Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thay đầu SP2 của bàn phím máy tính bằng đầu USB?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thay đầu SP2 của bàn phím máy tính bằng đầu USB?

Mình muốn cắt bỏ đầu Jac SP2 của bàn phím máy tính thay bằng đầu USB thì phải hàn nối dây như thế nào, mong được sự chỉ dẫn của bạn trên diễn đàn đã từng làm thành công việc nói trên

Rất tiếc đây là 2 giao thức truyền dữ liệu khác nhau nên ngoài cách dùng cáp chuyển đổi ra thì có vẻ là không còn cách nào khác
    Click image for larger version

Name:	51QSKyS-qcL._SX425_.jpg
Views:	417
Size:	18.7 KB
ID:	1708990
    Attached Files

Comment

có thể đúng như bạn trthnguyen đã nói, vậy mình muốn tìm hiểu sơ đồ kết nối bên trong của bộ chuyển đổi trên là thế nào, bạn nào biết cho mình hình vẽ nhé, xin cám ơn.

Comment

Nguyên văn bởi dangtap Xem bài viết
        Mình muốn cắt bỏ đầu Jac SP2 của bàn phím máy tính thay bằng đầu USB thì phải hàn nối dây như thế nào, mong được sự chỉ dẫn của bạn trên diễn đàn đã từng làm thành công việc nói trên
        sao bác lại thích rắc rối thế nhỉ , ta thay luôn cái bán phím đầu USB luôn có phải nhanh và gon hơn không !

Comment

Nguyên văn bởi dangtap Xem bài viết
          có thể đúng như bạn trthnguyen đã nói, vậy mình muốn tìm hiểu sơ đồ kết nối bên trong của bộ chuyển đổi trên là thế nào, bạn nào biết cho mình hình vẽ nhé, xin cám ơn.
          Nó dùng IC chuyên dụng của china, nên vứt ra mua bộ phím USB, hoặc mua bộ chuyển đổi như hình, giá 25-30k
          caoson.vnatr@gmail.com
          Thiết kế mạch điện tử
          0914024690

Comment

Ở trên bác trthnguyen đã nói rồi, ps/2 và usb là 2 giao thức khác nhau. Nói nôm na là 1 thằng nói tiếng Anh, một thằng nói tiếng Pháp. Nên cần phải có một mạch phiên dịch Anh-Pháp.

Hoặc là kb của bác phải biết cả 2 ngôn ngữ, thì mới đấu đổi dây được:
            http://pinouts.ru/InputCables/usb_ps...e_pinout.shtml
            sau.ph

Comment

Mình mua được cái nồi làm sữa chua của TQ, mạch hẹn giờ tối đa của nó ấn định là 12 giờ, bây giờ mình muốn nâng lớn hơn 12 tiếng như 15 đến 18 tiếng, vậy nhờ các chuyên gia mách giùm phải thay đổi linh kiện nào trong mạch để đạt được mong muốn. Xin cám ơn. (Cho mình biết sớm nhé)

Comment

có ai biết về mach. hẹn giờ làm sữa chua thì giúp mình nhé.

Comment

Về tác giả

Collapse

dangtap Tìm hiểu thêm về dangtap

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X