Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Biến áp dây đi có đúng không và Nồi cơm điện từ IH bị hư do cắm nhầm điện có hình.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi linhgiang Xem bài viết
    Bạn nói về nồi mẫu đi!Nguồn cấp trước chạy như nào?Nồi hãng nào?Đọc hết những con liên quan chân G của IGBT nhé!
    Nồi của mình hãng Toshiba, nguồn cấp trước chạy IC MIP282, đầu ra 20V và 5V; IGBT được driven bởi IC8316; Chân G được nối với 1 con zene và 1 điện trở như thông thường

Comment

• Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
      Chưa đồng ý với ông Nháp. Chưa thể khẳng định rằng cái nồi IH bị nổ con VDR do cắm vào ổ 110V mà điện ở đó vẫn chỉ có 110V, vì lẽ:
      * Con VDR đó là con 241. Nếu nó là con 151 thì mới có thể chập khi cắm điện 110V.
      * Rất nhiều lần, về đêm, tôi đo tại ổ điện nhà 220V đạt tới con số >=237V. Lúc đó điện ra tại ổ 100V sẽ là 237/220*100 >= 108V rồi.
      Nếu đồ Nhật nội địa mà bị hỏng do cắm nhầm 110,... thì về đêm điện 100V tăng lên, sáng ra phải đem đi sửa hết. Đồ dân dụng nội địa không phòng vệ khắt khe đến thế.
      Tôi cũng thấy bức hình ông phuc312 đưa lên, đo 100V chỉ có 3V; đo tại 110V vẫn đủ. Có lẽ chỉ có ông phuc312 mới xác nhận là trước khi đo chỗ nối 100V (vào / ra cuộn dây) có bị hở mối hàn hay không.

Khả năng này dễ xảy ra, bởi lẽ mối hàn đã bị nóng đến mức cháy đứt cả đường ra ổ cắm.

Vì thế, tôi cho rằng để khỏi bị ném đá trên diễn đàn thì cần phải trở thành một anh hùng Núp giả câm, giả đui, giả điếc.
      cách nói của Bác hay w.phân tích rất dễ hiểu,em xin ngưỡng mộ Bác

Comment

• Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
        Nói những điều mà chính bản thân mình không biết thì đừng nói.
        Biến thế tôi thí dụ là 0,1 A khi không tải,chớ không phải đã đo chính xác.Trên thực tế có thể cao hơn hay thấp hơn nhiều lần.Lấy cái người ta thí dụ,rồi đi làm thí nghiệm sau đó ra sức cãi ,đầu óc để ở đâu?
        Nếu ráp nối tiếp 2 thiết bị gồm máy biến thế và quạt lại,dòng của nó sẽ < dòng không tải của biến thế.Nhưng nếu nó > hay gần bằng dòng quạt quay bình thường, quạt sẽ chạy.
        Trước khi công kích ai,hãy lượng sức mình.

Nếu muốn chứng minh em đúng ,tôi sai hãy làm dòng không tải biến thế tăng mà không thay đổi số vòng và điện thế .
        ông này chắc cao tuổi bảo thủ và hơi có vấn đề, ông thử thí nghiệm xem, ông chẳng hiểu j mà làm như bác học

Comment

Mình có sơ đồ chuyển nồi sang 220v gọn nhẹ.Bạn ở đâu mình gửi gmaicho!
          Bác ở đâu?tin cho em biết ,em xin làm đệ tử vời.mong tin Bác. mail của em (thientrung137@gmail.com)Cho mình xin sơ đồ chuyển nồi sang 220v với nhé. Cám ơn Bác nhiều .
          Last edited by thientrungnb; 23-10-2014, 04:48.

Comment

Bạn nói về nồi mẫu đi!Nguồn cấp trước chạy như nào?Nồi hãng nào?Đọc hết những con liên quan chân G của IGBT nhé!
            Với dữ liệu này liệu Bác có chuyển 220v được K ?

Comment

• Nguyên văn bởi cong thanh Xem bài viết
              Bạn Linhgiang có thể cho mình xin sơ đồ chuyển nồi cơm IH sang 220v được không? Cám ơn bạn. mr.lctrung@gmail.com
              Bạn Linhgiang đã gởi sơ đồ chuyển nồi cơm IH sang 220v cho bác chưa ?tin cho ae biết nhé...

