Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin các bác giúp đỡ máy giặt tóhiba báo lỗi e7-3 sau khi xả nước

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin các bác giúp đỡ máy giặt tóhiba báo lỗi e7-3 sau khi xả nước

Chào các bác.

Máy giặt em hôm nay đang giặt lúc xã nước xogn là nó không quay mâm để giặt được nữa. Mà nó báo lỗi E7-3 Nhờ các bác giúp em cách khắc phục. Em xin cám ơn

Em xin lỗi là nhầm tiêu đề. E sài kiểu talex nên nó lộn chữ Toshiba

bạn kt xem lúc xả nước xong nó có ì ì ko? kt lại cơ xem lỗi cơ rồi

Comment

Nguyên văn bởi genius1102 Xem bài viết
      bạn kt xem lúc xả nước xong nó có ì ì ko? kt lại cơ xem lỗi cơ rồi
      Đúng là có ì ì bác ạ. Nó có kêu cái tiếng giống như kiểu đang giặt ( tức là tiếng y như mâm đang quay) nhưng thực ra là mâm giặt không quay.

Bác có cách nào kiểm tra lại lỗi động cơ không, kiểm tra thì mình cần kiểm tra nhữn gì ạ.

Comment

Các bác giúp em với ạ

Comment

Nguyên văn bởi nhozlam Xem bài viết
          Đúng là có ì ì bác ạ. Nó có kêu cái tiếng giống như kiểu đang giặt ( tức là tiếng y như mâm đang quay) nhưng thực ra là mâm giặt không quay.

Bác có cách nào kiểm tra lại lỗi động cơ không, kiểm tra thì mình cần kiểm tra nhữn gì ạ.
          động cơ ko lỗi bạn kt 2 vấn đề sau
          1 lấy tay kéo phanh ở hộp số quay lồng xem được ko? nếu ko quay được tháo bu li và lò xo ở trong cái bánh răng nhựa ra rồi quay lồng xem nếu ko được thì chết bi thay bi hoặc thay cơ, mà lúc nó ì ì bạn xoay lồng mạnh xem nó có chạy ko nhé

Comment

Nguyên văn bởi genius1102 Xem bài viết
            động cơ ko lỗi bạn kt 2 vấn đề sau
            1 lấy tay kéo phanh ở hộp số quay lồng xem được ko? nếu ko quay được tháo bu li và lò xo ở trong cái bánh răng nhựa ra rồi quay lồng xem nếu ko được thì chết bi thay bi hoặc thay cơ, mà lúc nó ì ì bạn xoay lồng mạnh xem nó có chạy ko nhé

Oh, cám ơn bác nhiều. Lúc mà nó kêu ì ì thì em quay lồng giặt chỉ quay dc 1 tí tí thôi bác, như kiểu là mình tắt máy giặt rôi mà quay thì chỉ tới trứoc dc tí, và tới sau dc tí thôi

Comment

Nguyên văn bởi nhozlam Xem bài viết
              Oh, cám ơn bác nhiều. Lúc mà nó kêu ì ì thì em quay lồng giặt chỉ quay dc 1 tí tí thôi bác, như kiểu là mình tắt máy giặt rôi mà quay thì chỉ tới trứoc dc tí, và tới sau dc tí thôi
              bạn cứ kt như mình bảo đi chắc của bạn chết bi rồi

Comment

bạn kiêm tra xem co tất chân hoặc quần của trẻ nhỏ chui vào trong lồng ko mình gặp mấy con rồi

Comment

Về tác giả

Collapse

nhozlam Tìm hiểu thêm về nhozlam

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X