Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều hòa Daikin inverter F405TGXV xin được giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điều hòa Daikin inverter F405TGXV xin được giúp đỡ

Nhà em có cái điều hòa daikin inverter F405TGXV 18000btu, bị hỏng bo mạch dàn lạnh rồi ko có đồ thay thế ,vỉ dàn nóng vẫn còn sống ngon lành, từ dàn lạnh về dàn nóng có 3 dây , hai dây nguồn và một dây tín hiệu, em muốn hỏi có thể làm cho dàn nóng chạy được ko khi không có vỉ dàn lạnh vậy mong các bác nào biết giúp em với

Nguyên văn bởi Echchum Xem bài viết
    Nhà em có cái điều hòa daikin inverter F405TGXV 18000btu, bị hỏng bo mạch dàn lạnh rồi ko có đồ thay thế ,vỉ dàn nóng vẫn còn sống ngon lành, từ dàn lạnh về dàn nóng có 3 dây , hai dây nguồn và một dây tín hiệu, em muốn hỏi có thể làm cho dàn nóng chạy được ko khi không có vỉ dàn lạnh vậy mong các bác nào biết giúp em với
    Bác cố mà sửa thôi, không có mạch dàn lạnh thì không chạy được đâu.
    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
    Mobile: 0914.796.896.

Comment

thế bạn chạy dàn nóng mà không có dàn lạnh thì để làm gì. Ga nén xong chạy đi đâu => nổ.
      còn nếu dàn lạnh không điều khiển mà vẫn chạy được thì Daikin nó có sáng kiến mới rồ

Comment

Nguyên văn bởi duytanltl Xem bài viết
        thế bạn chạy dàn nóng mà không có dàn lạnh thì để làm gì. Ga nén xong chạy đi đâu => nổ.
        còn nếu dàn lạnh không điều khiển mà vẫn chạy được thì Daikin nó có sáng kiến mới rồ
        Dàn lạnh vẫn còn mà, chỉ là hỏng bo mạch ở dàn lạnh thôi, ko hiểu tín hiệu điều khiển của nó như thế nào cho nó chạy đó

Comment

Lẽ nào lại tháo xuống bán đồng nát thôi sao hjxx

Comment

Bác kiểm tra mạch nó hỏng gì mà phải bán đồng nát vậy?
            Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
            Mobile: 0914.796.896.

Comment

ôi ko phải bán đồng nát đâu bạn ơi để tôi mua cho gì mà lãng phí thế.

Comment

nó bị cháy mạch nguồn và em sửa nhưng bùm bùm nổ như pháo mấy em ic rồi, em ko hiểu tín hiệu điều khiển bo mạch dàn nóng nó như thế nào, nếu biết em sẽ bắt nó phải chạy đó chứ

Comment

nó bị cháy mạch nguồn và em sửa nhưng bùm bùm nổ như pháo mấy em ic rồi, em ko hiểu tín hiệu điều khiển bo mạch dàn nóng nó như thế nào, nếu biết em sẽ bắt nó phải chạy đó chứ
                  Độ biến áp cho lành bác ơi.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Máy INVERTER 220V mà bạn, ko phải máy cơ, mình bí cái tín hiệu điều khiển bo inverter mà chưa
                    tìm được giải pháp, các anh chị nào có nhiều kinh nghiệm giúp em một giải pháp với ạ

Comment

Chán đời em bán nó rồi bác à, em tháo xuống để dưới nhà cả tháng trời rồi vợ em nó kêu bừa bộn vậy là em bán với giá 2cur2, cám ơn bác nhé !

Comment

Đây là dòng máy tiết kiệm điện mà hà hà... mà bán đi càng tiết kiệm khỏi sài...khi hỏng rồi mới biết là nó tiết kiệm ở chỗ nào.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Dù bạn bán rồi mình vẫn chỉ cho cách làm cho cục nóng chạy khi không có dàn lạnh.Bạn tháo vỉ trên dàn nóng,nhìn xung quanh con vi xử lý có một giăc điện đôi đề chữ "Test",bạn đấu chập vào là dàn nóng chạy rầm rầm(chạy ở mức max).Sau đó ra chợ mua vỉ đa năng cải vào dàn lạnh là OK,nhưng máy sẽ trở thành máy ON-OFF chứ không còn là INVERTER nữa.Dù sao bán 2,2T mua cái mới vẫn OK hơn.Nếu có nhu cầu dùng máy inverter nội địa LH mình:linhgianghalong@gmail.com .Toàn máy ngon gas410 IOn-plasma-Auto clear đã chuyển 220v,hàng mới gọi bằng cụ !

Còn nữa:Nếu dùng điều hòa thì nên dùng National là ngon nhất,mạch điện hiện đại khoa học,điều khiển thông minh,hệ thống cơ khí bền bỉ.Nhà mình dùng National mùa hè để chế độ auto không bao giờ biết tắt.Máy chạy không có tiếng động,không nghe tiếng gió luôn !

Bạn nào dùng Samsung,LG là chết rồi !
                          Last edited by linhgiang; 10-08-2013, 14:03.

Comment

điều hòa đaikin cần giúp đỡ.
                            em có chiếc điều hòa đaikin 1 chiều lạnh 12000btu.hiện tượng cục nóng vẫn hoạt động bình thường role vẫn đóng tín hiệu ra cục nóng nhưng cục nóng ko hoạt động.kiểm tra tet thử cục nóng vẫn chạy bình thường.xin hỏi cách sử lí

Comment

Nguyên văn bởi minhhoa123 Xem bài viết
                              điều hòa đaikin cần giúp đỡ.
                              em có chiếc điều hòa đaikin 1 chiều lạnh 12000btu.hiện tượng cục nóng vẫn hoạt động bình thường role vẫn đóng tín hiệu ra cục nóng nhưng cục nóng ko hoạt động.kiểm tra tet thử cục nóng vẫn chạy bình thường.xin hỏi cách sử lí
                              câu hỏi của bạn loằng ngoằng quá. đề nghị bạn nói gãy góc bệnh tình của em nó, các cao thủ mới trợ giúp được
                              https://inthienthuy.com/in-to-roi-gia-re-tai-ha-noi-id9.html

Comment

Về tác giả

Collapse

Echchum Tìm hiểu thêm về Echchum

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X