Comment

bạn nói về nồi mẫu đi!nguồn cấp trước chạy như nào?nồi hãng nào?Đọc hết những con liên quan chân g của igbt nhé!
                bÁc linhgiang biẾn rỒi À??????lẶn sÂu thẾ..????

Comment

• Nguyên văn bởi thientrungnb Xem bài viết
                  bÁc linhgiang biẾn rỒi À??????lẶn sÂu thẾ..????
                  không thấy cái nick của bác í đã bị ban hay sao mà còn gọi bác ấy nữa !

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                    không thấy cái nick của bác í đã bị ban hay sao mà còn gọi bác ấy nữa !
                    Cảm ơn Bác bmt.em mới học mà chưa biết hết cach sử dụng mạng này.Chắc chỉ có Bác là tỉnh đòn.còn lại toàn bị ăn cháo HƯƠU HẾT.

Comment

Cảm ơn Bác bmt.em mới học mà chưa biết hết cach sử dụng mạng này.Chắc chỉ có Bác là tỉnh đòn.còn lại toàn bị ăn cháo HƯƠU HẾT.
                      Thành viên Linhgiang đã bị cho nghỉ từ lâu, vì phát biểu không đúng với tiêu chí của diễn đàn.
                      Bạn [MENTION=322688]thientrungnb[/MENTION] phát biểu thế, hóa ra những thành viên còn lại đang ăn "cháo hươu" à? Bạn thiếu tin tưởng thế thì tham gia vào diễn đàn làm gì nhỉ ?
                      Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

• Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                        Thành viên Linhgiang đã bị cho nghỉ từ lâu, vì phát biểu không đúng với tiêu chí của diễn đàn.
                        Bạn [MENTION=322688]thientrungnb[/MENTION] phát biểu thế, hóa ra những thành viên còn lại đang ăn "cháo hươu" à? Bạn thiếu tin tưởng thế thì tham gia vào diễn đàn làm gì nhỉ ?
                        Mong anh TTH thông cảm ý em nói là mấy ng hỏi xin sơ đồ thôi.,trong đó có em.Em hoàn toàn rất tin tưởng vào diễn đàn .RẤT MONG SỰ GIÚP ĐỠ CỦA CÁC ANH. Chúc anh khỏe và đạt mọi nguyện vọng.

Comment

Bạn Linhgiang đã gởi sơ đồ chuyển nồi cơm IH sang 220v cho bác chưa ?tin cho ae biết nhé...
                          mình đang làm chuyển điện IH các thiết bị sang chạy 220v
                          thực tế là chẳng có sơ đồ nào cả và chuyển điện cần nhiều công đoạn.
                          igbt thành pháo đôm đốp nếu như "lệch sóng" linh kiện...
                          bác khỏi hóng nữa nhé
                          Mạnh Hùng - ĐT: 0983313518
                          Sửa lỗi, Chuyển nguồn đồ Nội địa Nhật 100V sang chạy 220V

Comment

• Nguyên văn bởi ga.kt Xem bài viết
                            mình đang làm chuyển điện IH các thiết bị sang chạy 220v
                            thực tế là chẳng có sơ đồ nào cả và chuyển điện cần nhiều công đoạn.
                            igbt thành pháo đôm đốp nếu như "lệch sóng" linh kiện...
                            bác khỏi hóng nữa nhé
                            Cảm ơn anh nhiều.mong anh thong cảm em cám ơn kiểu kia k được.anh có sơ đồ nồi cơm nào gởi mail cho em .Em tự N/C cũng hơi nản (bọn em có 4 đứa đã bỏ cuộc 3 rồi, em nghi chắc xắp đến lúc còn lại mình em thôi. Mong anh hiểu ....

Comment

Cảm ơn anh nhiều.mong anh thong cảm em cám ơn kiểu kia k được.anh có sơ đồ nồi cơm nào gởi mail cho em .Em tự N/C cũng hơi nản (bọn em có 4 đứa đã bỏ cuộc 3 rồi, em nghi chắc xắp đến lúc còn lại mình em thôi. Mong anh hiểu ....
                              sơ đồ nồi cơm mình không có cái nào
                              bạn mới học nên đi từ bếp từ trước sẽ dễ dàng và học phí rẻ hơn nồi cơm nhiều
                              Mạnh Hùng - ĐT: 0983313518
                              Sửa lỗi, Chuyển nguồn đồ Nội địa Nhật 100V sang chạy 220V

Comment

Về tác giả

Collapse

phuc312 Tìm hiểu thêm về phuc312

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X