Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giải pháp điện yếu thường xuyên bị sụt - Đã mua lioa vẫn không dùng được

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• dinhthuong80
    replied
    Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết

mình chỉ có loại santak 600 thôi , bạn dùng được không, nếu được thì mình gửi cho 1 cái vỏ + mạch zin .
    OK, cảm ơn bác. Bác vui lòng nhắn cho e thông tin để hoàn phí cho bác nhé! : 0985 985 154

Leave a comment:

• Quocthaibmt
    replied
    Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết

Bác Quocthaibmt còn dư bộ nào không, gửi cho e 1 bộ nhé (để lấy linh kiện và vỏ hộp độ chế), tiện cho e stk để hoàn phí cho bác, cảm ơn bác!

//Đình Thường, cty TNHH SM&TM Thiết bị điện chiếu sáng PMT, số M-2B-CN, KCN Mỹ Phước, Bến Cát-Bình Dương
    mình chỉ có loại santak 600 thôi , bạn dùng được không, nếu được thì mình gửi cho 1 cái vỏ + mạch zin .

Leave a comment:

• dinhthuong80
    replied

bạn cho địa chỉ rồi mình gửi về cho 1 bộ , nhưng không có bình điện , bạn tự mua bình rồi lắp vào là xong thôi.
    Bác Quocthaibmt còn dư bộ nào không, gửi cho e 1 bộ nhé (để lấy linh kiện và vỏ hộp độ chế), tiện cho e stk để hoàn phí cho bác, cảm ơn bác!

//Đình Thường, cty TNHH SM&TM Thiết bị điện chiếu sáng PMT, số M-2B-CN, KCN Mỹ Phước, Bến Cát-Bình Dương

Leave a comment:

• tuyennhan
    replied
    Xa 3 km như thế thì phải kéo đường trung thế cứ vài trăm mét gắn 1 bình hạ thế đường dây hạ thế cũ thì cắt khúc ra đấu vào từng bình hạ thế nếu ngon thì thay dây mới luôn .
    Bạn phải biết tổng cs của 200 hộ để tính toán tổng chi phí rồi chia đều ra xem từng hộ có khả năng đóng góp hay làm đơn kiến nghị nhà nước đầu tư .

Leave a comment:

• Quocthaibmt
    replied
    Nguyên văn bởi Tronghoabg Xem bài viết

Xóm em cách trạm điện 3km mà gần 200 hộ em kêu mà k dc ạ, điện về 60 70v có lioa nào kéo dc k bác
    đường dây xa 3km , mà đến 200 hộ thì điện đâu mà xài nữa , nếu đường dây đã kéo trên 7 năm , chưa thay thế thì chắc chắn là dây nhợ xuống cấp hết rồi , các chỗ nối bị oxy hóa hết , nên mất dòng , chẳng có cái máy biến áp tự động nào kéo nâng áp lên được nữa , ổn áp càng lớn càng mất điện nhiều hơn .đó là điều nan giản , phải hợp lại với nhau để thay thế đường dây thôi

Leave a comment:

• Quocthaibmt
    replied

A chỉ em chỗ mua với ạ,
    bạn cho địa chỉ rồi mình gửi về cho 1 bộ , nhưng không có bình điện , bạn tự mua bình rồi lắp vào là xong thôi.

Leave a comment:

• Tronghoabg
    replied
    Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết

Nó còn 70v đi mà cứ cà giựt như thế thì thiết bị trong nhà cũng sớm hư thôi nên vận động cả xóm đóng góp sửa lại đường điện đi .
    Xóm em cách trạm điện 3km mà gần 200 hộ em kêu mà k dc ạ, điện về 60 70v có lioa nào kéo dc k bác

Leave a comment:

• tuyennhan
    replied

Em chỉ đoán khi sập cả model wifi về 0 thôi chắc nó tầm 70 đó ạ
    Nó còn 70v đi mà cứ cà giựt như thế thì thiết bị trong nhà cũng sớm hư thôi nên vận động cả xóm đóng góp sửa lại đường điện đi .

