Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[HELP] Máy giặt Sanyo mất nguồn.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [HELP] Máy giặt Sanyo mất nguồn.

Chào các bác, cơn bão vừa qua dường như đã tạo "cảm hứng" cho con máy giặt nhà e, em Sanyo ASW-90S1T đã lên đường, em nó mất nguồn. Em đã đo trở kháng đầu vào của cuộn sơ cấp biến áp -> nhận được giá trị O.L, nhưng e ráng cấp điện thì đo ngõ ra thứ cấp vẫn có 30VAC. Ở phía dưới cái loa, có một em điện trở, chổ bất thường này bị nám đen keo, và làm chảy keo, tuy nhiên keo chảy luôn chứ không khô. Em đo luôn trên mạch thì điện trở nhận giá trị 375 OHM. Do không có kinh nghiệm về board máy giặt nên kính nhờ các bác chỉ điểm, để em sửa em nó sống lại (giặt tay khổ quá)...
    P/s: Em up hình mà bị treo hoài, em viết chử trước up hình sau nhé các bác.

Comment

Chủ thớt đo lại xem cục tăng phô trên bo nhỏ hình 2 cuộn sơ cấp còn hay đứt nếu còn đo áp AC có vào tới 2 đầu cuộn sơ hay không nếu có đo tiếp áp sơ cấp nếu có đủ áp thì mới tính tới hư cái khác .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
        Chủ thớt đo lại xem cục tăng phô trên bo nhỏ hình 2 cuộn sơ cấp còn hay đứt nếu còn đo áp AC có vào tới 2 đầu cuộn sơ hay không nếu có đo tiếp áp sơ cấp nếu có đủ áp thì mới tính tới hư cái khác .
        Cục tăng phô phải là cục đen đen nhỏ ghi (104) không bác? em đo từng cặp song song, áp trên cục đó vấn 220 VAC, áp trên cuộn sơ cấp vẫn 220 VAC luôn bác, cuộn thứ cấp có đến 3 dây lận.

Comment

Nguyên văn bởi kietauto Xem bài viết
          Cục tăng phô phải là cục đen đen nhỏ ghi (104) không bác? em đo từng cặp song song, áp trên cục đó vấn 220 VAC, áp trên cuộn sơ cấp vẫn 220 VAC lu ôn bác, cuộn thứ cấp có đến 3 dây lận.
          Ở trên ghi 30 volt AC mà ở dưới lại ghi 220 lạ nhỉ , tăng phô nguồn sơ cấp đo nguội từ vài trăm đến vài K R thứ cấp 1 R . Thớt đo ngay tụ hóa to nhất trên bo 2 xem từ đó dò theo mạch đo tiếp vi sử lý phải có 5 volt mới chạy được .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
            Ở trên ghi 30 volt AC mà ở dưới lại ghi 220 lạ nhỉ , tăng phô nguồn sơ cấp đo nguội từ vài trăm đến vài K R thứ cấp 1 R . Thớt đo ngay tụ hóa to nhất trên bo 2 xem từ đó dò theo mạch đo tiếp vi sử lý phải có 5 volt mới chạy được .
            Thì sơ cấp nên 220 VAC mà bác? 2 đo 2 đầu cuộn sơ cấp trở vẫn là vô cùng...cho nên e nghĩ có khi nào đứt không??

Comment

Về tác giả

Collapse

kietauto Tìm hiểu thêm về kietauto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X