Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần các bác giúp đỡ về quạt trần

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần các bác giúp đỡ về quạt trần

E mới mua cái quạt trần được gần tháng, quạt 3 cánh Panasonic có hộp số đi kèm. mua về e tự lắp chạy bình thường nhưng nó quạt hơi yếu, nghe mấy a bên cạnh nói mua cái tụ về thay vào là chạy mạnh, vì thực tế họ thay thì thấy quay nhanh mạnh thật. e đi mua cái tụ 4uf về thay cho cái gốc của nó là 1,8uf,. khi lắp vào thì khi m chuyển các số trên hộp số thì quạt nó dật dật rồi nó quay nhanh và mạnh hơn, thấy mát hơn, nhưng để ý khi m chuyển số thì trong hộp số nghe có tiếng kêu. và nó chạy đc 3 hôm thì lăn quay ra ko chạy nữa, e thay lại cái tụ cũ nhưng cũng ko quay.các bác cho e hỏi nó bị lỗi gì ạ, giờ mang bảo hành chắc ko đc, thank các bác.

A di đà phật! Đáng lẽ bạn thay cái 2uF, cùng lắm là 2,2uF là được rồi, thay 4uF làm dòng qua cuộn đề tăng lên rất lớn nên có khi là cháy cuộn đề rồi.

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
      A di đà phật! Đáng lẽ bạn thay cái 2uF, cùng lắm là 2,2uF là được rồi, thay 4uF làm dòng qua cuộn đề tăng lên rất lớn nên có khi là cháy cuộn đề rồi.
      tại vì ông anh bên cạnh bảo mua cái 4uf, mà bên a đấy thay vẫn chạy bt nên e mới mua, giờ làm thế nào a?

Comment

Nguyên văn bởi dthutd Xem bài viết
        tại vì ông anh bên cạnh bảo mua cái 4uf, mà bên a đấy thay vẫn chạy bt nên e mới mua, giờ làm thế nào a?
        Của bạn hộp số cơ hay hộp số điện tử? Nếu hộp số cơ thì rất nhiều khả năng lỗi quạt rồi vì hộp số cơ rất khó cháy (mà nếu cháy thì quạt vẫn quay, trừ khi là đứt đây thì mới ko quay).
        Thử nối trực tiếp ( ko dùng hộp số) xem quạt quay ko? Nếu quạt quay thì thay hộp số khác, nếu ko quay thì ngắt điện ngay và đem quạt đi sửa.

Comment

Về tác giả

Collapse

dthutd Tìm hiểu thêm về dthutd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X