Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ các bác giúp với ah

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ các bác giúp với ah

Em có mạch tín hiệu đưa được ra module relay 5V, giờ em muốn cái relay này điều khiển đóng ngắt nguồn điện cấp cho cả nhà thì dùng thiết bị gì để kết nối vậy ah. thank

Nguyên văn bởi thang1110 Xem bài viết
    Em có mạch tín hiệu đưa được ra module relay 5V, giờ em muốn cái relay này điều khiển đóng ngắt nguồn điện cấp cho cả nhà thì dùng thiết bị gì để kết nối vậy ah. thank
    Thì dùng khởi động từ phù hợp thôi!

Comment

Chọn một Công tắc tơ phù hợp với nhà của bạn, sau đó lấy tín hiệu output từ relay đấu nối đến cuộn coil của Công tắc tơ là xong

Comment

Để cho dể thì chọn công tắc tơ có dòng chịu đựng đúng bằng cái CB tổng của nhà bạn luôn.

Comment

Nguyên văn bởi MinhHoi0211 Xem bài viết
          Để cho dể thì chọn công tắc tơ có dòng chịu đựng đúng bằng cái CB tổng của nhà bạn luôn.
          Cảm ơn các bác ah, vậy nếu em dùng cái relay DC 5V, 220V, 10A ( bằn cái CB nhà em thì có thay thế cho cái contactor kia được không ah

Comment

Cảm ơn các bác ah, vậy nếu em dùng cái relay DC 5V, 220V, 10A ( bằn cái CB nhà em thì có thay thế cho cái contactor kia được không ah
            Thay được, nhưng chú ý an toàn cách điện, vì rơ le 5V thường có kết cấu nhỏ gọn.

Comment

ra cửa hàng điện mua cái khởi động từ về lắp, nếu không biết cách đấu dây thì google là ra hết à

Comment

Dùng tạm thì được lâu dài phải là contactor sau rờ le hay contactor phải có cb để ngắt khi quá dòng .

Comment

Nguyên văn bởi tungoc Xem bài viết

Thay được, nhưng chú ý an toàn cách điện, vì rơ le 5V thường có kết cấu nhỏ gọn.

Dùng tạm thì được lâu dài phải là contactor sau rờ le hay contactor phải có cb để ngắt khi quá dòng .
                  .
                  ra cửa hàng điện mua cái khởi động từ về lắp, nếu không biết cách đấu dây thì google là ra hết à
                  Cảm ơn các bác ah

Comment

Về tác giả

Collapse

thang1110 Tìm hiểu thêm về thang1110

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X