Leave a comment:

• Tronghoabg
    replied

có lẽ khu vực bác ấy ở đường dây tải quá kém do lâu ngày không bảo dưỡng , cộng thêm phụ tải quá nhiều do người dân khu vực càng ngày càng sắm thêm nhiều thiết bị điện công suất cao , nên nguồn về không đủ gậy sụt áp nghiêm trọng , nhưng có thể không dưới 70v đâu , chứ nếu áp về 0 thì dây nhợ quá tệ rồi
    Em chỉ đoán khi sập cả model wifi về 0 thôi chắc nó tầm 70 đó ạ

Leave a comment:

• Tronghoabg
    replied

ai bảo bạn mua của hãng làm gì , bây giờ cục UPS này bán đầy , 50k một bộ nguyên chiếc cộng thêm cái bình 12v/8Ah >250k , thành ra chỉ có 300k thôi .chứ dại gì đi mua của hãng nó chặt thì không trật phát nào !!!
    A chỉ em chỗ mua với ạ,

Leave a comment:

• tungoc
    replied

có lẽ khu vực bác ấy ở đường dây tải quá kém do lâu ngày không bảo dưỡng , cộng thêm phụ tải quá nhiều do người dân khu vực càng ngày càng sắm thêm nhiều thiết bị điện công suất cao , nên nguồn về không đủ gậy sụt áp nghiêm trọng , nhưng có thể không dưới 70v đâu , chứ nếu áp về 0 thì dây nhợ quá tệ rồi
    Về 0 V thì chỉ do tiếp xúc kém mà thôi. Sự cố này thường xảy ra tại mấy vị trí: tại tiếp xúc cầu chì sau công tơ và các mối nối trải qua mưa nắng lâu ngày (cái này gia chủ phải tự xử lý), tại vị trí ghíp nối từ đường tải xuống công tơ (cái này thì mời mấy Cụ EVN xử lý.

Leave a comment:

• Quocthaibmt
    replied
    Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
    _ Làm như hướng dẫn của bác Thái dùng đến khi bình yếu, hay tìm nguyên nhân và khắc phục mình nghĩ do mối nối lỏng gió thổi hay tài nặng nó không tiếp xúc nên áp mới về 0 , hồi bao cấp giờ cao điểm điện 220 còn có 70 phải có survolteur ngỏ vào 70 volt mới có điện thắp sáng nhưng phải để y` canh chuông reo là giảm đi không thì cháy hết đèn bi giờ ở đâu mà còn kém hơn thời đó vậy .. .

Leave a comment:

• tuyennhan
    replied
    _ Làm như hướng dẫn của bác Thái dùng đến khi bình yếu, hay tìm nguyên nhân và khắc phục mình nghĩ do mối nối lỏng gió thổi hay tài nặng nó không tiếp xúc nên áp mới về 0 , hồi bao cấp giờ cao điểm điện 220 còn có 70 phải có survolteur ngỏ vào 70 volt mới có điện thắp sáng nhưng phải để y` canh chuông reo là giảm đi không thì cháy hết đèn bi giờ ở đâu mà còn kém hơn thời đó vậy .. .

Leave a comment:

• Quocthaibmt
    replied
    Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
    Cục ups dù có tốt mấy mà kéo cả giàn màn hình + máy tính thì cao chừng 15-30 phút. Không có điện thì chỉ có ngồi không chứ làm gì, có thể đổi qua dùng laptop.
    UPS thì chỉ dùng lúc khẩn cấp mà thôi , chứ mấy ai dùng liên tục đâu bác , những khi nguồn chập chờn , gián đoạn cỡ chục phút thôi , đó là dùng những cục UPS nhỏ , còn loại lớn thì cũng chạy được 1-2 tiếng khi không có điện , còn nhưng loại thật lớn thì được một buổi 4H .có dùng UPS thì máy tính đỡ bị sốc điện , hoặc trục trặc khi mất điện đột ngột , vì thế trong trường hợp bạn kia thì dùng cục 600VA là tạm ổn rồi .

Leave a comment:

• KVLV
    replied
    Cục ups dù có tốt mấy mà kéo cả giàn màn hình + máy tính thì cao chừng 15-30 phút. Không có điện thì chỉ có ngồi không chứ làm gì, có thể đổi qua dùng laptop.

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

Tronghoabg Tìm hiểu thêm về Tronghoabg

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X