rối

Comment

Theo em bác cứ lấy băng dính cách điện màu đen loại dày dán vào chỗ mắt nhận tín hiệu đktx là ok.chứ làm như bác vui dt chỉ thì lại bị mất quyền bảo hành

Comment

Nguyên văn bởi dien nang Xem bài viết
                Theo em bác cứ lấy băng dính cách điện màu đen loại dày dán vào chỗ mắt nhận tín hiệu đktx là ok.chứ làm như bác vui dt chỉ thì lại bị mất quyền bảo hành
                mình làm rồi 2 lớp cũng ko an thua, nhổ ra ko biết có gắn lại được ko, Tạm thời mình quay cái đit ra ngoài, Mình thử rất nhiều cách, chỉ có vật liêu đủ dầy cỡ cm mới cản được thôi

Comment

Nguyên văn bởi k1982 Xem bài viết
                  mình làm rồi 2 lớp cũng ko an thua, nhổ ra ko biết có gắn lại được ko, Tạm thời mình quay cái đit ra ngoài, Mình thử rất nhiều cách, chỉ có vật liêu đủ dầy cỡ cm mới cản được thôi
                  Mình tự hỏi, có phải cái điều khiển của bạn phát tia X hay là RF gì ko mà xuyên kinh vậy?
                  Hay là 2 bên tường treo gương hay cái gì đó nhẵn bóng chăng?

Comment

Về tác giả

Collapse

k1982 Tìm hiểu thêm về k1982

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X